Hỏi/ Thắc mắc - Không bật được iGPU trong bios để tăng tốc render trong Adobe Encoder | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Không bật được iGPU trong bios để tăng tốc render trong Adobe Encoder

Giống như tiêu đề trên. Em đang gặp 1 vấn đề là không bật được iGPU trong bios Msi. Em muốn tận dụng igpu của cpu để render nhanh hơn. Khi tham khảo hướng dẫn trên mạng nhưng em vào bios mainboard em lại không có dòng option chọn như clip. Mấy bro cho em hỏi phải main e có vấn đề gì hay em còn làm thiếu nước nào không ? Các bro nào rành thông não giúp em với ạ.
Em dùng Z390 ace msi, i5 8600k, vga 1060s msi
Em cảm ơn ạ

received_165769434805464-jpeg.12794

theo mình biết thì VGA chỉ có 1660s thôi, với lại render nhanh bạn bật intel quick sync lên là được rồi mà.
còn muốn hiển thị intel graphic thì bạn phải gắn màn hình ở mainboard, thì lúc đó mới vô bios chỉnh hiển thị hình ảnh qua igpu dc.
1660s e ghi nhầm. Ý e nói là cái quick sync đó ạ. Máy anh e dùng z370 msi nhưng chỉ cần vào bios bật là được sau đó cài driver là được. Còn máy e thì vào bios không thấy option đó để bật ạ

volocnguyen12

Búa Đá
1660s e ghi nhầm. Ý e nói là cái quick sync đó ạ. Máy anh e dùng z370 msi nhưng chỉ cần vào bios bật là được sau đó cài driver là được. Còn máy e thì vào bios không thấy option đó để bật ạ
vậy bạn thử dùng các ứng dụng tiến ích mà MSI cung cấp cho người dùng để cập nhật driver máy (ví dụ như MSI live update), update bios rồi sau đó thử lại xem sao.

vậy bạn thử dùng các ứng dụng tiến ích mà MSI cung cấp cho người dùng để cập nhật driver máy (ví dụ như MSI live update), update bios rồi sau đó thử lại xem sao.
Có bao nhiêu driver trên trang chủ mình up hết rồi ạ. Có khi nào do main mình không có cổng xuất hình nên nó không cho bật không nhỉ

phamtoan

Búa Gỗ
Intel quicksyn của iGPU làm sao bằng được card đồ họa rời nhỉ ???