Kết nối của bạn không phải là kết nối riêng tư - Google | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Kết nối của bạn không phải là kết nối riêng tư - Google

Xin chào các bạn, các trình duyệt trên máy tính của mình khi vào google thì đều báo là "

Kết nối của bạn không phải là kết nối riêng tư"​

Hôm qua nó bị, mình cập nhật windows khởi động lại máy nó được, sáng nay mở lại máy thì nó lại bị như này, mà windows đâu có cập nhật được nữa, nên ko biết làm sao để nó vô lại google. Các bạn nào gặp trường hợp này rồi chỉ giúp mình. Mình đã tìm nát cái google, đã thử hết các cách mà vẫn không ăn thua.
Các trình duyệt khác cũng đều bị google.com, các trang khác ko bị. Đã kiểm tra đồng hồ của máy tính chính xác rồi.

Cảm ơn các bạn!

H

H Thong

Ủa có phải win 7 ko bác? nếu win 7 thì quất cái gói kb3004394 vào.

Tôi cũng có bị như chủ xị , tìm ra nguyên nhân của nó là do ADGUARD , gở bỏ adguard vào web ngon , sau đó cài lại adguard mọi thứ bình thường lại như cũ vào web ko còn bị nữa
ADGUARD là gì thế bạn, mình chưa từng nghe cáiđó bao giờ.

Hamano Kaito

Moderator
@@sec0 | Nếu dùng adguard bản cài đặt mà lỗi chứng chỉ. Thì chỉ cần nạp lại chứng chỉ là xong, gỡ ra cài lại tốn thời gian
Mà bạn đó ko biết adguard là gì thì chắc ko có xài adguard rồi. Khả năng cao là xung đột chứng chỉ mạng với trình anti hoặc bảo mật mạng nào đó rồi

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
@@sec0 | Nếu dùng adguard bản cài đặt mà lỗi chứng chỉ. Thì chỉ cần nạp lại chứng chỉ là xong, gỡ ra cài lại tốn thời gian
Mà bạn đó ko biết adguard là gì thì chắc ko có xài adguard rồi. Khả năng cao là xung đột chứng chỉ mạng với trình anti hoặc bảo mật mạng nào đó rồi
Do tôi ko có kiến thức về mạng , vì vậy mà ko biết đường config nạp này kia nọ :D . Đúng là tháo ra rồi cài lại thì mất công thật

Hamano Kaito

Moderator
Do tôi ko có kiến thức về mạng , vì vậy mà ko biết đường config nạp này kia nọ :D . Đúng là tháo ra rồi cài lại thì mất công thật
Adguard có tiếng việt mà bác. Mò tí là thấy chữ nạp lại chứng chỉ liền hà ! Chỉ tốn thời gian 1 lần mò cài đặt nhưng lấy lại 1 tá thời gian gỡ ra rồi cài lại

Máy mình lạ lắm, cứ lúc vào được, lâu lâu lại bị, rồi lại được. Cứ như vậy. Lỗi này khó chịu ghê. Mà cài adguard như mấy bạn nói có khắc phục được ko nhỉ

Hamano Kaito

Moderator
Máy mình lạ lắm, cứ lúc vào được, lâu lâu lại bị, rồi lại được. Cứ như vậy. Lỗi này khó chịu ghê. Mà cài adguard như mấy bạn nói có khắc phục được ko nhỉ
Adguard ko phải sửa lỗi đó. Nó chỉ có chức năng là lọc domain có chứa quảng cáo lẫn malware (domain)
Nó cũng có vài tùy chọn bảo mật như chặn thu thập thông tin từ Microsoft dành cho Win 10
--
Bạn thử dùng trình duyệt khác thử xem.

Adguard ko phải sửa lỗi đó. Nó chỉ có chức năng là lọc domain có chứa quảng cáo lẫn malware (domain)
Nó cũng có vài tùy chọn bảo mật như chặn thu thập thông tin từ Microsoft dành cho Win 10
--
Bạn thử dùng trình duyệt khác thử xem.
Tất cả các trình duyệt đều bị, từ IE, Chrome, FireFox, mình cũng thử kết nối wifi bằng máy phát 4G điện thoại vẫn bị. Vào Youtube, Gmail thì bình thường, chỉ có tên miền Google.Com là bị. Giờ mình ko biết phải sửa thế nào, trên google cũng ko có ai nói vấn đề này!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tất cả các trình duyệt đều bị, từ IE, Chrome, FireFox, mình cũng thử kết nối wifi bằng máy phát 4G điện thoại vẫn bị. Vào Youtube, Gmail thì bình thường, chỉ có tên miền Google.Com là bị. Giờ mình ko biết phải sửa thế nào, trên google cũng ko có ai nói vấn đề này!
Bạn backup bản win đang dùng sau đó cài mới lại win theo bạn nói có lẻ đây là lỗi của HDH

@thanhphuongvip | Bạn xài anti virus gì vậy ? Của win luôn hay của thứ 3, có cài tường lửa hay phần mềm nào liên quan đến mạng ko?
Thường lỗi chứng chỉ loanh quanh mấy cái ứng dụng bảo mật đó thôi.
Mình dùng windows 10 bản quyền theo máy, dùng antivirus của windows, ngoài ra ko có cài phần mềm bảo mật nào. giờ up video lên Youtube cũng ko được, phải up trên điện thoại, hic hic