Em cần trợ giúp về caution trong CrystalDisklnfo | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Em cần trợ giúp về caution trong CrystalDisklnfo

Chào mọi người
máy tính e dùng được 1 năm rồi nên thử kiểm tra xem ntn, nên em dùng thử phần mềm CrystalDisklnfo này test thử thì thấy ổ C ssd của em hiện caution 6%(05 màu vàng như hình), em đang không biết là có bị ảnh hưởng gì không ạ, nếu có cách fix thì mong mn chỉ giúp em.

phamvantruc

VN Zoom
Thành viên BQT
Có 2 vấn đề mình cần hỏi bạn .
1.Ổ SSD 128 .0 GB Của bạn dùng để chạy windows ?
2. Máy của bạn là PC hay Máy xách tay ?.
Hiện giờ trên thi trường cũng có nhiều loại ổ cứng.
Ổ cứng lai .có nghiã là cả phần cơ và SSD .
Có loại chỉ có SSD có nghĩa là thuần tuy SSD . Loâi này mà hư thì vô phương cứ chưa .
Theo như hình của bạn ơ trên thì mình đoán SSD để chạy windows là chắc chắn ,với dụng lượng như vậy vẫn OK không có vấn đề . Mục 5 thấy màu vàng dùng phần mền (CrystalDisklnfo kiểm tra ) không có tác dung gì ,bởi vì SSD không phải là ổ cơ không thể sửa chữa .
Theo mình việc là của bạn là vệ sinh máy toàn bộ ,đừng để máy quá nóng ......

Có 2 vấn đề mình cần hỏi bạn .
1.Ổ SSD 128 .0 GB Của bạn dùng để chạy windows ?
2. Máy của bạn là PC hay Máy xách tay ?.
Hiện giờ trên thi trường cũng có nhiều loại ổ cứng.
Ổ cứng lai .có nghiã là cả phần cơ và SSD .
Có loại chỉ có SSD có nghĩa là thuần tuy SSD . Loâi này mà hư thì vô phương cứ chưa .
Theo như hình của bạn ơ trên thì mình đoán SSD để chạy windows là chắc chắn ,với dụng lượng như vậy vẫn OK không có vấn đề . Mục 5 thấy màu vàng dùng phần mền (CrystalDisklnfo kiểm tra ) không có tác dung gì ,bởi vì SSD không phải là ổ cơ không thể sửa chữa .
Theo mình việc là của bạn là vệ sinh máy toàn bộ ,đừng để máy quá nóng ....
đó chỉ là hình minh họa em tìm được vì giống của em thôi ạ, lỗi của em vì không ghi chi tiết.
loại e đang sài là M.2 ssd kingston 256g
1. Ổ đó dùng để chạy window (C) không chia ổ
2. Máy em đang dùng là PC
về phần Caution máy em thì đang hiện là 6%, và mục 5 đó hiện màu vàng,
em cảm ơn a đã trả lời giúp em, để em vệ sinh máy và theo dõi 1 thời gian xem sao ạ.

Cảnh báo hì thay ổ khác đi bro, giá SSD giờ cũng rẻ rồi mà
em cảm ơn ạ

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
NẾu dùng chưa win thì thôi, khi nào hết chạy nổi hoặc cảm thấy ì ạch quá thì thay cái mới. Còn chứa DATA thì nên chuyển dần qua ổ đĩa khác hoặc cất tạm đâu đó.
Giá SSD nay cũng chạm dáy rồi.
À, Nếu bạn có DATA thì nên sắm ổ cứng cơ (cổ điển) mà chứa nha, SSD thì thích hợp cho việc chạy Win, SSD mà chưa DATA thì cũng chỉ có Samsung là dám uy tín

NẾu dùng chưa win thì thôi, khi nào hết chạy nổi hoặc cảm thấy ì ạch quá thì thay cái mới. Còn chứa DATA thì nên chuyển dần qua ổ đĩa khác hoặc cất tạm đâu đó.
Giá SSD nay cũng chạm dáy rồi.
À, Nếu bạn có DATA thì nên sắm ổ cứng cơ (cổ điển) mà chứa nha, SSD thì thích hợp cho việc chạy Win, SSD mà chưa DATA thì cũng chỉ có Samsung là dám uy tín
em cảm ơn ạ.

Chào mọi người
máy tính e dùng được 1 năm rồi nên thử kiểm tra xem ntn, nên em dùng thử phần mềm CrystalDisklnfo này test thử thì thấy ổ C ssd của em hiện caution 6%(05 màu vàng như hình), em đang không biết là có bị ảnh hưởng gì không ạ, nếu có cách fix thì mong mn chỉ giúp em.
chung tình trạng nè đang kẹt nên cũng chưa mua cái khác thay thế, chỉ là bị vậy lâu rùi không biết khi nào ổ đĩa chết.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Ổ ssd sẽ là 3 năm bh , bạn cứ dùng đi.tạch thì bh , sẽ dc đổi ổ mới .