Hỏi/ Thắc mắc - Mất data khi gộp phân vùng ổ cứng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mất data khi gộp phân vùng ổ cứng

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
Các bác cho e hỏi cách nào lấy lại dữ liệu được với. chứ e vừa gộp cái là mất dữ liệu ngay 1 ổ
Trường hợp 1:Nếu bạn chưa Apply thì có thể bấm vào nút Back để khôi phục lại
Trường hợp 2: Nếu sau khi phần mềm tự động gộp 2 phân vùng lại với nhau và nút Back không còn nữa thì ngưng ngay các hành động, và tiến hành dùng phần mềm khôi phục phân vùng ổ cứng để khôi phục lại dữ liệu đã mất.
Nếu bạn không chuyên thì có thể đem lại các trung tâm để họ xử lý.

vinhcdnd895

Búa Gỗ Đôi
Trường hợp 1:Nếu bạn chưa Apply thì có thể bấm vào nút Back để khôi phục lại
Trường hợp 2: Nếu sau khi phần mềm tự động gộp 2 phân vùng lại với nhau và nút Back không còn nữa thì ngưng ngay các hành động, và tiến hành dùng phần mềm khôi phục phân vùng ổ cứng để khôi phục lại dữ liệu đã mất.
Nếu bạn không chuyên thì có thể đem lại các trung tâm để họ xử lý.

vinhcdnd895

Búa Gỗ Đôi
em gộp bằng disk management và không back được. ổ bị chuyển sang dynamic luôn. bác có cách nào không ạ

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
em gộp bằng disk management và không back được. ổ bị chuyển sang dynamic luôn. bác có cách nào không ạ
Thời đại này có các phần mềm chuyên dụng để xử lý ổ cứng sao bạn không dùng?.vậy bạn sử dụng phần mềm partition wizard chuyên dụng để xử lý ổ cứng xem phục hồi lại phân vùng đc không, cách restore thì trên mạng có hướng dẫn nhiều lắm

CN789

Gà con
tách ổ thì được chứ gộp ổ phải dùng program patition .

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Máy công ty cũng đang rảnh, Mình làm 1 file để bạn dễ thao tác, cứ làm từng bước theo hướng dẫn xem có phục hồi lại được không nha(phần mềm partition phiên bản bao nhiêu cũng đc nha bạn, không cần đúng phiên bản mà mình gửi ảnh cho bạn)
Làm theo cách bác này thì khả năng thành công rất cao nếu thớt chưa vọc gì khác.

kezihenry

Rìu Bạc
với lại đặc điểm của các newbie là đăng bài ở rất nhiều nền tảng, nhiều diễn đàn, fanpage =)))
bên nào tương tác nhiều và nhanh hơn sẽ tập trung phản hồi ở đó (ví dụ như facebook - tuy nhiên đặc điểm là lắm thầy nhiều ma)

vinhcdnd895

Búa Gỗ Đôi
em cảm ơn các bác nhé. e lấy lại được r. hơi lâu chút những vẫn ok . cảm ơn các bác nhiều ạ

vinhcdnd895

Búa Gỗ Đôi
Máy công ty cũng đang rảnh, Mình làm 1 file để bạn dễ thao tác, cứ làm từng bước theo hướng dẫn xem có phục hồi lại được không nha(phần mềm partition phiên bản bao nhiêu cũng đc nha bạn, không cần đúng phiên bản mà mình gửi ảnh cho bạn)
em gộp xong ổ cứng bị chuyển qua dynamic luôn. nên dùng data recovery ổn hơn ấy bác ạ