Hỏi/ Thắc mắc - Làm sao cập nhật (update) win 7? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Làm sao cập nhật (update) win 7?

nick 11K

Rìu Sắt
Win7 active = key MS by phone hay online đều tự động update . Tôi mới cài lại win7 Ul và nó auto update suốt 2 ngày liền , dung lượng down về ngoài GB . Do máy yếu và mạng dùng nhiều máy nên nó up lâu

thomastr

Rìu Bạc
bạn cho mình xin cái link mà bạn nói với
Mình có bản đó những chưa up lên,nếu bạn cần gắp.
Hay bạn cứ lên Google gổ (windowns 7 2018) thì sẽ ra,Nội Qui của Diển Đàn mình không thể dẩn links ra ngoài.Sorry.

Teplice

Thành viên BQT
Ai chỉ em cách update win 7 với cách bằng tay ấy chứ cài tự động ko ăn thua . Em cảm ơn trước

Cách cài các gói update download bằng tay (tức là không thông qua Windows update)

Mở cmd mới quyền admin (Windows +X ->A)
gõ vào:

Mã:
dism /online /add-package /packagepath:"đường dẫn"
ví dụ sau khi download xong mình rename lại thành updatewindows7.cab và lưu trong ổ D:\update thì gõ như sau

Mã:
dism /online /add-package /packagepath:D:\update\updatewindows7.cab
Lưu ý:

1/ download file *.CAB ko cần giải nén gì cả
2/ đường dẫn không chứa các unicode (dấu sắc, nặng, hỏi,..)
3/ đường dẫn không chứa khoảng trắng

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Với Windows 7 > Tuyệt chiêu của mình là CÀI XONG WIN 7 - LÀM NGAY CẤU HÌNH WINDOWS UPDATE = NEVER!
Vì như bạn @nick 11K nói ở #3 & Có vài PM cũ KHÔNG CHẠY trên Win 7 Update hoặc Win 7 Update xong thì NGHỈ CHẠY.
Còn muốn cài bản đã tích hợp thì đây:

Windows 7 SP1 cập nhật mới nhất 8/2018!
  • Tích hợp sẵn IE 11
  • Tích hợp các bản cập nhật mới nhất đến 8-2018
1. Windows 7 SP1 Pro + Ultimate 32 bit (2,88 GB)
SHA1: D751391C031EA5D8011E9E78D90F2D6F09AD5EF4

2. Windows 7 SP1 Pro + Ultimate 64 bit (4,02 GB)
SHA1: 6B5D1F132169F29C985079952FF14E63941F0C55

Nguồn: @anhdv