Góp ý về cách các Mod góp ý | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Góp ý về cách các Mod góp ý

quang12345

Búa Đá Đôi
Từ thớt nầy: https://vn-z.vn/threads/thac-mac-ve-cach-hanh-xu-cua-quan-ly-forum.12324

Cứ 1 ông mod trả lời xong close, rùi ông khác open trả lời xong close
Tổng cộng 3 ông cứ close open close open close open
Close là hết sau các ông cứ vào comment hoài làm gì, không cho mem comment thì thôi 1 ông được rồi, đằng nầy 3 ông
Kiểu "vú lấp miệng em" hay sau vậy?

Cũng góp ý là mod nào thấy close rồi làm ơn đừng mở ra rùi close lại nữa.

Hamano Kaito

Moderator
Để mình trả lời thắc mắc bạn về việc đóng rồi mở topic trả lời.
Quyền hạn của mod sẽ được ưu tiên ko cần mở hoặc đóng topic nhưng vẫn có thể bình loạn được.
Còn việc các Sếp ấy và trả lời thì cũng chỉ nêu ý kiến ra thôi. Mình thì ko phân bua bên nào cả.
Ko phải là mình ba phải gì? vì quyền hạn của mình chỉ đến đây ! Ahihihi
Bạn cũng ko nên nóng giận như vậy! Dù sao thì A/C/E bạn và tôi điều sinh hoạt trong 4rum mà.
Cứ bình thường như cân đường hộp sữa là ok ngay. Dù nhiều lúc cũng có gây bức xúc cho A/C/E nhưng mình mong A/C/E có thể hiểu cho BQT

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Hơi thất vọng ở chỗ mod xóa bài. Kiểu mod và min luôn luôn đúng.

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
À mình mới đọc lại topic đó. Mod và min còn tùy hứng xóa bài của mod và min comment trước.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Mình chưa gặp vấn đề với các mod, mình thấy các admin làm việc rất khoa học và có trình tự. Bài viết của mình chưa đạt yêu cầu thì ad nhắc ngay và cho thời hạn sửa bài đàng hoàng.
Mình sinh hoạt ở đâu cũng có nội quy, mình tuân thủ nội quy trước cái đã, còn nếu ad không tuân thủ nội quy do chính mình đề ra thì cái forum này tự tan rã. Tôi tin là như vậy.

Hamano Kaito

Moderator
Hơi thất vọng ở chỗ mod xóa bài. Kiểu mod và min luôn luôn đúng.
À mình mới đọc lại topic đó. Mod và min còn tùy hứng xóa bài của mod và min comment trước.

Mình sẽ gộp lại làm 1 và trả lời chung luôn.
1/ Kiểu mod và admin luôn đúng là thế nào nhỉ ?! Bạn có thể nêu rõ yêu sách của bạn chăn !?
Theo như mình đọc ở bài bạn khiếu nại thì bạn chèn link key vào bài của chủ topic <tức là admin>
Nhưng quy định là ko được đưa key công khai ra, và 1 ý nữa là bạn ko nên đăng key vào topic của 1 ai đó, nếu chủ topic đó chưa bỏ rơi topic đó. Như vậy là vô duyên <có 2 viên rồi vô thêm 1 viên nữa nặng lắm ai ơi.............{redface}>
2/ Ý thứ 2 hình như bạn vu khống cho admin và mod, vì mình có thể xem lại lịch sử của của topic nào đó <== nếu mod hoặc admin xóa (ẩn bài đi thôi) vẫn còn đó
Và mình có thể thấy rõ topic của bạn chỉ có mỗi 1 bình loạn của bạn là bị xóa thôi nhé !

P/s: Mình ko bênh vực ai cả ! Nhưng bạn nên ăn nói phải gọi là nói có sách mách có chứng <== kẻo đi thỉnh kinh cùng đường tam tạng, thì biết khi nào mới vượt qua khổ ải vô biên

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Mình biết đến.vnz từ hồi nó mới thành lập, mình học hỏi từ diễn đàn này rất nhiều, mình nhớ anh @locb anh @vuhahuydan nhưng mấy anh không sinh hoạt nữa rồi. Mình cảm nhận rằng, anh em vnz giống như 1 gia đình vậy. Nhập gia tùy tục, khi đã hiểu tục rồi bạn sẽ là thành viên của một gia đình dễ thương. Đây chỉ là suy nghĩ của cá nhân tôi thôi, đừng ném đá nhé.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
1. Mod Hamano Kaito đã trả lời rõ ràng cho các bạn, quyền hạn của các thành viên trong BQT sẽ được ưu tiên, không cần mở hoặc đóng topic nhưng vẫn có thể bình luận được. Không ai rảnh đi close rồi open rồi close lại làm gì cả :D
2. Việc các thành viên BQT comment chỉ để nêu ra ý kiến cá nhân, và bản thân người lập topic đó ra là muốn các thành viên BQT vào trả lời thắc mắc. Riêng comment của mình, mình nghĩ có lẽ mình đã dùng hết khả năng tiếng Việt của mình để tìm ra những từ ngữ nhẹ nhàng và hài hòa nhất có thể để giải thích cho các bạn, theo một cách khách quan. Không hề cổ xúy cho 1 bên nào cả, nhưng cần phân tích để nhìn nhận và rút kinh nghiệm, không ai đúng hết, cũng không ai sai hết.
3. Việc duy trì hoạt động diễn đàn nói riêng và duy trì các công việc khác nói chung là cả 1 nghệ thuật. Nó đòi hỏi sự vượt bậc tột độ trong văn hóa, lối sống, suy nghĩ, sự tổng hòa của nhiều yếu tố khác nhau và thấu cảm sâu sắc từ trái tim con người. Một số quy định của diễn đàn có thể được vận dụng để phù hợp với tình hình thực tế, một số cái có thể được chấp nhận trong 1 thời điểm, 1 khoảnh khắc nào đó, một số cái khác có thể phải bị xóa bỏ do có sự mâu thuẫn và kình địch. Mình nghĩ mình đã phân tích đủ dài cho các bạn ở topic bên kia.
Trong mình đang có nhiều điều để viết ra, nhưng thật sự diễn đạt bằng từ ngữ thì rất khó. Sự cống hiến, có những điều đóng góp mang tính tích cực, sự cẩn trọng trong ngôn từ, và cảm nhận là cách tốt nhất để đạt tới sự hài hòa của cuộc sống.
====

Topic đó là topic nào vậy bạn? Nếu là topic https://vn-z.vn/threads/thac-mac-ve-cach-hanh-xu-cua-quan-ly-forum.12324, thì không có comment nào của Admin hay Mod comment trước bị xóa. Còn nếu là topic của Admin QuangDuc, cũng như vậy! Không phải thành viên nào có dấu tích xanh cũng là thành viên trong BQT đâu bạn nhé! Comment mang tính không xây dựng, hoặc comment khác nhưng có liên quan đến các comment mang tính không xây dựng, cũng đều bị xóa.

Hãy có hình ảnh, hoặc dẫn chứng thật chặt chẽ, để những điều bạn nói, là sự thông tuệ từ trí óc của bạn, chứ không phải sự tức giận, cái nóng điều khiển hành vi của bạn.

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
1. Mod Hamano Kaito đã trả lời rõ ràng cho các bạn, quyền hạn của các thành viên trong BQT sẽ được ưu tiên, không cần mở hoặc đóng topic nhưng vẫn có thể bình luận được. Không ai rảnh đi close rồi open rồi close lại làm gì cả :D
2. Việc các thành viên BQT comment chỉ để nêu ra ý kiến cá nhân, và bản thân người lập topic đó ra là muốn các thành viên BQT vào trả lời thắc mắc. Riêng comment của mình, mình nghĩ có lẽ mình đã dùng hết khả năng tiếng Việt của mình để tìm ra những từ ngữ nhẹ nhàng và hài hòa nhất có thể để giải thích cho các bạn, theo một cách khách quan. Không hề cổ xúy cho 1 bên nào cả, nhưng cần phân tích để nhìn nhận và rút kinh nghiệm, không ai đúng hết, cũng không ai sai hết.
3. Việc duy trì hoạt động diễn đàn nói riêng và duy trì các công việc khác nói chung là cả 1 nghệ thuật. Nó đòi hỏi sự vượt bậc tột độ trong văn hóa, lối sống, suy nghĩ, sự tổng hòa của nhiều yếu tố khác nhau và thấu cảm sâu sắc từ trái tim con người. Một số quy định của diễn đàn có thể được vận dụng để phù hợp với tình hình thực tế, một số cái có thể được chấp nhận trong 1 thời điểm, 1 khoảnh khắc nào đó, một số cái khác có thể phải bị xóa bỏ do có sự mâu thuẫn và kình địch. Mình nghĩ mình đã phân tích đủ dài cho các bạn ở topic bên kia.
Trong mình đang có nhiều điều để viết ra, nhưng thật sự diễn đạt bằng từ ngữ thì rất khó. Sự cống hiến, có những điều đóng góp mang tính tích cực, sự cẩn trọng trong ngôn từ, và cảm nhận là cách tốt nhất để đạt tới sự hài hòa của cuộc sống.
====

Topic đó là topic nào vậy bạn? Nếu là topic https://vn-z.vn/threads/thac-mac-ve-cach-hanh-xu-cua-quan-ly-forum.12324, thì không có comment nào của Admin hay Mod comment trước bị xóa. Còn nếu là topic của Admin QuangDuc, cũng như vậy! Không phải thành viên nào có dấu tích xanh cũng là thành viên trong BQT đâu bạn nhé! Comment mang tính không xây dựng, hoặc comment khác nhưng có liên quan đến các comment mang tính không xây dựng, cũng đều bị xóa.

Hãy có hình ảnh, hoặc dẫn chứng thật chặt chẽ, để những điều bạn nói, là sự thông tuệ từ trí óc của bạn, chứ không phải sự tức giận, cái nóng điều khiển hành vi của bạn.
OK bạn.
Tất cả cũng tại mình cả.
Mình rất ko có cảm tình với cách chia sẻ của thành viên là admin ở cái luồng phần mềm chụp ảnh đó. Key đó bạn ấy bảo khó khăn lắm mới có được nhưng mình tìm GG thì thấy key đã được share ở 1 nơi khác từ năm 2017 (key có lẽ cũng là key chùa thôi do phần mềm -censor- sinh ra chứ chẳng phải ngon lành gì).
Phần mềm đó cũng chả có gì là đặc biệt kiểu như chỉ có forum này mới có ...
Tuy nhiên như các bạn phân tích ở trên: phần mềm có đặt biệt hay không tùy quan điểm mỗi người. Share như thế nào cũng là cách riêng của mỗi người nên mình ko có ý kiến gì thêm về bài share của admin bên luồng đó.
Nhưng theo cá nhân mình nghĩ tiền với ai cũng quan trọng cả thôi nhưng kiếm như thế nào là cách của mỗi người. Nếu (chỉ là nếu thôi nhé) admin kiếm tiền bằng cách nhờ vào mấy cái like và sub kiểu đó thì hơi xấu hổ, trên tinh thần chia sẻ với forum thì những người như vậy ko nên làm quản lý forum (đây là quan điểm cá nhân mình thôi).

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Mình cũng là người tính bộc phát thấy gì nói đó, Ai chạm mình thì mình chạm lại. Nói thật mình thấy ý kiến của @NgoHungCuong có phần tiêu cực. Nói một lần là Bộc phát nói nhiều lần thành ra thái hoá.

Topic của anh QĐuc cũng lập từ lâu lúc đó vn-zoom.com vẫn còn hoạt động và vn-z.vn cũng chỉ là thử nghiệm. Quan điểm của mình là người chia sẽ có quyền đưa ra yêu cầu. Có nhiều lúc nói thật đưa ra yêu cầu cũng chẳng có lợi gì cho bản thân, nhưng ít nhất người được chia sẽ hiểu được nhu cầu và hiểu được giá trị của key phần mềm mình nhận được. Không đưa ra yêu cầu thì ai cũng vào xin key nhưng có mấy người thật sự dùng, vừa làm mất thời gian và công sức của người chia sẽ.

Nói chung chỉ là một diễn đàn miễn phí cách quản lý làm việc còn tuỳ vào quan điểm, cách nhìn nhận đánh giá của người điều hành. Chúng ta không thể nào yêu cầu phải như thế này thế khác. Quy định cũng chỉ là mang tính chất tương đối chứ không phải tuyệt đối như pháp luật được. Tóm lại thích thì tham gia không thích thì thôi.

Cách làm việc của mod thì có bênh vực nhau không? Mình chắc chắn là có vì mod cũng là con người nên không tránh khỏi tình cảm cá nhân ( Xin lỗi @Hamano Kaito, @phj4nhpr09xx không có ý nói 2 bạn) vì trước đây mình thấy trong phòng họp của vn-zoom.com có topic thảo luận kín trao đổi về mình ( không phải tất cả nhưng cũng không ít mod gọi là "Nói xấu sau lưng" về mình, Còn làm sao mình xem được nội dung đó thì xin giữ kín).

@Hamano Kaito
Chắc sếp hiểu lý do mình thành kiến với một vài mod "Đâm hơi" rồi chứ.

QuangDucVNZ

News_Free_Reviews
@ Ctrl + S,

Cám Ơn Bạn Rất Nhiều!

Quang Đức tham gia VNZ hơn 10 năm và chỉ chia sẻ duy nhất các chương trình, ứng dưng, phần mềm đều sử dụng bản quyền hoặc thực hiện các bài đánh giá sản phẩm, phần mềm để chia sẻ những thông tin đã được chính bản thân trải nghiệm trên máy tính mà mình đang sử dụng (không thông qua hệ thống ảo) sao cho thông tin đó trung thực nhất để AE thành viên, bạn đọc có thể sử dụng các ứng dụng đó hiệu quả nhất. Và quan trọng hơn là chưa bao giờ chia sẻ các phần mềm sử dụng qua các công cụ bẻ khóa nhằm khuyến khích AE thành viên, bạn đọc hướng đến việc sử dụng phần mềm bản quyền hoặc miễn phí do chính nhà sản xuất cung cấp.

Quan niệm sống của Quang Đức thế nào thì đã được thể hiện rõ trong phần chữ ký rồi nên cũng không cần phải giải thích hoặc minh chứng thêm nhiều, trong mỗi chúng ta đều có cái Tôi nhưng để giải tỏa cái Tôi đó trở thành Chúng Ta thì lại là một vấn đề khác bởi nó cần nhiều thời gian để nghiệm chứng và thay đổi.

Vài lời chân thành hy vọng AE thành viên, bạn đọc hiểu và hãy chung tay cùng BQT xây dựng VNZ lớn mạnh vì cộng đồng.

Chúc Vui Vẻ & Thành Công!