Desktop & Văn phòng - MediaMonkey Gold 4.1.20.1864 Full - Phần mềm nghe nhạc, xem phim trên máy tính! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Desktop & Văn phòng MediaMonkey Gold 4.1.20.1864 Full - Phần mềm nghe nhạc, xem phim trên máy tính!

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
MediaMonkey Gold là phần mềm nghe nhạc và quản lý file nhạc hàng đầu hiện nay. Với giao diện dễ sử dụng và nhiều tính năng hữu ích, phần mềm này không chỉ là phần mềm chơi nhạc thông thường mà còn giúp quản lý, sắp xếp file nhạc của bạn giúp bạn dễ dàng truy cập. Phần mềm được phát triển bởi Ventis Media.

MediaMonkey Gold với nhiều tính năng hữu ích cho người dùng nhiều sự lựa chọn khi chơi nhạc và quản lý file nhạc. Bạn có thể quản lý các bộ sưu tập nhạc lớn theo nhiều cách khác nhau và hoàn toàn độc lập với nhau. Ví dụ, bạn có các mục nhạc như Classical Music, Jazz, Kids Music, Home videos, TV, … Với mỗi mục nhạc này bạn hoàn toàn có thể tùy chỉnh màn hình hiển thị và cách phát của từng mục một cách độc lập. Với những tùy chỉnh này, phần mềm giúp bạn dễ dàng quản lý những bộ sưu tập nhạc của mình.

Hơn nữa, phần mềm còn có tính năng tổ chức và quản lý file tự động. Bạn có thể tùy chọn tự động sắp xếp và đổi tên các file audio/ video trên ổ cứng theo một thứ tự nhất định dựa trên các tiêu chí mà bạn lựa chọn. Classical Music có thể được sắp xếp theo tên của nhà soạn nhạc và Home Videos có thể được sắp xếp theo trình tự thời gian. Tất cả những gì bạn phải làm là lựa chọn cách quản lý files và MediaMonkey Gold sẽ đảm nhiệm phần còn lại cho bạn.

Ứng dụng nghe nhạc này còn tự động tạo danh sách phát cho bạn. Bạn chỉ cần đưa ra tiêu chí của danh sách phát mà bạn muốn và phần mềm sẽ tạo ra danh sách phát dựa trên những tiêu chí đó. Synchronize Advanced Playlist with Portable Devices giúp bạn copy các file nhạc vào các thiết bị khác một cách nhanh chóng và dễ dàng. Ngoài ra, bạn có thể chọn mức dung lượng tối đa các file nhạc mà bạn muốn copy vào thiết bị. Điều này vô cùng tiện lợi khi bạn có một bộ sưu tập nhạc vô cùng lớn nhưng dung lượng bộ nhớ trên thiết bị bạn muốn copy vào có hạn.

Phần mềm còn có tính năng Auto-Conversion và Leveling. Auto-Conversion cho phép đồng bộ, chia sẻ qua DLNA hoặc burn bài nhạc ra đĩa và chuyển đổi định dạng file nhạc thành định dạng file được hỗ trợ trên iPhone/iPod hoặc các thiết bị khác như thiết bị chơi đĩa CD/DVD/DLNA, trong khi vẫn giữ nguyên metadata.

Auto-conversion còn cho phép giảm bitrates để lưu trữ nhạc trên các thiết bị có dung lương lưu trữ hạn chế. Điều này rất hữu ích khi bạn copy các file nhạc lossless sang các thiết bị khác.

Tính năng Auto-leveling giúp tự động điều chỉnh âm lượng các bài nhạc vì vậy âm lượng của các bài nhạc luôn được giữ ở mức ổn định, đảm bảm được chất lượng khi nghe.

Phần mềm còn được tích hợp tính năng rip đĩa chuyên nghiệp. Secure Ripping đảm bảo đĩa được rip một cách chuẩn xác nhất bằng cách rip đĩa 2 lần liên tiếp. Sau khi rip xong, phần mềm sẽ so sánh nội dung trên đĩa và nội dung được lưu trong AccurateRip database để đảm bảo chất lượng tốt nhất. Tính năng rip đĩa cũng có trên Foobar2000 – một ứng dụng nghe nhạc mã nguồn mở nổi tiếng.

Các tính năng trên MediaMonkey Gold
  • Tự động tìm và thêm Artwork và lyrics. Vì vậy bạn không phải mất công tìm kiếm nữa.
  • Tìm nhạc theo nhiều tiêu chí như nhà soạn nhạc, năm, BPM, tìm theo lyrics. Bạn có thể dễ dàng tìm bài nhạc theo ý muốn.
  • Encode MP3s mà không phải cài MP3 encoder
  • Import và save file audio từ Audio CDs và MP3 CDs. Import tracks từ nhiều nguồn khác nhau.
  • Tạo Preview: Tạo sample của một bài hát, giúp bạn dễ dàng chọn lựa bài hát muốn thêm vào danh sách phát
  • Chức năng hẹn giờ: giúp bạn đặt thời gian tắt.
  • Burn file nhạc ra đĩa CDs
Download phần mềm (ĐÃ TEST TRÊN MÁY TÍNH CÁ NHÂN, ẢNH Ở TRONG BÀI VIẾT)

Sử dụng key bên trong để kích hoạt phần mềm.

Nếu link die phiền các bạn thông báo cho mình! Chúc các bạn vui vẻ!

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Tiếng tàu không thì bấm vào đâu bạn ?

Trang cloud mail ru là của Nga bạn ạ, chứ không phải Trung Quốc

Bạn bấm vào cái chỗ mình khoanh vùng màu đen, rồi tick vào ô, rồi bấm nút màu xanh dương bên trái là xong ;)

mralexis

Búa Gỗ
Mình tải về được file này "Disk-O_setup.exe".......................
Nghi ngờ quá, không dám chạy.............. xóa luôn rồi !

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Mình tải về được file này "Disk-O_setup.exe".......................
Nghi ngờ quá, không dám chạy.............. xóa luôn rồi !

Bạn tải kiểu gì chứ file Disk-O_setup.exe ở đâu mọc ra vậy? Mình vừa tải thử lại một lần nữa để kiểm tra cho bạn, và bản này mình đã test trên máy cá nhân, key chạy tốt. Trong file giải nén có 4 file rar nhỏ, giải nén 4 file ra sẽ có 1 file là MediaMoney_Setup.exe và một file key.exe trong thư mục AMPED. Có vẻ bạn đã dùng không đúng phần mềm tải, hoặc là web browser của bạn tạo ra file đó. Mình dùng Internet Download Manager và FireFox, mọi thứ hoạt động bình thường!

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Mình đang chạy Slimjet, vào trang đó chỉ thấy một dải màu xanh chử tàu (à quên chữ Nga) bấm vào đó thì tải về xong thấy sợ quá xóa luôn !

Vậy thì vấn đề đã được giải quyết! Slimjet có thể là nguyên nhân chính! Nhiều trình duyệt web hiện nay không nhận diện được một số trang web nước ngoài (kiểu như Nga, Trung Quốc), cho vào blacklist, nên khi bấm vào tải sẽ cho ra những "thứ không mong muốn". Vì trang này nó lưu trữ rất lâu, kể cả không ai tải, nên mình mới hay upload lên đó.
Mình leech sang upfile.vn cho bạn tải dễ hơn đây:

mralexis

Búa Gỗ
Rồi lần nữa vào lại chỗ bạn chỉ, thì ra cái này ............. làm sao ?

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Rồi lần nữa vào lại chỗ bạn chỉ, thì ra cái này ............. làm sao ?

Trời đất! Sao bạn làm mọi thứ đơn giản trở nên phức tạp hơn vậy? Mình comment ở trên cho bạn là "Bạn bấm vào cái chỗ mình khoanh vùng màu đen, rồi tick vào ô, rồi bấm nút màu xanh dương bên trái là xong". Cái này có ai chỉ mình đâu, cũng phải tự mò, rồi theo "linh cảm", "cảm giác" để cảm nhận nó là đúng. Như mình, mình sẽ thấy có cái mũi tên chỉ xuống, thì mình bấm vào đó (hiểu như là download), rồi tick vào ô, đại loại kiểu đồng ý để tải, và cuối cùng xác nhận, vậy thôi :D
Chúc bạn vui :) Hoặc tải link Upfile ở trên :D

mralexis

Búa Gỗ
Vậy thì vấn đề đã được giải quyết! Slimjet có thể là nguyên nhân chính! Nhiều trình duyệt web hiện nay không nhận diện được một số trang web nước ngoài (kiểu như Nga, Trung Quốc), cho vào blacklist, nên khi bấm vào tải sẽ cho ra những "thứ không mong muốn". Vì trang này nó lưu trữ rất lâu, kể cả không ai tải, nên mình mới hay upload lên đó.
Mình leech sang upfile.vn cho bạn tải dễ hơn đây:
Được rồi, cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp tới cùng ! Người ta nói hoàng thiên bất phụ hảo tâm nhân !

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
OK, ngoài Jriver và Mediamonkey thì bạn còn giới thiệu soft nào nghe nhạc OK hơn nữa không ?

HAPPY NEW YEAR

Happy New Year bạn! Phần mềm nghe nhạc là một trong số những phần mềm có số lượng rất là lớn, nhiều chủng loại, nên việc đánh giá soft nào nghe nhạc tốt hay không, mang tính chủ quan khá là nhiều! Tuy nhiên theo ý kiến cá nhân mình bạn nên dùng VLC Media Player, download bên dưới:
Nhưng bạn cũng có thể lên trên mạng search "Top phần mềm nghe nhạc tốt nhất", từ đó bạn sẽ có cái nhìn khách quan và tổng quát hơn ;)
Chúc bạn vui ;)

vominhtri278

Búa Gỗ
Mình cũng hay download các ứng dụng trong các bài viết của chủ thớt, và vấn đề mấy bạn gặp là tiếng Nga khó chịu thì mình dùng Chrome, click chuột phải vào 1 khoảng trống và chọn "Dịch sang tiếng Việt" ... xong rồi đó ... thế giới phẳng rồi nên các bác đừng để ngôn ngữ cản trở thao tác trên máy tính nha!
Cám ơn bác chủ thớt đã chia sẻ nhiều ứng dụng hay!

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Mình cũng hay download các ứng dụng trong các bài viết của chủ thớt, và vấn đề mấy bạn gặp là tiếng Nga khó chịu thì mình dùng Chrome, click chuột phải vào 1 khoảng trống và chọn "Dịch sang tiếng Việt" ... xong rồi đó ... thế giới phẳng rồi nên các bác đừng để ngôn ngữ cản trở thao tác trên máy tính nha!
Cám ơn bác chủ thớt đã chia sẻ nhiều ứng dụng hay!

Nhiều khi mất công thêm 1 công đoạn là dịch nữa, cái này bạn tải 1 lần sau là quen hết, nhìn vào là bấm được và hiểu được luôn :D Căn bản cloud mail ru nó lưu trữ file cực kỳ lâu (gần như là vĩnh viễn) nên mình mới khoái up lên đó

vominhtri278

Búa Gỗ
Nhiều khi mất công thêm 1 công đoạn là dịch nữa, cái này bạn tải 1 lần sau là quen hết, nhìn vào là bấm được và hiểu được luôn :D Căn bản cloud mail ru nó lưu trữ file cực kỳ lâu (gần như là vĩnh viễn) nên mình mới khoái up lên đó
Tks bác ... Em cũng vừa vào tạo 1 tk free để dùng thử ạ ... free mà cho 8GB là thấy khoái rồi ... :)))

dongdateh

Gà con
Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Mình thì vẫn trung thành với Foobar2000, đã thử dùng HQplayer nghe với định dạng DSD phải nói là rất tuyệt nhưng có điều em nó chiếm cpu kinh khủng luôn.