Kết nối SFTP dùng File Manager trên Ubuntu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Kết nối SFTP dùng File Manager trên Ubuntu

LL Stylish

Chờ ngày mai tới...
Ubuntu là một hệ điều hành Linux rất phổ biến hiện nay, và Ubuntu ẩn chứa những tính năng mạnh mẽ mà chúng ta không hề biết đến :slight_smile: . Hôm nay, mình sẽ hướng dẫn các bạn kết nối SFTP ( Secure File Transfer Protocols : Giao thức bảo mật của FTP ) sử dụng File Manager của Ubuntu nhé, cụ thể mình sẽ dùng Ubuntu 18.04 LTS .

Các bạn hãy mở File Manager bằng cách click vào icon của nó trên thanh dock .

Sau đó click vào Other Localtion, nhập địa chỉ dạng sftp://ip vào ô Connetc to Server và cuối cùng ấn Connect để kết nối thôi ! :smile: :smile:

Sau đó bạn sẽ nhận được yêu cầu nhập tài khoản root của VPS, các bạn nhập đúng thôn tin là được. Và đây là kết quả, mình đã có thể kết nối SFTP mà không dùng bất cứ phần mềm nào :sunglasses:

OK, đơn giản vậy thôi là bạn đã có thể kết nối sftp vào vps mà không cần dùng phần mềm rồi ! Chúc các bạn thành công !
chiase123.us​