Hỏi/ Thắc mắc - Nên chọn Laptop Workstation nào? | Page 9 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nên chọn Laptop Workstation nào?

lalaPhan

Gà con
Em có nhu cầu mua Laptop mỏng nhẹ đẹp cho coder <20tr
Đang phân vân giữa zenbook với hp envy.
Nhờ các bác chỉ giáo

Nhờ các bác chỉ giáo
Bác xem dell latitude 7390 ấy, con này bàn phím code ngon nên phù hợp với bác. Thích kiểu thời trang thì bác xem lenovo thinkbook 13s ấy thiết kế đẹp, bàn phím ngon mà giá lại hợp lý, đừng mua envy nó hay gẫy bản lề, zenbook thì code cảm giác ko thích

lalaPhan

Gà con
Coder làm em thinkpad t490 đi, bàn phím gõ êm ái rất phù hợp cho anh em code.
Bác xem dell latitude 7390 ấy, con này bàn phím code ngon nên phù hợp với bác. Thích kiểu thời trang thì bác xem lenovo thinkbook 13s ấy thiết kế đẹp, bàn phím ngon mà giá lại hợp lý, đừng mua envy nó hay gẫy bản lề, zenbook thì code cảm giác ko thích
Thanks ae, mà cpu amd thì nó auto ăn 2gb ram vô vga onboad hả mấy bác?

littlecloud

Gà con
Nhờ các bác chỉ giáo
Bác tham khảo con Inspiron 3593 mẫu mã lại đẹp, cấu hình chạy ổn định

meebo

Rìu Vàng Đôi
Bác cho em hỏi, XPS và Precision của Dell thì dòng nào ngon hơn vậy bác?
Chọn Precision cho bộ build chắc chăn hơn bởi vì nó được định hướng dùng cho công việc, có trang bị đồ họa Quadro bên cạnh card đồ họa tích hợp, tuy nhiên hiện nay dòng Precision từ 5510 đã đẹp hơn rất nhiều (khi rờ tận tay sẽ thấy rất rỏ, xem hình không cảm được)
Ngoài ra Precision y hệt XPS thôi :D tui mở windows 10 lên vào phần about sẽ thấy windows nói rằng đây là Dell XPS {lmao} tui dùng bản phục hồi gốc cho máy luôn đó.

luuthianh

Gà con
Chào các bác, e có cái dell xps 9370 mua năm ngoái, dạo gần đây lúc sử dụng thì máy rất nóng ở dưới đít. Có bác nào bị như e không ạ.

Chào các bác, e có cái dell xps 9370 mua năm ngoái, dạo gần đây lúc sử dụng thì máy rất nóng ở dưới đít. Có bác nào bị như e không ạ.
Bác xem khe tản sau lưng máy có bị bụi hay cái gì che ko, bác sử dụng thường xuyên ở môi trường nào?

Dòng này mặc định là rất nóng do thiết kế bí và quạt tản nhiệt mỏng, bác qua bảo họ tháo ra thay keo tản nhiệt và làm sạch bụi xem, máy dell khi mới mua đã phải thay keo hết vì keo lởm lắm

Máy mỏng và làm bên trong thoáng thấy chỉ có panasonic, samsung hay LG thôi, Dell hay HP thường làm rất bí

luuthianh

Gà con
Dòng này mặc định là rất nóng do thiết kế bí và quạt tản nhiệt mỏng, bác qua bảo họ tháo ra thay keo tản nhiệt và làm sạch bụi xem, máy dell khi mới mua đã phải thay keo hết vì keo lởm lắm

Máy mỏng và làm bên trong thoáng thấy chỉ có panasonic, samsung hay LG thôi, Dell hay HP thường làm rất bí
Cảm ơn bác, tiện bác cho em hỏi luôn: Em đang cần tìm con lap tầm 25tr cho bà chị
Nhu cầu thì Office, Photoshop, Corel, AI,...
Đặc biệt cần nhỏ gọn, pin tốt, (mỏng nhẹ thì càng ngon)