Hỏi/ Thắc mắc - Màn hình bị tắt đen | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Màn hình bị tắt đen

MrPikachu

Gà con
ở nhà mình hiện tại có 2 dàn desktop
- dàn 1 xài màn 2k viewsonic + card 1070
- dàn 2 xài màn full hd + 650 TI
Và căn bệnh là thế này: bệnh hiện tại là ở mỗi dàn 1 đó là màn 2k lâu lâu màn hình tắt đen tối thui tầm 1,2s rồi hiện hình trở lại, nếu đang xem video youtube thì âm thành vẫn phát ra nhưng mỗi hình là đen.
Những việc mình đã thử:
+ thử đổi dây HDMI của màn tặng kèm và mua dây DP ngoài, cả 2 dây đều bị: loại trừ ko phải tại dây
+ đổi từ win 7 lên win 10, cài thử driver mới, vẫn bị: ko phải tại win, ko phải tại driver
+ đem màn 2k qua gắn bên dàn 2 xài thử 4 ngày, ko bị gì hết: ko phải tại màn
+ tới lúc này bắt đầu nghi ngờ tại con 1070, thế là đem thử con màn full HD ra gắn bên dàn 1, cho con 1070 nó cân cùng lúc 2 màn là 2k + full HD, kết quả là màn full HD vẫn bình thường nhưng màn 2k vẫn bị tắt

invalidinfo

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
bệnh ma ám (lỗi cổng xuất tín hiệu VGA):p
có thể có 1 con tụ nào đó trên cổng xuất tín hiệu của card VGA bị dò, cái này ra thợ kiểm tra mới biết

bina4404

Búa Đá Đôi
Đọc mô tả thì cái màn 2k bị lỗi tấm nền rồi! Bảo hành thôi bác!

nammoh

Búa Gỗ
1070 của msi à, cũng đang bị giống thớt

nammoh

Búa Gỗ
Đổi sang cổng xuất hình khác của vga nếu không được thì vga bị lỗi. Hoặc nếu màn hình đen xì nhưng khi di chuột vẫn thấy con trỏ chuột chạy thì vào divice manager xóa drive của vga

trantoantrung1990

Búa Gỗ Đôi
Tháo con VGA 1070 ra rồi xuất bằng main, nếu ko bị thì auto con Card xuất 2k lỗi, màn hình như thế coi như ổn. Vì bản thân con màn máy 2 ko có phân giải 2k nên VGA nó ko xuất hình. Thử phát biết ngay. Hoặc giảm độ xuất hình con 1070 từ 2k qua full HD xem có khác ko?

MrPikachu

Gà con
Đổi sang cổng xuất hình khác của vga nếu không được thì vga bị lỗi. Hoặc nếu màn hình đen xì nhưng khi di chuột vẫn thấy con trỏ chuột chạy thì vào divice manager xóa drive của vga
đổi cổng nào cũng bị, mình ghi rõ từ cổng HDMI với cổng DP đều bị mà
Tháo con VGA 1070 ra rồi xuất bằng main, nếu ko bị thì auto con Card xuất 2k lỗi, màn hình như thế coi như ổn. Vì bản thân con màn máy 2 ko có phân giải 2k nên VGA nó ko xuất hình. Thử phát biết ngay. Hoặc giảm độ xuất hình con 1070 từ 2k qua full HD xem có khác ko?
mình đem màn 2k qua dàn 2 bạn ơi, đọc kĩ dùm mình, là mình dùng con 650TI để xuất hình 2k đó, còn giảm xuống full HD thì ko bị