Hỏi/ Thắc mắc - Mọi người cho mình hỏi về cái memory integrity của window | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mọi người cho mình hỏi về cái memory integrity của window

Thanhnien1

Búa Gỗ
Hôm nay máy mình báo là phần memory integrity của core isolation trong mục security bị off như hình ko thể bật on được và mình mò ra được là do cái WD drive management, mình thấy trên mạng kêu xóa cái drive WD đó nhưng mình ko biết xóa rồi thì có ảnh hưởng gì ko, vì trong đó cũng nói rõ là chỉ khi bạn ko xài các ứng dụng của WD, vậy các ứng dụng của WD là các ứng dụng gì và mình có nên xóa để fix lỗi memory integrity

Sửa lần cuối:

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Ảnh trong bài viết của bạn không xem được...

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bên tôi trên bản Win 11, nếu muốn turn on Core isolation thì nó yêu cầu phải xoá incompatible drivers của máy in, điều này tôi khó mà làm theo vì trước đó phải lao tâm khổ tứ mới cài được máy in trên Win 11. Xem trên nhiều video, họ luôn hướng dẫn xoá drivers incompatible đi nhưng không ai cho mình thấy sau khi restart máy thì có bị ảnh hưởng gì không?

Bạn nếu muốn thử thì dùng soft Double Driver, làm một bản backup toàn bộ drivers trước sau đó thử xem có bị ảnh hưởng gì không? Nếu gặp lỗi thì lại dùng option restore.

Tôi cũng thấy được cái link soft Driverstore explorer này từ Github qua xem video, load về chạy thấy hiện đầy đủ drivers và cho phép mình xoá, cũng như add drivers vào:

https://github.com/lostindark/DriverStoreExplorer/releases

Core Isolation - Memory integrity incompatible drivers fix​

Sửa lần cuối:

silver bullet

Búa Đá
Mình cũng bị như bạn, và incompatible driver của mình là xhunter1.sys của wellbia, nói rằng đại loại nó là phần mềm chống gian lận trong game nhưng mà mình có cài game gì đâu ngoài phần mềm giả lập Nox.
Mình cũng thấy là có youtuber người ta bỏ qua dismiss nó đi, vì bản thân không ảnh hưởng nhiều đến máy tính.
Mình cứ để đó dùng thôi không biết có ảnh hưởng gì không

Thanhnien1

Búa Gỗ
Mình cũng bị như bạn, và incompatible driver của mình là xhunter1.sys của wellbia, nói rằng đại loại nó là phần mềm chống gian lận trong game nhưng mà mình có cài game gì đâu ngoài phần mềm giả lập Nox.
Mình cũng thấy là có youtuber người ta bỏ qua dismiss nó đi, vì bản thân không ảnh hưởng nhiều đến máy tính.
Mình cứ để đó dùng thôi không biết có ảnh hưởng gì không
Hình như trong đó có nói là mấy cái phần mềm giả lập cũng làm cho cái memory integrity ko mở lên được, mà cái giả lập của mình là để chơi mario nên mình ko muốn xóa chút nào, mà mình để cái giả lập từ đó tới giờ thấy cũng ko bị gì máy thì có phần mềm chặn virut nên cũng ko sợ có virut. Tóm lợi là để mở được cái memory integrity đó mà phải bỏ mario mình ko muốn đâu

silver bullet

Búa Đá
Hình như trong đó có nói là mấy cái phần mềm giả lập cũng làm cho cái memory integrity ko mở lên được, mà cái giả lập của mình là để chơi mario nên mình ko muốn xóa chút nào, mà mình để cái giả lập từ đó tới giờ thấy cũng ko bị gì máy thì có phần mềm chặn virut nên cũng ko sợ có virut. Tóm lợi là để mở được cái memory integrity đó mà phải bỏ mario mình ko muốn đâu
Mình xóa phần mềm giả lập Nox và vẫn không mở được bạn ạ, còn xóa xong làm gì nữa mình không biết vậy nên theo mình nghĩ đừng xóa bạn ạ