Hỏi/ Thắc mắc - Làm sao để thêm các bản cài win vào DLCBoot 3.4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Làm sao để thêm các bản cài win vào DLCBoot 3.4

hd00842

Búa Gỗ
Xin chào các bạn!
Mình có đang sử dụng bản DLCboot 2017 3.4 thấy có khá nhiều công cụ tiện ích và mình thường xuyên sử dụng để cứu hộ máy tính của mình cũng như giúp các bạn bè của mình. Mình thấy bản này có thể tích hợp các bản cài win từ bên ngoài vào nhưng mình chưa biết cách.
Mong các bạn giúp đỡ mình có tìm hiểu thì thấy vảo để thêm các bản cài win thì cần có các file .dos và file iso cài win các file .dos này có thể lấy được ở đâu nhỉ?

malemkhoang

Rìu Chiến
Tạo Usb boot đa năng bằng DLC boot 2017 v3.4 final dùng để cứu hộ máy tính

Ở trong còn lắm điều hay... (Kiều - Nguyễn Du).

hd00842

Búa Gỗ
Khi cài Windows ta thường phải phân vùng ổ cứng, format...này nọ các thứ. Vì thế mình vào Windows mini, chạy partition ....Cài win à?! Click phải lên file iso windows (chép để sẵn các file iso windows trong usb(ổ cứng) ) chọn Mount as...Sau khi mount bạn sẽ thấy một ổ đĩa ảo; chạy file setup cài thôi.
Lạy má mấy giờ còn cài kiểu cổ lỗ này nữa hả? Thế nếu ko boot đc win lên thì làm thế nào. Mình đang làm usb cứu hộ cơ mà

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Lạy má mấy giờ còn cài kiểu cổ lỗ này nữa hả? Thế nếu ko boot đc win lên thì làm thế nào. Mình đang làm usb cứu hộ cơ mà
Bạn mới sài kiểu cổ lỗ đó. Bạn ấy nói là vào win mini có sẳn trong boot này rồi sao mà ko vào được. Vào win mini để còn kiểm tra xem người ta còn lưu dữ liệu trên C không sao đó lưu lại ( 10 người nhờ KTV cài win thì có 7-8 người lưu dữ liệu trên C hay Destop rồi). Cứ cái kiểu cầm USB Boot rồi cài ( kiểu cổ lỗ) như bạn thì mất hết dữ liệu chứ cứu hộ kiểu gì?

Sửa lần cuối: