Thảo luận - Máy tính xách tay tốt nhất dành cho doanh nhân 2019? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Máy tính xách tay tốt nhất dành cho doanh nhân 2019?

bluebird

Gà con
Mình mở topic để anh em đóng góp ý kiến, chia sẻ trải nghiệm thực về những dòng laptop phù hợp với 1 doanh nhân. Mình nghĩ nên đánh giá dựa trên các tiêu chí sau:
1. Có thời lượng pin sử dụng được trong thời gian dài
2. Laptop có thiết kế đẹp
3. Laptop 2 trong 1
4. Có kích thước nhỏ gọn
5. Có cấu hình cao
6. Giá phù hợp

Sửa lần cuối:

chuixoixa

Rìu Bạc
ThinkPad X1 Carbon: 14”, chạy windows 10, gọn nhẹ, mỏng, chỉ 1.13kg, giá 1403.10 USD
ThinkPad X1 Extreme: 15.6”, chạy windows 10, lớn hơn, mỏng, từ 1.7-1,8kg, giá 1871.10 USD

Laptop dành cho doanh nhân nên giá cũng doanh nhân luôn :)
Cốt lỏi của "Mỏng gọn nhẹ đẹp, pin trâu"...là tiền đội.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Laptop cho doanh nhân chơi pubg hay sao mà cần cấu hình cao vậy bạn.
Lap business thì ko có giá thơm đâu.
Mình chưa dc xài lap doanh nhân nên đi ra.

quanhVnZ

Búa Đá
Laptop cho doanh nhân chơi pubg hay sao mà cần cấu hình cao vậy bạn.
Lap business thì ko có giá thơm đâu.
Mình chưa dc xài lap doanh nhân nên đi ra.
ko cần chơi được game khủng nhưng giá vẫn cao, đơn cử là Macbook pro đó bạn, nhìn rất mỏng nhẹ đẹp, mà giá của nó thì dư build dàn PC chiến game, làm đồ họa khủng lun

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình mở topic để anh em đóng góp ý kiến, chia sẻ trải nghiệm thực về những dòng laptop phù hợp với 1 doanh nhân. Mình nghĩ nên đánh giá dựa trên các tiêu chí sau: 1. Có thời lượng pin sử dụng được trong thời gian dài 2. Laptop có thiết kế đẹp 3. Laptop 2 trong 1 4. Có kích thước nhỏ gọn 5. Có cấu hình cao 6. Giá phù hợp
đúng rồi bác. Máy đẹp - pin trâu - giá cũng luôn đẹp mà :)

Mình vote Dell Latitude 7400 2 in 1 nhé. Dell Latitude càng ngày càng thanh thoát, ko còn vẻ cục mịch như trước nữa.

toplap

Gà con
mấy con cảm ứng dòm thì đẹp , nhưng theo mình mấy bác hay dùng máy ở điều kiện ánh sáng mạnh thì không nên dùng , .
với mình dùng cảm rất gét aiđó chọc vào máy mình

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
đọc đã thấy mâu thuẫn rồi. Muốn tiêu chí 5 thì không được 1.Giá phù hợp trong khi cấu hình cao

Coriolano

Rìu Sắt Đôi
Mình thấy nếu là dòng Biz thì đừng nghĩ về giá trước, vì chả có cái gì ngon, bổ mà rẻ cả, trừ mấy bài mang màu sắc đa cấp hoặc chính trị. Thế nên, theo hiểu biết nông cạn của mình, chắc quay đi quay lại có mấy dòng: Mac, Dell XPS , Dell Latitude, Lenovo Thinkpad. (sắp xếp về mặc nhan sắc), cũng tương đối nhỏ gọn. Và cấu hình thì tùy giá, bổ theo cấu hình:)

Ý bác là em này á hả?

Em cũng thấy em ấy đẹp xuất sắc. Giá cũng doanh nhân ko kém: 1600$.
Chính nó đó bác ơi.
Latitude 7300 và 7400 là phiên bản thay thế lần lượt cho Latitude 7390 và 7490.
Ngoài sự khác biệt duy nhất về kích thước và thiết kế 2-trong-1 của Latitude 7400 thì hai sản phẩm này hầu như tương đồng về cả cấu hình lẫn tính năng mới.