Nhờ tư vấn - Gà mờ mày mò cài win trên wintohdd sau đó bị lỗi, nhờ tổ tư vấn gấp để cứu máy ạ!! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Gà mờ mày mò cài win trên wintohdd sau đó bị lỗi, nhờ tổ tư vấn gấp để cứu máy ạ!!

hptrungduc

Rìu Sắt
Máy đang hiện tiêu đề thông báo

Setup Notice

Default Boot Device Missing or Boot Failed. Insert Recovery Media and Hit any key Then Select 'Boot Manager' to choose a new Boot Device or to Boot Recovery Media

Would you like to continue?

Giờ cứu máy thế nào ạ. Mong các bác chỉ giáo tận tình. Em xin hậu tạ.

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Máy đang hiện tiêu đề thông báo

Setup Notice

Default Boot Device Missing or Boot Failed. Insert Recovery Media and Hit any key Then Select 'Boot Manager' to choose a new Boot Device or to Boot Recovery Media

Would you like to continue?

Giờ cứu máy thế nào ạ. Mong các bác chỉ giáo tận tình. Em xin hậu tạ.
Có thể dùng boot cứu hộ của anhdv boot hoặc pe của anhdv hoặc lấy usb boot vào rồi repair thôi

hptrungduc

Rìu Sắt
Có thể dùng boot cứu hộ của anhdv boot hoặc pe của anhdv hoặc lấy usb boot vào rồi repair thôi

Em làm thử, đã cài win 11 mà máy nó cứ reset lại liên tục màn hình hiện thông báo báo lỗi kết nối wifi, mạng nội dung nguyên văn như ở dưới:
Why did my PC restart?

There's a problem that's keeping us from getting your PC ready to use, but we think an update will help get things working again. Here's

how to get the update:

1. Make sure your PC is plugged in.

2. If this PC uses Wi-Fi, select Next to follow instructions to connect to a Wi-Fi network.

3. If this PC does not use Wi-Fi, insert a network cable to connect to a wired network, and select Next.

4. Once you're connected, select Next, and the update will install.

Next

Có khi nào e nghịch hỏng luôn máy rồi không? Nhờ bác tư vấn giúp. Máy công ty nên e cũng hơi lo. 🥹🥹

hptrungduc

Rìu Sắt
Chuẩn bị 1 USB Tìm 1 máy khác tạo boot
GG tìm anhdv boot tải bản free đủ dùng rồi

Em làm thử, đã cài win 11 mà máy nó cứ reset lại liên tục màn hình hiện thông báo báo lỗi kết nối wifi, mạng nội dung nguyên văn như ở dưới:
Why did my PC restart?

There's a problem that's keeping us from getting your PC ready to use, but we think an update will help get things working again. Here's

how to get the update:

1. Make sure your PC is plugged in.

2. If this PC uses Wi-Fi, select Next to follow instructions to connect to a Wi-Fi network.

3. If this PC does not use Wi-Fi, insert a network cable to connect to a wired network, and select Next.

4. Once you're connected, select Next, and the update will install.

Next

Có khi nào e nghịch hỏng luôn máy rồi không? Nhờ bác tư vấn giúp. Máy công ty nên e cũng hơi lo. 🥹🥹

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
cái này có lẽ xem lại bios, và xem coppy ổ cứng dữ liệu ra rồi Format toàn bộ máy để thử chia lại ổ xem sao nhé

hptrungduc

Rìu Sắt
cái này có lẽ xem lại bios, và xem coppy ổ cứng dữ liệu ra rồi Format toàn bộ máy để thử chia lại ổ xem sao nhé
Em không có kinh nghiệm, vậy là phải đem ra quán phải không bác?

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Em không có kinh nghiệm, vậy là phải đem ra quán phải không bác?
Cái này ra quán bảo nó kiểm tra coppy ổ cứng ra 1 nơi khác rồi thử lại nếu coppy được thì sau khi cài lại bản mới có thể kiểm tra rõ nguyên nhân thực tiễn là do cái gì và xử lý thế nào. Vì bản thân mình và mọi người hiện tại cho dù có đánh máy nhanh đi nữa thì việc rõ ràng thực tế sẽ ra kết quả rõ nhất. trên 4rum chỉ có phỏng đoán loại trừ trường hợp và định hướng xử lý loại trừ. máy cơ quan thì có lẽ thử mua pin cmos mới (ra tiệm hỏi cho em mua pin Cê Mót - cách đọc tiếng việt thì chủ tiệm dễ hiểu mà). sau khi thử thay pin rồi mà nếu tình trạng vẫn vậy thì có thể phải mang ra quán check lại phần cứng. khả năng cao là Bag ổ hoặc main bị lỗi. Ra tiệm kiểm tra phần cứng thì rõ hơn.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác có phương thức liên lạc nào khác ngoài forum cho em xin với ạ. Cứu được ca này xin hậu tạ bác đàng hoàng ạ.
Thật sự tôi rất muốn giúp bạn , nhưng máy ko boot được thì cũng ko thể làm gì được
Bạn boot vào winpe trong winpe có chương trình kết nối từ xa ví như teamview , ultraview , anydesk , lúc này bạn có thể gởi ID và pass trong các ứng dụng điều khiển từ xa vào hộp tin cá nhân của người support

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thật sự tôi rất muốn giúp bạn , nhưng máy ko boot được thì cũng ko thể làm gì được
Bạn boot vào winpe trong winpe có chương trình kết nối từ xa ví như teamview , ultraview , anydesk , lúc này bạn có thể gởi ID và pass trong các ứng dụng điều khiển từ xa vào hộp tin cá nhân của người support
Thông báo bạn ấy nói ở cmt #7 giống y như tình trạng hôm trước tôi dùng 7z , chọn install.wim chép vào C: và boot vào hiện lỗi như thế. Tôi không biết bạn này đã sửa lỗi được chưa?

hptrungduc

Rìu Sắt
vậy là em phải mang ra quán thật ạ. Đến khổ, e đang bên nước ngoài, mới qua nữa, cũng lo.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
vậy là em phải mang ra quán thật ạ. Đến khổ, e đang bên nước ngoài, mới qua nữa, cũng lo.
Bạn ở nước ngoài thì thời gian có thể tương đồng với bác @Hoang Duch2 vì bác ấy ở Mỹ , bạn boot vào winpe rồi mở ứng dụng điều khiển từ xa nhờ bác ấy cài lại win xem có được ko?