Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.3 Update 30/04/2024) | Page 65 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.3 Update 30/04/2024)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bác ơi bản MCboot_vn_v7.2 build 010321 full vga em cài xài mọi bình thường ngoài. Tìm hiện thị wifi nhưng ko kết nối được mong bác kiểm tra lại ah
Ok để mình kiểm tra lại máy bạn đời máy, cấu hình thế nào

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn cháu @hoanchien đã có nhã ý tặng cho bác bản Full V7.2, đã test trên các máy hiện có đều boot lên tốt, giờ chỉ còn vướng mắc một chút xíu về Apps khác nhau giữa UEFI và Legacy. Tôi đang chờ cháu ấy kiểm tra lại, có gì tôi sẽ báo lại sau nhe các bạn.

Dạ vâng cháu đang tiến hành kiểm lại rồi ạ có gì cháu sẽ thông báo ngay ạ

Cháu đã có kết quả về Apps của Legacy và UEFI cho bản full chưa cháu?

phamtoan

Búa Gỗ
Mong ad up thêm bản win 8 pe lite 8vào bộ công cụ cứu hộ như của anhdv, đọt trước tải win lite về nhưng là phần riêng không có internet

dragonking91

Rìu Chiến
Chọn win pe nhưng k load đc vào à bạn, có báo lỗi gì k bạn, chụp hình mình xem
k báo lỗi gì cả, load xong đến đoạn hiện logo là tắt máy. Dùng boot DLC bản 3.4 boot ok. Máy của chú kia, e cài lại win xong trả rồi nên k còn máy để chụp.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
k báo lỗi gì cả, load xong đến đoạn hiện logo là tắt máy. Dùng boot DLC bản 3.4 boot ok. Máy của chú kia, e cài lại win xong trả rồi nên k còn máy để chụp.
Bạn thử tạo lại boot xem vì dòng aser lên ok mà chỉ lo dong hp và asus đời mới, mình nghĩ file wim copy k đầy đủ.

dragonking91

Rìu Chiến
liên quan nhiều thứ lỗi vặt lắm @hoanchien.chứ win 10 pe ít kén hãng và kén mainboard lắm.hỏi kỹ bạn đó xem có thể lúc tạo boot bị lỗi gì đó.
e thử 2 bản MC Boot 7.1 và 7.2, 1 cái e tự tạo trên usb, 1 cái kỹ thuật tạo trên box SSD 2.5, và cả 2 đều lỗi ấy, Do chú kia cần gấp nên tải bản DLC để backup dữ liệu và cài lại win. Trước đây cũng gặp trường hợp tương tự với bản Multiboot của Niemtin007 add source của AnhDV.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn các bạn đã đồng hành cùng MCboot_vn trong những ngày tháng đã qua, hôm nay mình xin tiếp tục cập nhật bản MCboot_vn v7.3 build 030421 các bạn hãy nhanh tay trải nghiệm những tính năng vượt trội của MCBoot giúp các KTV cứu hộ máy tính hiệu quả nhanh tróng.
Điểm mới trong phiên bản MCboot_vn v7.3 build 030421:
- Hỗ trợ nhận diện ổ cứng NVMe cho gen 10 và 11
- Tích hợp driver wifi, keyboad, Touchpad
- Tích hợp thêm ứng dụng phá pass work hiệu quả
- Tích hợp thêm win 8.1 pe Lite hỗ trợ load cực nhanh cho các dòng máy yếu đến trung bình
- Fix lỗi không boot được ở một số máy HP và Asus gen 10 và 11 load ok
- Các phần mềm được cập nhật lên phiên bản mới hơn đảm bảo tính ổn định hoạt động cứu hộ hiệu quả.
Hãy ghé thăm blog của mình: Ở đây

Ba0Dragon

Búa Đá
Thank thầy giáo
Cho m hỏi tí và lm phiền chút
Sao m dùng mini xp vô cài xp (lâu cài lại về xp huyền huyền thoại test giải trí). Thì ko cài đc , và khi thoát ra hay khởi động lại thì ko boot lại bô cứu hộ đc nữa
Ko bít nó lm j bị lỗi boot thế bạn ????

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Thank thầy giáo
Cho m hỏi tí và lm phiền chút
Sao m dùng mini xp vô cài xp (lâu cài lại về xp huyền huyền thoại test giải trí). Thì ko cài đc , và khi thoát ra hay khởi động lại thì ko boot lại bô cứu hộ đc nữa
Ko bít nó lm j bị lỗi boot thế bạn ????
Bạn chụp hình mình xem lỗi như thế nào nhé, khả năng bị mất chế độ boot trong quá trình bạn cài win xp