Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính không có loa gắn ngoài nhưng vẫn nghe nhạc có tiếng phát ra từ cây PC | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính không có loa gắn ngoài nhưng vẫn nghe nhạc có tiếng phát ra từ cây PC

manhcuonghg

Búa Gỗ Đôi
Như tiêu đề mình đang thắc mắc ko biết cây PC ở cơ quan mình không được gắn loa ngoài mà vẫn có thể bật ca nhạc xem video có tiếng được. Ace ai biết chỉ mình với, với lại cây PC ở nhà mình có lắp đặt như vậy được không? Mong các ace biết chỉ giúp với ạ. Xin cám ơn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Như tiêu đề mình đang thắc mắc ko biết cây PC ở cơ quan mình không được gắn loa ngoài mà vẫn có thể bật ca nhạc xem video có tiếng được. Ace ai biết chỉ mình với, với lại cây PC ở nhà mình có lắp đặt như vậy được không? Mong các ace biết chỉ giúp với ạ. Xin cám ơn
Bạn có thể cho biết âm thanh phát ra từ đâu , nó phát rừ trong tường ra hay là trên trần nhà phát xuống hoặc là từ dười nền gạch phát lên , hay từ bên ngoài cửa phát vào

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Mở nắp thùng máy ra > Bạn sẽ thấy cái loa thôi.

Hầu như dành cho máy bộ "đời cô lựu" cỡ 386/486 hay có.

Hầu như Main nào cũng có jact cắm Audio > Bạn xem thử Main của bạn có không, Nếu có tìm mua cái Loa tương thích gắn vào là được ( Chất lượng cỡ dế kêu thôi).
Tối thiểu thì mua bộ loa ngoài (lớn nhỏ, mắc r3 tùy khả năng- chất lượng cũng gấp mấy lần loa gắn trong) gắn vào ngõ Line out mà nghe.

Chắc cỡ này cũng gấp nhiều lần Loa gắn trong:

Sửa lần cuối:

manhcuonghg

Búa Gỗ Đôi
Mở nắp thùng máy ra > Bạn sẽ thấy cái loa thôi.

Xem phần đính kèm 9753

Hầu như dành cho máy bộ "đời cô lựu" cỡ 386/486 hay có.

Hầu như Main nào cũng có jact cắm Audio > Bạn xem thử Main của bạn có không, Nếu có tìm mua cái Loa tương thích gắn vào là được ( Chất lượng cỡ dế kêu thôi).
Tối thiểu thì mua bộ loa ngoài (lớn nhỏ, mắc r3 tùy khả năng- chất lượng cũng gấp mấy lần loa gắn trong) gắn vào ngõ Line out mà nghe.

Chắc cỡ này cũng gấp nhiều lần Loa gắn trong:

- Cám ơn bạn, mình thấy nó tiện dụng khi di chuyển cây pc đỡ đc ít đồ nên hỏi thui, nghe bạn nói thì chác lắp loa ngoài cho khỏe . Cám ơn bạn

Giaolang

Búa Gỗ Đôi
Có thể là do màn hình có tích hợp Loa. Màn hình hiệu Dell dòng U và dòng S thường có sẵn loa trong màn hình.
Bạn xem màn hình ở cơ quan có phải hiệu Dell không?

llvllr HiHi

Gà con
Tài khoản bị khóa
máy tích hợp sẵn loa thôi chứ ko mà nghe thấy tiếng thì bạn nên đi cắt duyên âm :))