Không có Multiple displays | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Không có Multiple displays

zzaliaszz

Rìu Chiến
Chào các Bác:
Hiện gia đình em có 1 con PC cũ đang dùng window 7 home do một số thời điểm cần làm việc tại nhà nên mình muốn dùng 2 màn hình để phục vụ cho việc xử lý online và offline.
Khi kết nối thành công 2 màn hình thì không có mục: "Multiple displays" trong Display

Mình dùng Phím: Window+P cũng hiển thị lên extend nhưng chọn lại không sử dụng được
Mong các Bác chỉ giáo

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
nếu "cũ" của bro ở đây là chỉ "máy này mua hồi chưa có vợ" thì bro up nhẹ cái driver màn hình là xong. nếu không xong thì lên W10 hoặc cắm con card rời để xuất hình từ card là xong.

nếu "cũ" của bro ở đây là chỉ "máy này mua hồi mình mới tập đánh võ lâm truyền kỳ / thiên long bát bộ" thì phần cứng của nó không hỗ trợ extending display cho dù đủ driver nhé.

thông tin đến bro.

zzaliaszz

Rìu Chiến
nếu "cũ" của bro ở đây là chỉ "máy này mua hồi chưa có vợ" thì bro up nhẹ cái driver màn hình là xong. nếu không xong thì lên W10 hoặc cắm con card rời để xuất hình từ card là xong.

nếu "cũ" của bro ở đây là chỉ "máy này mua hồi mình mới tập đánh võ lâm truyền kỳ / thiên long bát bộ" thì phần cứng của nó không hỗ trợ extending display cho dù đủ driver nhé.

thông tin đến bro.
Thế chắc do phần cứng không hỗ trợ rồi.
Cảm ơn Bác

assasin13890

Búa Đá Đôi
Bác chạy update driver chưa?Hoặc nếu máy bác có vga rời thì lên trang chủ hãng tìm đúng driver về tải,ko thì bung mấy bộ driver tổg kiểu wandriver thử xem

zzaliaszz

Rìu Chiến
Bác chạy update driver chưa?Hoặc nếu máy bác có vga rời thì lên trang chủ hãng tìm đúng driver về tải,ko thì bung mấy bộ driver tổg kiểu wandriver thử xem
Em dùng được rồi Bác.
Có thể do con máy của em quá cùi nên khi chia cổng VGA thì chỉ có thể hiện thị Duplicate
Em dùng 2 cáp kết nối 2 cổng VGA và DVI vào 2 màn hình thì sử dụng được .
Cảm ơn các Bác đã hỗ trợ

assasin13890

Búa Đá Đôi
Em dùng được rồi Bác.
Có thể do con máy của em quá cùi nên khi chia cổng VGA thì chỉ có thể hiện thị Duplicate
Em dùng 2 cáp kết nối 2 cổng VGA và DVI vào 2 màn hình thì sử dụng được .
Cảm ơn các Bác đã hỗ trợ
Vâng ko có gì bác.Nhưng bác phải tải thêm driver mới được hay là nó auto up driver để nhận hả bác

zzaliaszz

Rìu Chiến
Vâng ko có gì bác.Nhưng bác phải tải thêm driver mới được hay là nó auto up driver để nhận hả bác
Driver em đã cập nhật bản mới nhất từ trang chủ trước khi đăng bài này rồi. Do máy em chỉ có 1 cổng VGA mà các Bác trên mạng nói chia cổng VGA là được nhưng có thể có con máy em quá cùi nên không nhận màn thứ 2.

assasin13890

Búa Đá Đôi
Driver em đã cập nhật bản mới nhất từ trang chủ trước khi đăng bài này rồi. Do máy em chỉ có 1 cổng VGA mà các Bác trên mạng nói chia cổng VGA là được nhưng có thể có con máy em quá cùi nên không nhận màn thứ 2.
Hoặc đôi khi cũng có thể do bản win nữa cơ. Dị lắm bác