Hướng dẫn  Hướng dẫn tải bất kỳ VIDEO nào bị chặn DOWNLOAD

VNZ-ROAD
Đây là bài hướng dẫn của thành viên RuanyuJian chia sẻ trên nhóm Jteam. Cách này phần nào giúp các bạn có thể tự mình tải video bị chặn trên mạng internet. Tuy nhiên nhiều trang web sử dụng công nghệ bảo vệ rât chặt chẽ , có thể bạn sẽ không tải được theo cách này. Nhưng cứ thử xem có thể bạn lại tìm ra cách tải cao siêu hơn

72719349_2407750266103865_6243510275052404736_n.jpg_nc_cat103_nc_ocAQkrCLt4G0LTDifQ_rVaW1n_uvmVCZTsNLe-W5X6DCZFoWEughTAPSv9agIKhhvszF4_nc_htscontent.fhan2-1.jpg

Ưu điểm:
+ Tải được hầu hết tất cả các video cả những video bị chặn download/ không có nút download.

(Drive chặn download, các trang xem phim.....) đều tải được cả nhé.

+ Tốc độ tải nhanh chóng

Nhược điểm:

+ Hiện tại vẫn chưa thể tải được những trang dùng vdocodes để bảo vệ video như (codingninjas.in...)

p/s: Thật ra là có nhưng chưa share, có thể 1 lúc nào đó vui mình sẽ share.

+ Chưa thể load được nhiều video cùng 1 lúc, phải ấn tay nếu muốn tải nhiều video.

Yêu cầu: + Phải xem được video
  • Kiểm tra lại kết nối internet trước khi tải
Hướng dẫn:

1) Cách 1

Bước 1: Các bạn mở trình duyệt chrome và cài 1 trong 2 extension sau:

http://bit.ly/2pw8TYr

http://bit.ly/2MlnJKE
Đối với firefox các bạn vào link:
https://mzl.la/2Bkazas

Bước 2: Sau khi cài đặt thì các bạn mở video cần download, các bạn ấn chuột phải vào extension vừa cài thì nó sẽ hiện lên link cho các bạn tải xuống.

LƯU Ý: Đối với Flash Video Downloader có một số video khi tải xuống bạn cần đổi đuôi sang .mp4 là có thể xem được.

2) Cách 2

Cách này chỉ không download được hầu hết các trang như cách 1, nhưng vẫn nên thử.

Bước 1:

Các bạn mở video lên, sau đó nhấn ctrl + Shift + I (F12) tiếp theo chọn Network và nhìn vào phần Type.

Bước 2:

Tại Type, bạn tìm vào file .mp4 hoặc .m3u8 rồi tải về. (Nếu không có thì thui, coi như thất bại và chuyển cách khác)

LƯU Ý: Đối với file .m3u8 thì các bạn chuyển đổi thành .mp4 để xem, hoặc có thể mở trình phát video VLC player để xem.

3) Cách 3

Cách này cũng như cách 2, không download được hầu hết các trang như cách 1, nhưng vẫn nên thử.

Bước 1: Các bạn vào video mình cần download. Sau đó nhấn Ctrl + U.

Bước 2: Ấn Ctrl + F và tìm đuôi .jsonp&quot

LƯU Ý: Nếu tìm không thấy thì coi như thất bại, khỏi cần làm tiếp.

Bước 3: Các bạn copy link đoạn địa chỉ chứa đuôi đó ".jsonp&quot" , sau đó dán vào tab mới và xóa đuôi ".jsonp&quot" đi rồi nhấn enter

VÍ DỤ: sau khi mình tìm ".jsonp&quot" thì sẽ có địa chỉ sau //abc.com/embeds/medias/xxxxxx.jsonp&quot thì bạn chỉ copy đoạn abc.com/embeds/medias/xxxxxx và dán vào tab mới sau đó nhấn enter.

Bước 4: Sau khi nhấn enter và đợi nó load xong, các bạn tiếp tục nhấn Ctrl + U và Ctrl + F để tìm link .bin hoặc .mp4

Bước 5: Các bạn copy link .bin hoặc .mp4 vừa tìm được, dán vào tag mới và nhấn enter thì nó sẽ tải video về.

CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG!!!

Nguồn RuanyuJian J2team​

Trả lời
Mấy cách này không có gì cao siêu cả . thậm chí còn phải cài cắm mấy cái addons hoặc extentions. Mà theo tôi cần thiết lắm mới cài mấy cái Addons với extentions như con dao hai lưỡi.
Tham khảo bài này của Admin đơn giản hơn

tonton

Gà con
qua hay cam on ban

meebo

Rìu Vàng Đôi
Mình thấy cái này không phải là chặn download mà chủ nhân trang web không muốn mình tải link trực tiếp của video thôi.

Trước giờ mình rất cay cú vụ giấu link, vớ được bài này mở mang được thêm tầm mắt và đã tải được một vài video.

phongphu567

Búa Gỗ Đôi
AE nào có thể chỉ mình download từ edumall với, video bị chia làm nhiều file nhỏ mỗi file chỉ 10-15s, nên cần ae nào có thể hỗ trợ giúp.