Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính tự động điều chỉnh độ sáng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính tự động điều chỉnh độ sáng

Ff360

Xôi Chả Lạc
Các bác rành cho em hỏi chút xíu, e mới mua con PC xài, mà thi thoảng nó cứ tăng sáng rồi giảm sáng là sao nhỉ. Đặc biệt là lúc chơi game. Em đã tắt Focus Assist mà vẫn không được. Bác nào biết cách giúp em fix với nhé

ntquyet247

Rìu Vàng
Các bác rành cho em hỏi chút xíu, e mới mua con PC xài, mà thi thoảng nó cứ tăng sáng rồi giảm sáng là sao nhỉ. Đặc biệt là lúc chơi game. Em đã tắt Focus Assist mà vẫn không được. Bác nào biết cách giúp em fix với nhé
Bạn nêu tên máy cụ thể ra đây nhé! :D

ntquyet247

Rìu Vàng
:# khi khởi động e thấy nó bật auto cái gì ấy :3
Theo em thấy thì với PC, điều chỉnh sáng tối sẽ phụ thuộc vào màn chứ không biết con win có can thiệp được không. Nên trước tiên bác kiểm tra màn xem sao đã, hoặc mượn đâu được con màn khác cắm thử xem có bị hiện tượng như vậy không. Sau nữa, bác kiếm tra phần Power Options/ Plan Setting và chỉnh về Never phần Dim the display xem sao!

kenzjno1

Búa Gỗ
Đầu tiên click chọn nút Start, sau đó bạn nhập từ khóa Power Options vào khung Search để mở cửa sổ Power Options.
Trên cửa sổ Power Options, bạn click chọn Change Plan Settings ở kế bên Power Plan mà bạn đang sử dụng hoặc Power Plan mà bạn muốn chỉnh sửa.
Ở phía dưới cùng cửa sổ bạn sẽ nhìn thấy tùy chọn Change advanced power settings, nhiệm vụ của bạn là click để chọn tùy chọn đó.
Lúc này trên màn hình sẽ xuất hiện một hộp thoại nhỏ.
Tại hộp thoại này bạn cuộn xuống tìm tùy chọn có tên Display option, sau đó click vào biểu tượng dấu cộng (+) nhỏ ở bên cạnh tùy chọn.
Sau khi click vào biểu tượng dấu cộng (+), trên màn hình bạn sẽ nhìn thấy xuất hiện các tùy chọn. Nhiệm vụ của bạn là tìm và chọn tùy chọn Enable adaptive brightness. Tại đây bạn tiến hành thiết lập các thay đổi mà bạn muốn, rồi click chọn OK để lưu lại thay đổi.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
trả lời chung nhé:
1. Với laptop: do cảm biến sáng, không có cảm biến sáng là do cái cấu hình dùng pin ấy, vào cái tùy chọn pin sẽ có tăng giảm độ sáng khi hết pin chẳng hạn
2. Với pc: có thể do kẹt nút trên màn hình, hay bụi bám dơ nó tự nhảy độ sáng, tự nhảy âm lượng.
do nguồn máy tính cung cho card màn hình không đủ, nhìn thấy sọc trên màn hình hiển thị
do cái tùy chọn trong mục power ấy
xúi quẩy nhất là do cọng cáp đứt 1 chân nào đó, hay 1 sợi nhỏ trong ruột

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
do cái màn hình nó auto đó

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Theo mình nghĩ là do màn hình, chứ ko phải do windows đâu, chỉ có nước mò thử trên màn hình thôi.