Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính sau khi nâng cấp lên Windows 11 không phát sóng Wi-fi được! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính sau khi nâng cấp lên Windows 11 không phát sóng Wi-fi được!

hptrungduc

Rìu Sắt
Chuyện là con máy của em vẫn bật điểm phát sóng được, hiển thị Wi-fi phát trên các máy khác được nhưng sau khi nhập mật khẩu thành công thì máy bắt Wifi từ máy em cứ quay như chong chóng và báo là đang kết nối, đơn giản hơn là không thể kết nối được ấy ạ. Việc này chỉ xuất hiện từ khi e lên Win 11, xin hỏi các cao nhân cách xử lý, khắc phục ạ!
Em xin chân thành cảm ơn.

(Vấn đề của em là máy em không thể chia sẻ wifi cho các máy khác các bác nhé chứ không phải là không bắt wifi được ạ.)

Sửa lần cuối:

tuankeny

Búa Gỗ
:confused:Bạn vào trong phần Manage Know Network khi vào wifi xóa cái cũ đi sau đó nhập lại xem :))

hptrungduc

Rìu Sắt
Vấn đề của em là máy em không thể chia sẻ wifi cho các máy khác các bác nhé chứ không phải là không bắt wifi được ạ.

hptrungduc

Rìu Sắt
setup lại các driver đi . nhiều khi đang sài bản win 10 á
Vấn đề của em là máy em không thể chia sẻ wifi cho các máy khác các bác nhé chứ không phải là không bắt wifi được ạ.

em cũng mò trên mạng đủ cách mà chưa fix được

hptrungduc

Rìu Sắt
hậu quả của bạn trẻ thích vọc win 11 đây mà :))
Có tool .reg fix wifi đó
Hoặc bạn có thể xem hướng dẫn này, xem có giúp gì được bạn k
https://anonyviet.com/cach-sua-loi-mat-ket-noi-wifi-tren-windows-11/
rồi cũng phải chuyển dần sang win 11 hết thôi bác, lỗi thì vẫn lỗi nhưng mà cá nhân em là một người dùng phổ thông, em thấy nó đẹp với trải nghiệm đáng tiền hơn win 10 rất nhiều

assasin13890

Búa Đá Đôi
rồi cũng phải chuyển dần sang win 11 hết thôi bác, lỗi thì vẫn lỗi nhưng mà cá nhân em là một người dùng phổ thông, em thấy nó đẹp với trải nghiệm đáng tiền hơn win 10 rất nhiều
thế thì chắc 11 nó có nhiều cái đáp ứng đc cv bác. chứ cá nhân e cơ bản như 10 thì e vẫn còn dùng dài
ko bắt lên 10 thì 7 e cũng còn dùng chán, dư sức đáp ứng cơ bản

hptrungduc

Rìu Sắt
thế thì chắc 11 nó có nhiều cái đáp ứng đc cv bác. chứ cá nhân e cơ bản như 10 thì e vẫn còn dùng dài
ko bắt lên 10 thì 7 e cũng còn dùng chán, dư sức đáp ứng cơ bản
thì em cũng chỉ là ý kiến cá nhân thôi, nói chung là mỗi người một cảm nhận mà bác, chỉ hơi khó chịu tý là nó hay lỗi vặt fix hơi cực, nhưng cũng là một cách hay để học hỏi thêm bác ạ. tình hình là em vẫn chưa tìm ra cách để fix lỗi, làm thế nào để chat trực tiếp với hội ms sp bác nhỉ?

assasin13890

Búa Đá Đôi
thì em cũng chỉ là ý kiến cá nhân thôi, nói chung là mỗi người một cảm nhận mà bác, chỉ hơi khó chịu tý là nó hay lỗi vặt fix hơi cực, nhưng cũng là một cách hay để học hỏi thêm bác ạ. tình hình là em vẫn chưa tìm ra cách để fix lỗi, làm thế nào để chat trực tiếp với hội ms sp bác nhỉ?
Bác có thể dùng bộ wandriver win 10 để bung lại driver xem sao. Chứ vụ chat với microsoft e nghĩ nó ko có giải pháp cho bác đâu. Support của hội đấy ngáo ngơ lắm

hptrungduc

Rìu Sắt
Bác có thể dùng bộ wandriver win 10 để bung lại driver xem sao. Chứ vụ chat với microsoft e nghĩ nó ko có giải pháp cho bác đâu. Support của hội đấy ngáo ngơ lắm
ủa vậy hả, tiện xin bạn luôn cái đường link cho nhanh bạn ơi, thank b.

hptrungduc

Rìu Sắt

hptrungduc

Rìu Sắt
đúng như bác nói chat với MS nó nhừa nhựa v~ ra luôn, cuối cùng chẳng giải quyết được gì