Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024) | Page 47 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
bạn có thể làm một bài hướng dẫn tích hợp các module vào mcboot không? file hướng dẫn trong đấy nó không đầy đủ (mình không thấy eset, xả thẳng vào /mc/eset chắc được nhỉ) mà hiren's boot mình thấy nó cần file hiren.ima nhưng mình chỉ thấy nó là bản iso thôi bạn
à mà vì sao bạn giới hạn phân vùng mcboot dưới 6gb thế (trong file 1click)?
Trong các thư mục đều có hướng dẫn cả bạn ạ file (re name.txt) đó bạn trong thư mục MC-DATA nếu tạo boot thành công không có thông báo lỗi nào thì sẽ có hướng dẫn' còn trong thư mục của MC-BOOT cũng có các mục hướng dẫn tích hợp rất chi tiết rồi, bạn cần mở ra để đọc các hướng dẫn và tích hợp nhé. trân trọng
TB: mình sẽ up các file hướng dẫn lên trong bài viết phần tích hợp các phần mềm vào MCboot để các bạn tiện xem và thực hiện,

Sửa lần cuối:

Mizuki

Búa Gỗ Đôi
Trong các thư mục đều có hướng dẫn cả bạn ạ file (re name.txt) đó bạn trong thư mục MC-DATA nếu tạo boot thành công không có thông báo lỗi nào thì sẽ có hướng dẫn' còn trong thư mục của MC-BOOT cũng có các mục hướng dẫn tích hợp rất chi tiết rồi, bạn cần mở ra để đọc các hướng dẫn và tích hợp nhé. trân trọng
TB: mình sẽ up các file hướng dẫn lên trong bài viết phần tích hợp các phần mềm vào MCboot để các bạn tiện xem và thực hiện,
mình cảm ơn bạn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Trời đất quỷ thần ơi > Ko biết có vị nào che mắt bạn ấy ko xin bỏ tay ra giúp với Ạ

Mizuki

Búa Gỗ Đôi
không liên quan lắm nhưng mình thấy cái ảnh hình nền default nó 1 là tông hơi bị quá sáng chói mắt (dùng bản 64bit không chỉnh được độ sáng màn hình là thôi xong đôi mắt)
2 là (cũng vì tông màu nó sáng) nên tương phản rất là kém, nhìn desktop chỉ thấy một màu trắng chói lóa muốn nhìn rõ chữ của shortcut là phải dí mắt vào mà thế là (đã nói như trên) thôi xong đôi mắt =))
mình tìm được cái ảnh phong cảnh này cũng khá đẹp, tông màu tối hơn đỡ hại mắt, và nửa trái ảnh khá là tối nên tăng được tương phản giữa ảnh và icon + chữ trên desktop
tất nhiên đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình mà bản thân mình cũng thấy là chỉ là win cứu hộ mà cầu kì thế này thì cài win full cho xong...

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
không liên quan lắm nhưng mình thấy cái ảnh hình nền default nó 1 là tông hơi bị quá sáng chói mắt (dùng bản 64bit không chỉnh được độ sáng màn hình là thôi xong đôi mắt)
2 là (cũng vì tông màu nó sáng) nên tương phản rất là kém, nhìn desktop chỉ thấy một màu trắng chói lóa muốn nhìn rõ chữ của shortcut là phải dí mắt vào mà thế là (đã nói như trên) thôi xong đôi mắt =))
mình tìm được cái ảnh phong cảnh này cũng khá đẹp, tông màu tối hơn đỡ hại mắt, và nửa trái ảnh khá là tối nên tăng được tương phản giữa ảnh và icon + chữ trên desktop
tất nhiên đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình mà bản thân mình cũng thấy là chỉ là win cứu hộ mà cầu kì thế này thì cài win full cho xong...
Mỗi người 1 ý đó bạn tôi thì khoái ảnh sáng hơn , đồng thời khi vào win nếu nó ko nhận độ phần giải thì bạn có thể chạy driver install VGA

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Mỗi người 1 ý đó bạn tôi thì khoái ảnh sáng hơn , đồng thời khi vào win nếu nó ko nhận độ phần giải thì bạn có thể chạy driver install VGA

Tôi cũng sợ background quá sáng, tôi nhớ trước đó có bản cũ nào của @hoanchien, có một cái hình tối hơn, tôi thích cái hình đó mà giờ không nhớ nó nằm ở version nào?

Mizuki

Búa Gỗ Đôi
lạ nhỉ, bản x86 thì mình thấy chỉnh được bt, còn bản x64 thì như bạn hoanchien nói là chỉ dùng được driver có sẵn trong win thôi
đơn giản là bản x86 nó còn có cái slider trong control panel để chỉnh độ sáng, còn bản x64 thì cái slider không tồn tại luôn, kể cả có chỉnh được thì mình ko biết đường nào mà lần
à mà có thể tạo persistence cho linux không bạn?

Mizuki

Búa Gỗ Đôi
mình nghĩ là nên add thêm cái active file recovery ấy, mình dùng nó khá là nhiều và thấy khá hài lòng, mà mấy cái tool recovery trong bản của bạn nó không có kiểu scan nhanh ấy, toàn kiểu deep scan chờ rất là lâu
thứ hai là vlc theo mình dùng thì nó rất là nặng máy (và cũng khá tốn dung lượng), nhiều lúc dùng máy bất nó lên là nó lag khiếp luôn, thỉnh thoảng còn bsod, mình recommend dùng mpc-hc/mpc-be (bản be mình thấy trông thích hơn)
thứ ba là trình duyệt ấy, dùng chromium nó rất là tốn ram vì nó coi mỗi tab như 1 process riêng, mà nó không có tính năng unload tabs khi ko dùng đến tab nào đó một lúc, thi thoảng đang dùng thì nó bị out ra luôn, báo hết ram
mình thấy thì nên dùng firefox/icecat cho mục đích này

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
mình nghĩ là nên add thêm cái active file recovery ấy, mình dùng nó khá là nhiều và thấy khá hài lòng, mà mấy cái tool recovery trong bản của bạn nó không có kiểu scan nhanh ấy, toàn kiểu deep scan chờ rất là lâu
thứ hai là vlc theo mình dùng thì nó rất là nặng máy (và cũng khá tốn dung lượng), nhiều lúc dùng máy bất nó lên là nó lag khiếp luôn, thỉnh thoảng còn bsod, mình recommend dùng mpc-hc/mpc-be (bản be mình thấy trông thích hơn)
thứ ba là trình duyệt ấy, dùng chromium nó rất là tốn ram vì nó coi mỗi tab như 1 process riêng, mà nó không có tính năng unload tabs khi ko dùng đến tab nào đó một lúc, thi thoảng đang dùng thì nó bị out ra luôn, báo hết ram
Cảm ơn bạn

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bản update đã cập nhật
- Active FIle Recovery 18.0.8 (công cụ khôi phục dữ liệu)
- 78-Setup 2.5 (hỗ trợ thêm việc cài win trên win pe)
- Cập nhật 1 click thêm tính năng tạo USB boot với phân vùng MC-DATA đầu tiên kế sau là pv MC-BOOT dành cho cá nhân vẫn dùng win xp và win 7 sử dụng.
TB: Còn 2 cái (mpc-hc/mpc-be, firefox/icecat) mình thấy nó tương tự khi dùng, đã test về chất lượng lên không update thêm, và lại dung lượng của 2 phần mềm này khi up lên thấy khá lớn bạn ạ.
Link: https://www.fshare.vn/file/X4IZ4D6HNKN7
Link: https://drive.google.com/file/d/1itNaU5VrlKWRLDmDc933B8vC067S9rsn/view?usp=sharing
MD5: 66C751AB747AA348873ADCEF11C85456
Pass winrar: hoanchien