Hỏi đáp/thắc mắc về việc scan folder của máy photocopy ricoh khi sử dụng kaspersky internet security | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi đáp/thắc mắc về việc scan folder của máy photocopy ricoh khi sử dụng kaspersky internet security

Huong1992

Búa Gỗ
Em chào mọi người!

Em có vấn đề liên quan đến phần scan máy photo, Scan SMB, Scan folder

Vấn đề ở đây khi em tắt kaspersky thì file scan nó scan thành công, nhưng khi bật nó lại bị chặn.

Em có sử dụng cách mục loại trừ để add thư mục vào và nó vẫn không thành công, nó vẫn báo lỗi

câu hỏi của em là: Có cách nào vẫn bật kaspersky mà file scan vẫn vào được không?

Em cảm ơn mọi người rất nhiều!

secpol

Rìu Chiến Bạc
Em chào mọi người!

Vấn đề ở đây khi em tắt kaspersky thì file scan nó scan thành công, nhưng khi bật nó lại bị chặn.

Em có sử dụng cách mục loại trừ để add thư mục vào và nó vẫn không thành công, nó vẫn báo lỗi

câu hỏi của em là: Có cách nào vẫn bật kaspersky mà file scan vẫn vào được không?

Bạn thiết lập như trong các hình bên dưới nhé:

- Vào Thiết lập -> Tường lửa

- Nhấn vào Quy tắc gói tin

Lần lượt cấu hình các dòng Local Services (TCP và UDP) như hình bên dưới

Chúc bạn thành công!

Huong1992

Búa Gỗ

Xem phần đính kèm 36422

Xem phần đính kèm 36423

Xem phần đính kèm 36424

Xem phần đính kèm 36427

Xem phần đính kèm 36428

Chúc bạn thành công!
Cảm ơn bạn thật nhiều!
Như cách bạn chỉ mình đã scan thành công, hồi tối vọc hoài không được.

01 lần nữa cảm ơn bạn thật nhiều

Huong1992

Búa Gỗ
bạn sét cái mạng đang dùng của bạn là mạng tin tưởng hoặc nội bộ thì sẽ ok nhé.
Tường lửa -> các mạng khả dụng
Em cảm ơn Anh thật nhiều!
Cho em hỏi các phần mềm như AVAST, MC AFEE, AVG đều cấu hình như vậy phải không Anh?

Huong1992

Búa Gỗ

Xem phần đính kèm 36422

Xem phần đính kèm 36423

Xem phần đính kèm 36424

Xem phần đính kèm 36427

Xem phần đính kèm 36428

Chúc bạn thành công!
Cho em hỏi anh thêm điều này nữa!
Phần mềm AVAST, AVG, MC AFEE đều cấu hình như vậy phải không?

secpol

Rìu Chiến Bạc
Cho em hỏi các phần mềm như AVAST, MC AFEE, AVG đều cấu hình như vậy phải không Anh?
Các thông tin trong hai hình cuối là ở post #3 thông tin cơ bản của việc chặn hay mở port của một ứng dụng nào đó. Với các phần mềm khác nhau thì giao diện và cách thao tác có thể khác. Việc bạn chấp nhận hay tin tưởng một mạng hay một card mạng nào đó thì có nghĩa là bạn chấp nhận all port có thể đi qua được. Độ ưu tiên của các rule dược xếp từ cao đến thấp. Ứng dụng (lớp 7) -> Port (lớp 4) -> Card mạng (lớp 2).

Huong1992

Búa Gỗ
Các thông tin trong hai hình cuối là ở post #3 thông tin cơ bản của việc chặn hay mở port của một ứng dụng nào đó. Với các phần mềm khác nhau thì giao diện và cách thao tác có thể khác. Việc bạn chấp nhận hay tin tưởng một mạng hay một card mạng nào đó thì có nghĩa là bạn chấp nhận all port có thể đi qua được. Độ ưu tiên của các rule dược xếp từ cao đến thấp. Ứng dụng (lớp 7) -> Port (lớp 4) -> Card mạng (lớp 2).

Huong1992

Búa Gỗ
Anh ơi! Cho em hỏi xíu, đối với phần mềm Kaspersky anti virus để cấu hình như thế nào để scan được vậy Anh? em mò hoài mà chưa ra

hoaami2012

Gà con
Anh ơi! Cho em hỏi xíu, đối với phần mềm Kaspersky anti virus để cấu hình như thế nào để scan được vậy Anh? em mò hoài mà chưa ra
Bạn đã xử lý được vấn đề này chưa? Cho mình xin thông tin nếu xử lý được với

luvbe3

Rìu Sắt
bạn cứ hiểu đơn giản.. scan đc phải qua cái tường lửa của window hoặc phần mềm diệt virus... allow cho máy in qua tường lửa là ok! phần mềm nào cũng tương tự như nhau... khác nhau ở cấu hình 1 xíu

banthanoi

Búa Gỗ
Em chào mọi người!

Hay quá, chúc mừng 5555