This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Khởi nghiệp về triển khai hạ tầng (SI)

tqtuan1512

Gà con
[Tâm Sự] Chào các bác, em vừa mới lập công ty triển khai về hạ tầng mạng, system (server...) mà sao thấy nó gian nan quá, toàn bị các ông lớn đè bẹp. Lúc đầu lập ra chỉ ý định hỗ trợ các doanh nghiệp vừa và nhỏ ( cỡ 30-50 users ) còn các ông lớn thì em không đụng đến. Giờ các doanh nghiệp nhỏ cũng khó mà đụng ( Chào giá, tư vấn toàn fail. Cái mình tư vấn thật lòng để đỡ tốn chi phí cho họ nhưng họ lại nghĩ mình vẽ vời để kiếm, còn thằng khác tư vấn giá trên trời thì họ tin ) Nghề IT kỳ nhỉ Đúng là còn non phải học hành nhiều để phát triển thêm. Đúng là kiến thức vô vàng. Phải chăng cái nghề SI muốn startup khó ? Em ở HCM, có ai rãnh thì đàm đạo cafe nc với em. Giờ vẫn còn trẻ nên sẽ rút ra dc nhiều bài học.

Cloud

Administrator
Ban đầu nên mở dịch vụ cung cấp và sửa chữa máy tính, cung cấp các dịch vụ bảo trì cài đặt hệ thống. IT rộng lắm bro, đừng giớ hạn chỉ ở mảng hạ tầng...

tqtuan1512

Gà con

Vâng bác em có cung cấp bảo trì và cài đặt hệ thống nữa mà. Cái gì làm được em làm hết á