Hỏi/ Thắc mắc - Laptop bị lỗi nháy đen màn hình | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop bị lỗi nháy đen màn hình

Shirin

Gà con
Các bác xem giúp em với, con máy này em mới mua được 3 ngày mà nó bị cái lỗi này khá là khó chịu, các bác xem giúp em với là cái này lỗi do phần cứng hay phần mềm ạ
Em đã dùng Teamviewer thì lúc nháy đen trên màn điện thoại cũng bị, máy em là lap top DELL Vostro 3478 ạ
Video dưới là hình ảnh lỗi mà em quay lại được

panwenfu

Rìu Chiến
Xác định phiên bản hiện tại của trình duyệt/Gỡ bỏ/Tìm phiên bản offline thấp hơn/Cài lại(khi cài cẩn thận ngắt mạng rồi tắt ko cho td update)
Dự là lỗi trình duyệt chưa tương thích.Tôi đã dính một lần

PhongKK

Búa Gỗ
Bạn đã thử kiểm tra và update driver card màn hình của mình chưa

caniquyvnz

Rìu Bạc
nếu mấy cái trên không giải quyết đc bạn đành can thiệp dô phần cứng ( nhưng trước tiên phải cắm qua màn hình của máy bàn bằng dây vga or hdmi ) coi sao xong rồi hảy cài win {baffle}

cuối cùng bạn kiểm tra phần kết nối của dây màn hình và main boaard or màn hình bị lổi . bạn kiểm tra kỷ hết đi {still_dreaming}