Hỏi/ Thắc mắc - Làm sao để có nhiều địa chỉ IP | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Làm sao để có nhiều địa chỉ IP

pvhoang69

Gà con
Tình hình là e đang có việc cần lập nhiều tài khoản nhưng mà mỗi IP chỉ lập được 5 cái là tối đa. E có dùng thêm 1 số VPN có cả trả phí cả free nhưng địa chỉ IP nó lặp lại rất nhiều. Nên e muốn hỏi là có cách nào để có nhiều địa chỉ IP để thay đổi không ạ khoảng mấy trăm địa chị IP ấy ạ. Mong các bác chỉ giáo cho em với :D

nick 11K

Rìu Sắt
Tình hình là e đang có việc cần lập nhiều tài khoản nhưng mà mỗi IP chỉ lập được 5 cái là tối đa. E có dùng thêm 1 số VPN có cả trả phí cả free nhưng địa chỉ IP nó lặp lại rất nhiều. Nên e muốn hỏi là có cách nào để có nhiều địa chỉ IP để thay đổi không ạ khoảng mấy trăm địa chị IP ấy ạ. Mong các bác chỉ giáo cho em với :D
Mấy cái này mà ko nghĩ ra cách thì tệ thật .
lấy 1 máy bảng (cho nó nhẹ) lê lếch các con phố để vào các quán cà phê kêu 1 ly trà đá truy cập wifi chùa , hết quán này sang quán khác thì làm gì ko có được vài trăm

Hamano Kaito

Moderator
https://www.vpngate.net/en/ <== Trang này có rất nhiều IP cho bạn lựa chọn.
Để lấy IP khác bạn chỉ cần đổi IP thật sang IP khác rồi làm mới lại trang là sẽ có thêm danh sách IP mới.
Cứ như vậy bạn có thể tìm cho bạn đến hàng triệu IP mới.

Teplice

Thành viên BQT
Thử đổi địa chỉ IP động xem sao:

Bước 1: Để có thể làm mới địa chỉ IP động chúng ta nhấn StartMenu cmd và mở Command Prompt với quyền Adminstrator.

Bước 2: Tại đây bạn gõ lệnh ipconfig để kiểm tra địa chỉ IP trước khi làm mới địa chỉ IP.

Kết quả hiện ra ở dòng IPv4 Address chính là địa chỉ IP của bạn, như trong bài viết này 192.168.1.18.

Bước 3: Để làm mới địa chỉ IP trước tiên chúng t gõ lệnh ipconfig /release để giải thoát cho IP này.

Bước 4: Tiếp theo hãy gõ ipconfig /renew để tiến hành làm mới địa chỉ IP.

Đợi một lát bạn sẽ thấy làm mới địa chỉ IP đã hoàn tất, và kiểm tra IPv4 sẽ thấy địa chỉ bây giờ được ngẫu nhiên chuyển sang một địa chỉ khác mà chưa ai sử dụng.

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Tắt router wifi, mở lên. Mỗi lần như vậy nó sẽ được tạo 1 địa chỉ IP động. Trước kia get key hay làm thế.

love2learnonline

Rìu Sắt
Bạn phải mua hoặc dùng IP chia xẻ trên các trang chuyên cung cấp, hoặc dùng PM VPN (trả tiền hoặc free), tùy theo mục đích, nếu bạn dùng cho cv quan trọng theo mình bạn nên mua (private IP), giá IP nước ngoài khoảng 0,8-2,5 USD/1 IP/tháng. Cá nhân mình rất thích PM HideAllIP: PM này chạy rất ổn và nhanh. Cái gì cũng có giá của nó cả, free và trả tiền... :)

chhp1999

Gà con
cách đơn giản nhất là tắt đi bật lại modem internet ấy