Hỏi/ Thắc mắc - Làm sao tắt update Cốc Cốc? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Làm sao tắt update Cốc Cốc?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Cloud

Administrator
Tôi không dùng Coccoc từ lâu rồi khi nghe tin nó lấy thông tin người dùng và nhất là tự động cài extension Rung Rinh vào. Mình không thể nào xoá cái extension đó được, bây giờ thì không biết nó ra sao? Các bạn còn thấy cái extension đó hay không?
Vẫn còn ấy và vẫn là mặc định, thằng CC này không tôn trọng user 1 tý nào cả.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Gỡ cốc cốc cài chrome thôi bạn, còn muốn tắt update thì chỉ việc disable ở tab Startup trong Task manager, còn windows 7 thì mở Run gõ msconfig, và tắt tương tự

Movie2016

Rìu Sắt
Từ trước dùng FF, từ khi có CC nói nhẹ hơn thì quay sang CC,nhưng đến giờ CC còn nặng hơn FF, lại quay về với FF

2ssky

Búa Đá
Gỡ cốc cốc cài chrome thôi bạn, còn muốn tắt update thì chỉ việc disable ở tab Startup trong Task manager, còn windows 7 thì mở Run gõ msconfig, và tắt tương tự
Tắt start up ko tắt được coccoc update vì update service của nó có 2 loại: 1 là luôn tự động chạy tại một thời gian định trước trong ngày, 2 là luôn chạy mỗi khi mở coccoc lên. Muốn tắt thì phải disable trong task scheduler.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Tắt start up ko tắt được coccoc update vì update service của nó có 2 loại: 1 là luôn tự động chạy tại một thời gian định trước trong ngày, 2 là luôn chạy mỗi khi mở coccoc lên. Muốn tắt thì phải disable trong task scheduler.
cái Startup nó có 2 cái, 1 cái là tự động mở mỗi khi bật máy, cái này mình ko nói, 1 cái là Coc coc update, mình thấy cái này nên mình nghĩ tắt cái này là được.
Thực tế thế nào mình ko rõ mình ko xài đến thằng này, mình chỉ xài Chrome mà thôi

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
đang dùng cốc cốc thấy nó giảm % cpu nhanh hơn chrome. {amazed}
giờ nên dùng cốc cốc hay chrome đây {still_dreaming} !

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.