Hỏi/ Thắc mắc - Nên chọn Laptop Workstation nào? | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nên chọn Laptop Workstation nào?

hoangq9

Búa Gỗ
- Đúng rồi bạn. Mình đã nhắm lên hẳn 3900x nên cần độ ổn định và xung cao tiết kiệm thời gian làm việc. Miễn sao vào bios bật cái XMP thôi là max xung ram cho nhanh gọn. Hoặc OC đơn giản. Các tính năng khác ko quan trọng lắm
- Theo bạn các dòng X570 con nào tối ưu p/p nhất để chạy default và có dàn phase ổn định.
- Còn tản thì ko biết dòng nào ok cho con 3900x này. Mình ko cần đẹp hay led liếc gì màu mè. miễn là hiệu năng tốt. do máy cắm chạy làm việc liên tục .
Rẻ thì có con Tuf em build cho xong lên 3900x
Tản thì tùy túi bác
như bác kia tư vấn, ko ngại tiền thì cứ nhắm bọn từ 2tr trở lên

ANAN1986

Gà con
X570 giá "mềm" thì có Aorus Elite, TUF
tầm trung có Taichi, Strix-E, Unify
Bọn X570 phần lớn là overkill bác không phải lo VRM yếu đâu.

Nếu bác không ngại thì X470 thừa sức cân 3950x OC. Hai đại diện tiêu biểu là X470 Taichi với Crosshair VII (Taichi x470 là phân khúc cao cấp, còn x570 taichi thì định vị tầm trung trong lineup 570 thôi nhé bác), bọn này OC ram khỏi phải bàn nên không có vấn đề gì vụ kén ram.

Tản thì nếu bác đặt được Thermalright Frost Spirit FS140 taobao thì giá sẽ ~1tr, mua của thương gia thì đắt hơn.
Bequiet Dark Rock Pro 4, Noctua U14/D15/U12S nếu hầu bao bác chi được, Deepcool Assassin 3 cũng rất tốt.
Rẻ có Deepcool Luciver V2 nhưng tản khá cao 18cm nên không phải case nào cũng vừa.
Bọn này đều là tản tốt và không màu mè đâu bác
Ok, cảm ơn bác tư vấn nhé. Rất nhiệt tình. Anh em vn-z vẫn là best. {byebye}

love1982

Gà con
Xin anh em vote giúp mình mấy option sau:
1. HP ZBook 15 G5
2. Dell Precision 5540
3. Lenovo ThinkPad P1
4. MSI WS65 Mobile Workstation
5. ASUS StudioBook S W700G3T
Nếu được, hãy chi tiết giúp mình ưu, khuyết của từng con để mình tham khảo được ko? Mình dùng nhiều Photoshop, AI, Corel, Lumion, Premiere, AutoCad, Render 3D…
Rất thích thiết kế của Dell, nhưng hoàn thiện được như Macbook nữa thì khô máu sở hữu 1 em Precision ngay {byebye}

invisible10x

Búa Gỗ
Rất thích thiết kế của Dell, nhưng hoàn thiện được như Macbook nữa thì khô máu sở hữu 1 em Precision ngay {byebye}
Có cố gắng thế nào thì nó vẫn là cái "máy cày". Vẻ đẹp phải đi với hiệu năng nữa. Làm 3d render full load nhiều giờ liền mà mỏng quá thì tèo mất.

Chưa dùng mac bao giờ, nhưng em thấy dòng Precision cũng ok mà ta, em đang dùng 1 con, thấy hoàn thiện ko cực kì xuất sắc, nhưng cũng ko có gì để chê

bluebird

Gà con
Chưa dùng mac bao giờ, nhưng em thấy dòng Precision cũng ok mà ta, em đang dùng 1 con, thấy hoàn thiện ko cực kì xuất sắc, nhưng cũng ko có gì để chê
Mình đang xài con Dell 7710 17.3 in mua hết 48 củ, chạy cứ gọi là éo thèm tắt máy luôn, để cả tháng ko tắt mà vẫn trâu bò.

littlecloud

Gà con
Mình đang xài con Dell 7710 17.3 in mua hết 48 củ, chạy cứ gọi là éo thèm tắt máy luôn, để cả tháng ko tắt mà vẫn trâu bò.
Dell precision đã trâu bò mà ngày càng thiết kế đẹp! Con New Precision 5540 Mobile Workstation xài SSD PCIe M.2 256GB đi cùng 16GB Ram DDR4 thì khởi động chắc 1 giây à.

bibo2016

Gà con
Cấu hình PC 50tr dùng chung chung e build như này hợp lý chưa ạ?

love1982

Gà con

CPU 9700K mà lại đi với main B365?
Thế thì thà bạn mua i7 9700 thường cho nhanh.
Đã mua dòng K thì cố thêm tí tiền lên main dòng Z nhé, Z390 kiếm cái nào tầm 4tr đổ lên nhé.
VGA hơn 14tr mà chỉ mua dc 2060 Super? Trong khi 15tr đã tha hồ chọn 2070Super rồi, hoặc kiếm cái 2060Super giá rẻ hơn của Galax, Colorful, Msi, giga đâu có thiếu, 11-12tr là cùng.

Chốt hạ là đừng có mua ở Phongvu, đắt nhưng ko xắt ra miếng nào đâu.
Cấu hình 40tr ko màn thì sang nơi khác build dc cả 9900KS với 2070Super rồi.

40tr tối thiểu cũng phải build dc thế này:
(Tản CPU tùy ý thích, cỡ 1tr5 tản khí là thoải mái rồi).

bibo2016

Gà con
CPU 9700K mà lại đi với main B365?
Thế thì thà bạn mua i7 9700 thường cho nhanh.
Đã mua dòng K thì cố thêm tí tiền lên main dòng Z nhé, Z390 kiếm cái nào tầm 4tr đổ lên nhé.
VGA hơn 14tr mà chỉ mua dc 2060 Super? Trong khi 15tr đã tha hồ chọn 2070Super rồi, hoặc kiếm cái 2060Super giá rẻ hơn của Galax, Colorful, Msi, giga đâu có thiếu, 11-12tr là cùng.

Chốt hạ là đừng có mua ở Phongvu, đắt nhưng ko xắt ra miếng nào đâu.
Cấu hình 40tr ko màn thì sang nơi khác build dc cả 9900KS với 2070Super rồi.

40tr tối thiểu cũng phải build dc thế này:
(Tản CPU tùy ý thích, cỡ 1tr5 tản khí là thoải mái rồi).

Em ở quê nên có lỡ hư hỏng bảo hành gì cho đỡ mất công bác ạ. Cám ơn bác góp ý

duyrapper255

Búa Gỗ

Đã lên tầm tiền này rồi bác đừng tiếc con main với PSU
bác build con PSU hơi yếu rồi
đợt này mua máy thì bác chuyển sang đội đỏ dùng đi, hiệu năng tốt hơn đấy (ví dụ bộ dưới sign của mình :D)
mà bác cũng không nói nhu cầu của mình để làm gì nên cũng khó cho anh em tư vấn

hoangq9

Búa Gỗ

Build rất lởm khởm. Quan trọng là nhu cầu sử dụng của bác thớt như thế nào. Mình thấy chi rất nhiều tiền cho HDD và màn hình liệu có hợp lý?