Hỏi/ Thắc mắc - Xin hỏi một vài kiến thức trong hệ thống Server / Mạng máy tính công ty. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin hỏi một vài kiến thức trong hệ thống Server / Mạng máy tính công ty.

Savage

Gà con
Tình hình là thế này ( Quá gà mờ nên nhờ các cao nhân chỉ giáo):
Mình đi làm công ty, thắc mắc 1 vài thông tin là trước giờ trong mạng server Cty tớ - Thì:
1 - các bác IT có vào control/view/short các report/... mà khi hoặc không thông qua các trình trackview, romote control trên máy user (Cá nhân) mình được không!?
2- Các vấn đề trên ( ý 1) Sẽ như thế nào khi login. hoặc không login, hoặc đăng nhập ngoại mạng Cty sẽ ntn !? IT cty có kiểm soát được không!?
3- Hôm có đứa em Cty, nó bảo IT sẽ control được hết khi cần ( Máy Cty) dù đi ra ngoài; Khi đi Ctac ngoài mang Laptop (Máy Cty) Dù không có mạng Internet - Mà IT vẫn conect remote từ xa được (!?)=> Kiểu này nghe truất quá!
....
Các bác xác nhận & thông não giúp mình nha!
( Để an toàn 1 vài dữ liệu & Thông tin cá nhân/ Các bác cho thêm thông tin vài chiêu nhé! - Cảm ơn các Bác)

vuquanict

Búa Gỗ
1. Hình như là ko. Vì muốn control phải qua 1 app để remote, hoăcj ít nhất phải mở rdc
2. Có thể tạo vpn. Nên IT có thể kiểm soát đc
3. Như ý 1. Có rất nhiều giải pháp để thực hiện điều này

caniquy

Búa Đá
vậy bửa nào bạn nhờ lảo dô coi giùm cái file khi máy bạn ( không có kết nối mạng+ ở 1 nơi cách xa công ty ) thử coi lảo làm được không? có gì mời lảo ly đá me cho dzuii {big_smile}

caniquyvnz

Rìu Bạc
Có nhé, nhiều phần mềm record lại hoạt động của máy tính nhé. (cty mình hiện tại đang theo dõi nhân viên làm việc, sếp thích coi ai thì mở lên coi đang làm gì, chat với ai, nội dung ntn , ....).

Coi lại giống giống mấy chức năng history - event ... phải không bạn , ý mình muốn nói là hiện tại luôn cà {confident} (kog có truy cập internet bằng bất cứ hình thức nào + ở xa công ty nữa) , chứ hôm qua làm tùm lum trên pc hôm sau đem máy lên phòng it thì sẻ có rất nhiều cách để truy được hôm qua bác đó đả làm gì trên máy chứ{smoke}.

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Ko có mạng thì đòi control ai. Nghe thấy vô lý. Trừ khi trên máy cài phần mềm quay lại thao tác. sau đó chờ có mạng đồng bộ lên server thì đc. lúc đó vào coi sẽ biết.

Windofchange

Búa Gỗ
PC ko có mạng sao điều khiển từ xa được, nghe thấy hư cấu rồi. Ngoại tuyến thì chỉ có app thu lại hoạt động rồi xem lại được thôi.