[Hướng dẫn] Cách tải nhạc lossless từ Tidal | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Hướng dẫn] Cách tải nhạc lossless từ Tidal

limited10

Rìu Chiến
Tidal là một dịch vụ nghe nhạc trực tuyến chất lượng cao tương tự Spotify. Tuy nhiên nó có ưu điểm là chất lượng nhạc rất cao, một số bài có thể gần với chất lượng của đĩa than. Tuy nhiên hạn chế là phí thuê bao tháng cao hơn hầu hết các dịch vụ nghe nhạc khác đồng thời hầu như không có bài hát Việt Nam.
Nếu bạn thích nghe nhạc Âu Mỹ và có yêu cầu cao về chất lượng thì lựa chọn Tidal là hợp lý!
KHUYẾN KHÍCH các bạn có điều kiện mua ủng hộ! Không thì làm theo hướng dẫn bên dưới của mình!
Bài này mình sẽ hướng dẫn các bạn dowload nhạc về nghe offline, không phụ thuộc vào các trang chia sẻ nhạc cũng như đảm bảo chất lượng nhất (một số trang up dung lượng lên lừa mọi người hoặc họ thêm logo trang vào thumbnail bài nhạc làm mình rất khó chịu).

Các bạn làm theo các bước sau:

1. Đầu tiên bạn cần cho mình một tài khoản Tidal Premium để nghe được nhạc HiFi hoặc đến Master. Như mình nói, nếu bạn có điều kiện thì nên mua, không thì có thể tìm trong diễn đàn của VN-Zoom có 1 số bạn khác chia sẻ hoặc tự học reg 1 acc trial 1 tháng theo hướng dẫn trên mạng.

2. Tải Tidal-Media-Downloader-PRO:
Link dưới đây:

3. Sau đó bạn chỉ cần login acc Tidal có được vào Tidal-Media-Downloader-PRO

4. Dán link bài hát hoặc cả playlist bạn muốn tải vào Tidal-Media-Downloader-PRO hoặc tìm kiếm trực tiếp trên phần mềm và đợi thành quả!

Bạn có thể sử dụng Groove Music hoặc tải thêm Foobar2000 để thưởng thức nhạc, tất nhiên bạn phải có một chiêc loa hay tai nghe đủ tốt, hoặc đơn giản bạn muốn sưu tầm về sẵn.

Chúc các bạn nghe nhạc vui vẻ!

Sửa lần cuối:

duypk

Rìu Sắt
Oánh dấu cái, làm dàn loa xong tải cũng chưa muộn nhỉ. Thank thớt, mình hết nghiện DSLR rồi, giờ chuyển quan music

limited10

Rìu Chiến
Oánh dấu cái, làm dàn loa xong tải cũng chưa muộn nhỉ. Thank thớt, mình hết nghiện DSLR rồi, giờ chuyển quan music
Khó nhất là cần có tài khoản Tidal thôi. Chịu chi 1 lần rồi trong thời gian tài khoản hoạt động cày tải thật nhiều về =)). Hoặc chịu khó lên mấy Group fb họ có share tài khoản hoặc thấy bảo reg tài khoản Tidal bằng BIN cũng không khó lắm.

duypk

Rìu Sắt
Khó nhất là cần có tài khoản Tidal thôi. Chịu chi 1 lần rồi trong thời gian tài khoản hoạt động cày tải thật nhiều về =)). Hoặc chịu khó lên mấy Group fb họ có share tài khoản hoặc thấy bảo reg tài khoản Tidal bằng BIN cũng không khó lắm.
Chưa tạo acc, mà chi 1 lần có limit tải nhạc ko bạn? Nếu chi không quá đắt thì mình cũng ko ngại chi cho 1-2 tháng đầu.

limited10

Rìu Chiến
Chưa tạo acc, mà chi 1 lần có limit tải nhạc ko bạn? Nếu chi không quá đắt thì mình cũng ko ngại chi cho 1-2 tháng đầu.
Thoải mái, miễn có acc. thích dowload bao nhiêu cũng được. Check inbox, mình gửi 1 acc tidal HiFi chắc còn vài ngày nữa hết hạn của 1 bạn bên link mà có đăng bài chia sẻ, pass có thể bị đổi bất cứ lúc nào do là đồ đi share. Bạn thử tải mà cảm nhận, Dùng Spek để check nhạc sau khi tải để yên tâm chất lượng nhé.

duypk

Rìu Sắt
Thoải mái, miễn có acc. thích dowload bao nhiêu cũng được. Check inbox, mình gửi 1 acc tidal HiFi chắc còn vài ngày nữa hết hạn của 1 bạn bên link mà có đăng bài chia sẻ, pass có thể bị đổi bất cứ lúc nào do là đồ đi share. Bạn thử tải mà cảm nhận, Dùng Spek để check nhạc sau khi tải để yên tâm chất lượng nhé.
Cảm ơn bro, để tối nay về nhà vào và kéo thử.

PVMHIEN

Búa Gỗ
Có vẻ Tidal đã chặn?

UPDATED: ĐÃ tìm ra và FIX lỗi không đao Tidal trên ATHAME:
Cách làm, xem bước 3:
1. Cài Athame/ Mở và Login Acc Tidal (tất nhiên!!!)
2. Tìm link Tidal (album hay bài lẻ đều được)
3. Trên link, cần xóa "s" và "browser", vd link gốc: https://tidal.com/browse/track/22888913

--> đổi thành: http://tidal.com/track/22888913

Enjoy!

*Cách 2: Dùng 1appback up Tidal Downloader Gui.

Hoặc:
https://github.com/yaronzz/Tidal-Media-Downloader/releases

Tải về không cần cài, login, search lẻ hoặc search cả Playlist và ấn download, nhớ Setting để chọn Quatity Hi-res để có dc flac (tầm 20-30MB/bài).

Sửa lần cuối:

noob78

Búa Gỗ Đôi
Chưa làm được dù sao cũng cảm ơn b đã chia sẻ.

jeanydang

Búa Gỗ
Có vẻ Tidal đã chặn?

UPDATED: ĐÃ tìm ra và FIX lỗi không đao Tidal trên ATHAME:
Cách làm, xem bước 3:
1. Cài Athame/ Mở và Login Acc Tidal (tất nhiên!!!)
2. Tìm link Tidal (album hay bài lẻ đều được)
3. Trên link, cần xóa "s" và "browser", vd link gốc: https://tidal.com/browse/track/22888913

--> đổi thành: http://tidal.com/track/22888913

Enjoy!

*Cách 2: Dùng 1appback up Tidal Downloader Gui.

Hoặc:
https://github.com/yaronzz/Tidal-Media-Downloader/releases

Tải về không cần cài, login, search lẻ hoặc search cả Playlist và ấn download, nhớ Setting để chọn Quatity Hi-res để có dc flac (tầm 20-30MB/bài).

giờ còn không đăng nhập được thì làm sao đây bro?

euro09

Gà con
có cách nào khác tải nhạc trên Tidal ko bác
mình xài macbook và ko cài đc Athame

Tidal là một dịch vụ nghe nhạc trực tuyến chất lượng cao tương tự Spotify. Tuy nhiên nó có ưu điểm là chất lượng nhạc rất cao, một số bài có thể gần với chất lượng của đĩa than. Tuy nhiên hạn chế là phí thuê bao tháng cao hơn hầu hết các dịch vụ nghe nhạc khác đồng thời hầu như không có bài hát Việt Nam.
Nếu bạn thích nghe nhạc Âu Mỹ và có yêu cầu cao về chất lượng thì lựa chọn Tidal là hợp lý!
KHUYẾN KHÍCH các bạn có điều kiện mua ủng hộ! Không thì làm theo hướng dẫn bên dưới của mình!
Bài này mình sẽ hướng dẫn các bạn dowload nhạc về nghe offline, không phụ thuộc vào các trang chia sẻ nhạc cũng như đảm bảo chất lượng nhất (một số trang up dung lượng lên lừa mọi người hoặc họ thêm logo trang vào thumbnail bài nhạc làm mình rất khó chịu).

1. Đầu tiên bạn cần cho mình một tài khoản Tidal Premium để nghe được nhạc HiFi hoặc đến Master. Như mình nói, nếu bạn có điều kiện thì nên mua, không thì có thể vào link share của VN-Zoom của 1 bạn khác chia sẻ như No quote hoặc tự học reg 1 acc trial 1 tháng theo hướng dẫn trên mạng.

2. Tải Athame:
Link dưới đây:
No quote hoặc
No quote hoặc
No quote

3. Sau đó bạn chỉ cần login acc Tidal có được vào Athame từ Menu -> Settings -> Plugins and Services. Ở đây bạn có thể điều chỉnh chất lượng nhạc tải về. Ngoài ra bạn cũng có thể dùng Athame để tải nhạc từ Google Play Music và Deezer.

4. Dán link bài hát hoặc cả playlist bạn muốn tải vào Athame và đợi thành quả!

File tải về mặc định sẽ lưu trong folder Music. Bạn có thể sử dụng Groove Music hoặc tải thêm Foobar2000 để thưởng thức nhạc, tất nhiên bạn phải có một chiêc loa hay tai nghe đủ tốt, hoặc đơn giản bạn muốn sưu tầm về sẵn.

Chúc vui!

thutruongvan

Gà con

1. Đầu tiên bạn cần cho mình một tài khoản Tidal Premium để nghe được nhạc HiFi hoặc đến Master. Như mình nói, nếu bạn có điều kiện thì nên mua, không thì có thể vào link share của VN-Zoom của 1 bạn khác chia sẻ như No quote hoặc tự học reg 1 acc trial 1 tháng theo hướng dẫn trên mạng.

2. Tải Athame:
Link dưới đây:
No quote hoặc
No quote hoặc
No quote

3. Sau đó bạn chỉ cần login acc Tidal có được vào Athame từ Menu -> Settings -> Plugins and Services. Ở đây bạn có thể điều chỉnh chất lượng nhạc tải về. Ngoài ra bạn cũng có thể dùng Athame để tải nhạc từ Google Play Music và Deezer.

4. Dán link bài hát hoặc cả playlist bạn muốn tải vào Athame và đợi thành quả!

File tải về mặc định sẽ lưu trong folder Music. Bạn có thể sử dụng Groove Music hoặc tải thêm Foobar2000 để thưởng thức nhạc, tất nhiên bạn phải có một chiêc loa hay tai nghe đủ tốt, hoặc đơn giản bạn muốn sưu tầm về sẵn.

Chúc vui!

sapiro

Gà con
Account đăng nhập vào website Tidal hay Tidal Desktop thì được nhưng thằng Athanme nó lại báo Failed. Del đỡ đc {brick}

limited10

Rìu Chiến
Account đăng nhập vào website Tidal hay Tidal Desktop thì được nhưng thằng Athanme nó lại báo Failed. Del đỡ đc {brick}
Tidal mình mới thử cũng ko login được
Bạn thử phần mềm này nhé:
View hidden content is available for registered users!

Sau khi tải cài file exe sau đó vào folder tidal_new login nhé