Liệu có thể tích hợp nhiều bộ cứu hộ lại với nhau mà không sử dụng Ventoy? | Page 6 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Liệu có thể tích hợp nhiều bộ cứu hộ lại với nhau mà không sử dụng Ventoy?

Le Duc 287

Rìu Vàng
Đúng rồi bác. Nó hỏi nhưng vẫn chọn Yes được. Còn việc rename cũng được nhưng việc chuyển giữa các bản WinPE khác nhau nó không nhanh lắm.
Mk dựa vào dlcboot thêm ventoy vào anhdv boot thì chuẩn legacy thì OK còn chuẩn uefi chưa OK bạn có giải pháp gì ko. Còn boot tìm file iso từ ổ cứng thì boot legacy xong chọn grub2 thì OK. Còn lại chuẩn uefi chưa đc

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Của em đang gôm cả 3 vào 1 part thì có làm cách này đc ko ah ? Cảm ơn bác

Được hết đó bạn, bạn không thấy part ANHDV-Free của tôi nó có 3 in 1 trong đó sao? USB của tôi có tới 3 part Fat32 nên tôi làm thử cho bạn xem, bạn nhìn 2 cái hình cuối từ cmt # 98. Bên bạn chắc chỉ có 1 part Fat32 và boot 3 in 1 đúng không? Tôi làm backup trên Windows với bản terabyte portable đó bạn.

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Được hết đó bạn, bạn không thấy part ANHDV-Free của tôi nó có 3 in 1 trong đó sao? USB của tôi có tới 3 part Fat32 nên tôi làm thử cho bạn xem, bạn nhìn 2 cái hình cuối từ cmt # 98. Bên bạn chắc chỉ có 1 part Fat32 và boot 3 in 1 đúng không? Tôi làm backup trên Windows với bản terabyte portable đó bạn.
Thấy bác làm mà đọc mờ cả mắt. Bên này cháu chỉ chỉnh mỗi BCD đơn gian vậy thôi để boot cả 2 loại

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thấy bác làm mà đọc mờ cả mắt. Bên này cháu chỉ chỉnh mỗi BCD đơn gian vậy thôi để boot cả 2 loại
Chủ ý của bác khi trả lời cho ai đó về một cách làm, bác luôn nói theo trình tự và kèm với hình ảnh cho ai không biết gì cũng có thể làm được cháu à. Mấy cháu là Pro thì không cần xem làm chi, ngày xưa lúc bác mới làm quen với máy tính, bác ao ước có ai đó hướng dẫn thật chi tiết để bác thực hành theo, đa số các bạn chỉ nói ngắn gọn cũng như câu nói của cháu ở trên, cháu nói chỉ cần chỉnh BCD đơn giản là boot OK nhưng cháu chỉnh như thế nào? Bước đầu tiên làm sao, nếu không chép thêm các file.wim và folder Apps. Dĩ nhiên với các cháu Pro thì dễ dàng lắm nhưng còn các bạn newbie thì sao đây cháu?

Bác thấy có nhiều khi bác post hình ảnh chi tiết như thế mà có bạn còn không hiểu, còn hỏi lại cách làm thì huống hồ chi bác chỉ nói ngắn gọn theo ý của các Pro đó.

lylamhuy1102

Búa Gỗ
Em có thử rồi, kết quả là ok, ko biết em có thao tác sai gì không vì khi restore ra lại vẫn phải dùng bootice active part FAT32 đó lại lần nữa :D

lylamhuy1102

Búa Gỗ
Cho mình hỏi thêm boot anhdv cập nhật thì mình phải làm lại từ đầu hay sao nhỉ mấy bác