Hỏi/ Thắc mắc - Làm sao để thêm các bản cài win vào DLCBoot 3.4 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Làm sao để thêm các bản cài win vào DLCBoot 3.4

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
+DLC Boot có cái hay là chạy được 1 số soft Portable mà không cần phải Boot vào WinPE.
Nhưng DCL chậm cập nhật và có nhiềi soft mất kích hoạt và xài version cũ.
+Tích hợp đa bộ cài Win vào chung USB cứu hộ thực ra là rườm rà, mình chưa gặp soft nào dễ làm cả, nhất là add vào các bộ cứu hộ có sẵn.
+ Đề xuất tạo USB cứu hộ + chép 3-4 ISO Windows > khi cần cài đặt thì vô WinPE dùng Tool WinNTsetup để cài Win.
(có thể chỉ cần lưu install.wim thay cho ISO cho nhẹ bớt dung lượng - Nhưng phải lưu riêng từng Folder tránh lẫn lộn).
Nếu chọn phương pháp này thì Đề xuất dùng bộ cứu hộ Anhdv 2018.
Với 1 click tạo USB cứu hộ dual Boot ẩn và 1 Part NTFS để chứa DATA là các soft với install.wim.
Theo mình đây là PP khả thi nhất!

Sửa lần cuối:

ustillthe1

Gà con
Bạn mới sài kiểu cổ lỗ đó. Bạn ấy nói là vào win mini có sẳn trong boot này rồi sao mà ko vào được. Vào win mini để còn kiểm tra xem người ta còn lưu dữ liệu trên C không sao đó lưu lại ( 10 người nhờ KTV cài win thì có 7-8 người lưu dữ liệu trên C hay Destop rồi). Cứ cái kiểu cầm USB Boot rồi cài ( kiểu cổ lỗ) như bạn thì mất hết dữ liệu chứ cứu hộ kiểu gì?
Mình thích kiểu đơn giản và hiệu quả, cho dù nó có cổ lỗ . Việc gì phải làm từa lưa trong khi chỉ việc vào win mini, click chuột 3 cái là cài... :)

nick 11K

Rìu Sắt
Mua 3.0 rồi format ntfs là nhanh thôi :v
USB format NTFS hay là FAT32 thì tốc độ ko thay đổi đâu bác .
Quan trọng là hàng tốt đúng với thông số nhà sản xuất qua info , đồng thời máy tính phải hổ trợ chuẩn phù hợp với thông số của USB 3.0 , 3.1 , 2.0 mỗi 1 chuẩn nó nhanh chậm khác nhau .
Thường thì USB 3.0 nó ghi nhanh nhất cũng tầm 30MB trên dưới
Còn chủ topic nên xem kỷ và theo cách của # số 21 có lẽ ổn .
Bởi gì gì thì cũng nên vào winpe rồi tính tiếp các thứ cần làm khác

panwenfu

Rìu Chiến
Cũng vẫn còn phải xem trình của chủ top như thế nào đã chứ:
-Nếu là "Gà công nghệ" mà thích thể hiện cài Windows & cứu hộ máy tính thì chuẩn bị sẵn vài chục cái USB(1 cái chuyên để vào WinPE cứu hộ những cái còn lại cài sẵn các bản Windows?????????????)
-Nếu đã biết sử dụng cài đặt trên PE thì nên theo cách của bạn@dinhchungcm(#21)
-Còn nếu trình độ là KTV thì tự tạo ra Soft

Hamano Kaito

Moderator
Mua hàng có danh tiếng về thương hiệu thì ko tệ , hàng nhái thì chịu thôi .
32GB 2.0 ghi 10MB/s đó bác

Mình mua ở phong vũ đấy ! Ko lẽ bị lừa 1 vố rồi ta !? :rolleyes:
Mua về nội gắng vào máy để nhận dạng USB mà nó quét cả buổi, đâm ra chán quăn ở 1 góc luôn

hd00842

Búa Gỗ
Chủ topic bây giờ đã làm được chưa bạn?
Mình vẫn chưa làm được bạn ah. Hiện đang gặp vấn đề là cái ổ DATA chữa dữ liệu của mình nó không hiện được mà chưa biết cách nào để hiện được cái ổ này lên nữa

nick 11K

Rìu Sắt
Mình vẫn chưa làm được bạn ah. Hiện đang gặp vấn đề là cái ổ DATA chữa dữ liệu của mình nó không hiện được mà chưa biết cách nào để hiện được cái ổ này lên nữa
Bác vào disk management xem cái ổ chứa dữ liệu nó hiển thị như thế nào , có cái KY TU chưa nếu chưa thì gắn cho nó 1 cái ký tự ví như là E , F , I gì gì đó

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Hai bạn trên đã hướng dẫn cho bạn đó, bạn làm được chưa? Bạn có thể chụp cái hình từ Disk Management lên đây không bạn? Tôi thì trong máy lúc nào cũng có sẵn tools Bootice và Minitool, mấy cái này check thêm phân vùng của máy xem nó ra sao. Bootice thì dễ, bạn có thể download trên net về, chọn link từ softpedia cho khỏi có virus.

hd00842

Búa Gỗ
Hai bạn trên đã hướng dẫn cho bạn đó, bạn làm được chưa? Bạn có thể chụp cái hình từ Disk Management lên đây không bạn? Tôi thì trong máy lúc nào cũng có sẵn tools Bootice và Minitool, mấy cái này check thêm phân vùng của máy xem nó ra sao. Bootice thì dễ, bạn có thể download trên net về, chọn link từ softpedia cho khỏi có virus.
Mình vào Disk Management rồi nhưng chuột phải vào Disk thì cái ổ chứa data nút open nó bị mờ đi và cũng không gán tên cho ổ được

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

DuyVB

Gà con
Vào Mini windows bằng usb boot rồi cài đặt windows trực tiếp thì ngon hơn chứ sao lại phải tích hợp bộ cài windows vào usb cho nặng thêm nhỉ?