Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về Modem và Router | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về Modem và Router

hieubeo282

Gà con
Em đang ở xóm trọ, em muốn lắp 1 router wifi để xài nhưng khi cắm dây mạng từ Modem chính vào router thì router em báo là wifi không có internet, trong khi đó khi em cắm dây vào máy tính thì vẫn có mạng bình thường. Em thử cắm vào router khác thì nó báo có internet nhưng chỉ được 1 hôm là lại báo không có internet ngay. Ai biết chỉ em cách khắc phục với ạ

phuongvn87

Búa Gỗ
Em đang ở xóm trọ, em muốn lắp 1 router wifi để xài nhưng khi cắm dây mạng từ Modem chính vào router thì router em báo là wifi không có internet, trong khi đó khi em cắm dây vào máy tính thì vẫn có mạng bình thường. Em thử cắm vào router khác thì nó báo có internet nhưng chỉ được 1 hôm là lại báo không có internet ngay. Ai biết chỉ em cách khắc phục với ạ
Bạn reset lại bộ phát và cấu hình lại

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn chụp cái ảnh thông tin modem và cục wifi lên đây đi, ở đế nó có tên mã, seri no. Và các cổng kết nối của 2 cục đó
Thường nếu dây cắm vào máy tính có mạng nhưng wifi lại không có mạng thì hoặc là bạn chưa cấu hình cục wifi, hoặc là bạn cắm nhầm cổng lan ấy

Teplice

Thành viên BQT
Mới đọc tiêu đề đã biết bạn chưa cấu hình cho router. Xem thông tin của router loại nào rồi cấu hình cho em nó.

hm1208

Búa Đá
Bạn chưa cài đặt cấu hình cho router rồi, bạn cần xem mã hiệu, loại router rồi nhờ bác google để cấu hình cho phù hợp, khi dùng dây cắm từ modem sang router thì có thể cứ đổi từ cổng nọ sang cổng kia của router miễn sao nó chuyển được sóng wifi là được, cứ mạnh dạn mà làm nó chẳng hỏng được đâu mà sợ, nếu cài không thành công thì tìm cái nút reset rồi ấn vào (giữ một lúc) là nó lại trở về như ban đầu thôi, cứ mạnh dạn mà làm là sẽ thành chuyên gia đấy.

wonbin87

Gà con
Phải cấu hình router thì mới có mạng chứ làm gì có chuyện cắm vô là được đâu bạn ơi