Hỏi/ Thắc mắc - Giúp mình thu usb cho đầu đĩa DVD với | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Giúp mình thu usb cho đầu đĩa DVD với

Thanhnien1

Búa Gỗ
Bà ngoại mình có nhờ mình thu mấy bài kinh cho bà nghe ( bà chịu có hình hơn là chỉ phát tiếng, kiểu như mp4 hơn mp3 ấy ), máy đọc DVD mình đọc được usb và mình thấy có ghi đọc được file mp4 nhưng mình quăng file mp4 vào usb cắm vô máy thì nó không chạy, hiện lỗi unsupport format. Mọi người giúp mình với bà mình đưa cả danh sách rồi, trăm mấy bài kinh luôn.

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Bạn có thể thử một số cách sau để giải quyết vấn đề của bạn:

Kiểm tra định dạng video: Đôi khi, file video MP4 có thể không được mã hóa đúng cách hoặc không tương thích với máy đọc DVD của bạn. Trong trường hợp này, bạn có thể sử dụng một phần mềm chuyển đổi video được tối gợi ý ở dưới đây để chuyển đổi file MP4 sang định dạng khác như AVI hoặc MPEG.

Kiểm tra USB: Đôi khi, vấn đề có thể nằm ở USB của bạn thay vì file video. Hãy thử sử dụng một USB khác hoặc định dạng lại USB của bạn và sao chép lại file video.

Ngoài ra bạn có thể tư vấn bà của mình nên nâng cấp lên các đầu HDbox sẽ hỗ trợ đọc mp4 tốt hơn đầu dvd sử dụng công nghệ đã khá cũ.

malemkhoang

Rìu Chiến
@Thanhnien1
Theo tôi thì lỗi "unsupport format" là lỗi của USB. Bạn không cho biết định dạng USB là gì. Đầu DVD của bạn chỉ chấp nhận USB format FAT/FAT16/FAT32. Dung lượng tệp tin lớn nhất trên FAT32 là 2 Gb. Đầu DVD của bạn không hiểu được USB định dạng NTFS hoặc extFAT nên báo lỗi như vậy.​

Thanhnien1

Búa Gỗ
Cảm ơn mọi người mình vừa fromat lợi cái usb thành fat32 thì vào được nhưng chỉ hiện bảng danh sách bài chứ ko chạy, mình đổi mấy bài thu trên usb sang định dạng divx thì nó chạy được phát video có hình tiếng luôn nhưng mà sao dung lượng bị đội lên dễ sợ, từ 1 bài có 120mb mà chuyển qua divx là ra thành 500mb, có cách nào giảm dung lượng xuống ko ? Mình cũng thử chuyển qua các định dạng khác nhưng cũng ko khá hơn, mpeg2 thì cũng hơn 400mb luôn.

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Cảm ơn mọi người mình vừa fromat lợi cái usb thành fat32 thì vào được nhưng chỉ hiện bảng danh sách bài chứ ko chạy, mình đổi mấy bài thu trên usb sang định dạng divx thì nó chạy được phát video có hình tiếng luôn nhưng mà sao dung lượng bị đội lên dễ sợ, từ 1 bài có 120mb mà chuyển qua divx là ra thành 500mb, có cách nào giảm dung lượng xuống ko ? Mình cũng thử chuyển qua các định dạng khác nhưng cũng ko khá hơn, mpeg2 thì cũng hơn 400mb luôn.
Như vậy đầu dvd này hỗ trợ định dạng quá cũ. Bạn muốn dung lượng thấp thì chọn độ phân giải thấp ( vd : 320x240, hoặc chuẩn vcd)

tranhuulong9x

Rìu Sắt
usb và file video đúng code của nó mới đọc đc chứ mp4 mà chơi h254 hay đời mới quá ko xem đc đâu