Hỏi/ Thắc mắc - hỏi về ram notebook | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc hỏi về ram notebook

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
tôi sống trên đời chưa đến 70 năm nhưng chưa gặp cái trường hợp như này bao giờ

phamvantruc

VN Zoom
Thành viên BQT
Theo tôi được biết DDR2 Không thể cắm vào DDR3 Kể cả PC và notebook .Vì vậy bạn tháo ram ra khiểm tra cho kỹ đã ,cắm lại xem sao .

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Tôi nghĩ thanh ram này có vấn đề nên phần mềm nhận diện sai, bạn thử tải bản HWiNFO mới nhất về check lại thông số xem?

M E N

Búa Đá
Cpu là gì để cho chắc ăn bạn , ko thì tháo hẳn con ram ra coi
alô bác ơi, đã thêm 2 cái ảnh về cpu và main rồi. Bác xem giúp nó là loại ram gì? Cảm ơn bác nhiều lắm!
Cảm ơn các bác nhiều nhé!

Sửa lần cuối:

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Con cpu này support cả ram2 và ram 3 , check mainboard thì chạy ram 3 , tỉ lệ cao con này ram 3 chứ ko phải 2

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
laptop dùng ram DDR2 nhưng lại được gắn DDR3. Nghi có phù thủy nào nhúng tay vào hoặc có lỗi khi check rồi. Tháo ra xem thực tế thôi. Ram loại này có cái nắp dưới đáy mở ra rất dễ không cần tháo máy.

M E N

Búa Đá
laptop dùng ram DDR2 nhưng lại được gắn DDR3. Nghi có phù thủy nào nhúng tay vào hoặc có lỗi khi check rồi. Tháo ra xem thực tế thôi. Ram loại này có cái nắp dưới đáy mở ra rất dễ không cần tháo máy.
con laptop này chạy ram ddr2 hả bác?

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
nhìn hình đoán chữ thôi bác. Muốn biết chính xác thì check thông tin trên web. Muốn biết thực tế thì tháo máy ra xem.