Hỏi/ Thắc mắc - FILE DỮ LIỆU BỊ THÊM VÀO ĐUÔI .GEKDV | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc FILE DỮ LIỆU BỊ THÊM VÀO ĐUÔI .GEKDV

Các anh em cho mình hỏi tí , máy mình hiện tại đang bị tình trạng các file đều bị chèn thêm vào đuôi .gekdv ,mình quét virus nhưng không phát hiện được gì , các anh em có cách gì khắc phục không ạ do toàn file thông tin quan trọng . Máy mình cài win7 thì không bị sao chỉ bị trong thư mục chia sẻ trong mạng lan thôi.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Hình như bị dính virus mã hoá rồi, khi đã bị lây nhiễm thì mấy chương trình diệt virus mạnh cỡ nào cũng ko ăn thua đâu :(:oops:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nhìn cái tiêu đề ko cần vào topic cũng biết ngay đương sự đang chạy HDH ko phải là win10 .
Cái giá của sự bảo thủ , nhưng ko phải ai cũng bị
Tôi ko giúp được gì mà còn comment kiểu chua chanh chát khế như vầy mong các bác đừng chém

Nhìn cái tiêu đề ko cần vào topic cũng biết ngay đương sự đang chạy HDH ko phải là win10 .
Cái giá của sự bảo thủ , nhưng ko phải ai cũng bị
Tôi ko giúp được gì mà còn comment kiểu chua chanh chát khế như vầy mong các bác đừng chém
Không sao bác, em đang dùng win 7 , cảm ơn bác đã nhắc nhở

baoson0309

Búa Gỗ
Máy chia sẻ bị nhiễm Ransomware rồi. Bạn nên ngắt máy đó khỏi mạng lan để tránh lây nhiễm cho các máy khác đã.

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
- Máy tính của bạn đã nhiễm virus dòng mã hóa, khi bị nhiễm toàn bộ file văn bản, video trên máy tính đều bị mã hóa (như trong hình bạn đã đưa lên), bạn có quét bằng AV nào đi chăng nữa thì những file đã bị mã hóa không thể mở ra đc (vì không có key mở khóa) --> Chia buồn với bạn, vì hiện tại không có cách nào giải mã đc các file này ngoài việc liên lạc với người tạo mẫu để mua lại key giải mã.