Công cụ Internet - FPT IPTV LIST mở bằng VLC Media Player trên máy tính (cập nhật ngày 07/04) - Xem truyền hình trực tuyến | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Công cụ Internet FPT IPTV LIST mở bằng VLC Media Player trên máy tính (cập nhật ngày 07/04) - Xem truyền hình trực tuyến

ox007

Búa Gỗ

Hiện nay có nhiều cách để mọi người thưởng thức xem truyền hình, 1 trong đó khá phổ biến hiện nay là hình thức Truyền hình IPTV. Nay mình gởi đến các bạn trong Diễn đàn danh sách các kênh Truyền hình IPTV xem bằng phần mềm VLC (hoặc phần mềm tương tự) trên máy tính và chỉ dùng cho mạng FPT do mình tự tổng hợp.

Cần thiết:
1. Phần mềm VLC (hoặc tương tự có hỗ trợ IPTV)
2. Danh sách kênh đuôi .m3u

Hướng dẫn:
1. Cài đăt phần mềm VLC - phiên bản 3.x.x nặng và mở kênh chậm, lag nên khuyên các bạn cài phiên bản thấp hơn sẽ ổn định, mượt hơn
Link tải:
- 3.x.x
- 2.2.8
2. Tải về danh sách kênh và mở lên bằng phần mềm VLC. Do FPT thay đổi kênh liên tục nên khi có thời gian mình sẽ cập nhật lại cho mọi người.
Link tải (cập nhật 30/07): FPT IPTV LIST

Sửa lần cuối:

ox007

Búa Gỗ
Nếu nói về xem tivi trên máy tính thì Viet cago build lại chương trình của Nga Simpetv xem rất là ngon
Cụm từ Vietcago có trên GG
Ok bạn, tuy nhiên 2 hình thức truyền hình là khác nhau. Mình thích IPTV vì xem được các kênh chất lượng HD, ổn định, nhược điểm là tốn băng thông, phụ thuộc vào nhà mạng có hỗ trợ hay không. Vietcago thì miễn có Internet là xem được, tuy nhiên lại phụ thuộc vào server nên nếu nhiều người dùng cùng 1 lúc thì sẽ bị lag, đứng hình.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Ok bạn, tuy nhiên 2 hình thức truyền hình là khác nhau. Mình thích IPTV vì xem được các kênh chất lượng HD, ổn định, nhược điểm là tốn băng thông, phụ thuộc vào nhà mạng có hỗ trợ hay không. Vietcago thì miễn có Internet là xem được, tuy nhiên lại phụ thuộc vào server nên nếu nhiều người dùng cùng 1 lúc thì sẽ bị lag, đứng hình.
Bạn nói đúng , nhưng sau khi nâng cấp version thì nó chạy mượt lắm , bạn cứ thử lại xem có phải như tôi nói ko

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Truyền hình FPT có kênh nào nào thì hầu như trong list đều có, 1 số kênh FPT có tính phí thì không có. Mở list của mình thì sẽ thấy
Hơi tiếc, giá coi được bóng đá thì ngon.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Ok bạn. Mỗi cái đều có cái hay, chia sẻ để anh/em Diễn đàn có thêm nhiều cách xem truyền hình

Đây chính là kim chỉ nam cho mọi hành động khi chia sẻ các phần mềm lên diễn đàn đối với bản thân mình. Mỗi phần mềm đều có cái hay, cái dở riêng, và việc chia sẻ như vậy sẽ là cách tốt nhất để làm phong phú thêm tài nguyên, cung cấp cho mọi người thêm một sự lựa chọn khác khi cần thiết.
Cảm ơn bạn!

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
trên các kênh Fox Sports có chiếu các trận bóng đá giải Bundesliga, còn Ngoại Hạng Anh và La liga thì không.
Mình chỉ coi ngoại hạng anh thôi chứ giải đức thì ko xem bao giờ. Kênh Fox Sports ngày xưa là Star Sports và ESPN đổi cái tên mới làm không nhận ra.

zsaghdfuru

Búa Gỗ
Các bác cho e hỏi có xem được các show US không ạ? Hoặc có phần mềm nào xem tv trên PC xem được các show của nước ngoài không ạ?

Em cảm ơn. Rất xin lỗi nếu đào mộ ạ