PM Việt hóa & Portable - EaseUS-part-maste 15-tech.. portable | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Việt hóa & Portable EaseUS-part-maste 15-tech.. portable

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
EaseUS Partition Master là tên của một phần mềm đa năng và hoàn chỉnh để quản lý ổ cứng và phân vùng, với các tính năng đặc biệt trong một dung lượng rất nhỏ so với các phần mềm tương tự, đã trở thành một trong những lựa chọn tốt nhất trong lĩnh vực này. Chương trình này bao gồm ba phần chung: quản lý phân vùng, sao chép đĩa và phân vùng và khôi phục phân vùng, đồng thời cung cấp một tập hợp đầy đủ các loại hoạt động theo yêu cầu của phân vùng.

Các tính năng và thông số kỹ thuật của phần mềm EaseUS Partition Master:

- Môi trường rất đơn giản và phù hợp với mọi người dùng với mọi trình độ hiểu biết

- Khả năng tạo, xóa, thay đổi kích thước, tích hợp, phân mảnh và bất kỳ hoạt động nào trên phân vùng

- Chuyển đổi đĩa động sang cơ bản

- Chuyển đổi định dạng FAT sang NTFS

- Chuyển đổi phân vùng chính thành phân vùng logic và ngược lại

- Khả năng khôi phục các phân vùng đã xóa

- Khả năng sao chép phân vùng chính xác và đầy đủ

- Hỗ trợ phân vùng MBR lên đến 2 terabyte và GPT lên đến 4 terabyte

- Còn nhiều nhiều thứ nữa quý vị tự khám phá
View hidden content is available for registered users!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác chơi mới nhất mà portable luôn thì quá đã rồi ạ ^^, trên mạng kiếm hầu như rất ít cái này. Cảm ơn bác rất nhiều

Edit: Cháu làm đúng trong chỗ CẦN XEM, khi chạy epm0.exe thì bị lỗi
Bạn thử lại với file main.cmd 1 lần nữa nếu như nó hiện bảng đen cmd thì bạn thử chạy file epm.cmd thử có được ko

Tôi mới đầu cũng bị lỗi sau đó làm đi làm lại ko hiểu nó chạy được , thế rồi sang máy khác cũng y vậy 1 2 lần thì nó chạy OK

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn thử lại với file main.cmd 1 lần nữa nếu như nó hiện bảng đen cmd thì bạn thử chạy file epm.cmd thử có được ko

Tôi mới đầu cũng bị lỗi sau đó làm đi làm lại ko hiểu nó chạy được , thế rồi sang máy khác cũng y vậy 1 2 lần thì nó chạy OK

Tôi mới cài trên Win 7 của máy UEFI cũng thấy lỗi như cháu @thanhthientd, cũng trên máy này ở một bản Win khác thì tôi cũng có cài bản Easus cài đặt, không biết có phải vì vậy mà bị lỗi không? Tôi sẽ cài lại trên bản Win 10 khác, cùng máy này xem sao nha bạn.

Click OK và không hiển thị các partitions ở giao diện dưới này:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi mới cài trên Win 7 của máy UEFI cũng thấy lỗi như cháu @thanhthientd, cũng trên máy này ở một bản Win khác thì tôi cũng có cài bản Easus cài đặt, không biết có phải vì vậy mà bị lỗi không? Tôi sẽ cài lại trên bản Win 10 khác, cùng máy này xem sao nha bạn.

Click OK và không hiển thị các partitions ở giao diện dưới này:
Lúc đầu tôi cũng bị như bác vậy , rồi tôi cũng làm đi làm lại với 2 file main.cmd và epm.cmd ko hiểu sau nó lại ok nên tôi mới post bài đó bác
Chủ yếu chạy cmd để nó add các plugin và dll vào system32 và sys64 , để khi chạy nó ko bị lỗi
Còn các win đã có cài soft rồi thì nó ko bị

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Lúc đầu tôi cũng bị như bác vậy , rồi tôi cũng làm đi làm lại với 2 file main.cmd và epm.cmd ko hiểu sau nó lại ok nên tôi mới post bài đó bác
Chủ yếu chạy cmd để nó add các plugin và dll vào system32 và sys64 , để khi chạy nó ko bị lỗi
Còn các win đã có cài soft rồi thì nó ko bị

Tôi đem qua bản Win 10, chép folder ra desktop và chạy theo hướng dẫn thì nó lại có kết quả tốt đây bạn:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi đem qua bản Win 10, chép folder ra desktop và chạy theo hướng dẫn thì nó lại có kết quả tốt đây bạn:
May quá cuối cùng thì cũng có win chạy được , soft này nó khó tạo portable do bị các file dll và sys

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Vậy nguyên nhân là mình có cài 1 phiên bản khác trên máy nên chạy bị lỗi đúng ko bác ạ. Hoặc đã có chạy phiên bản portable version thấp hơn của nó ạ.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vậy nguyên nhân là mình có cài 1 phiên bản khác trên máy nên chạy bị lỗi đúng ko bác ạ. Hoặc đã có chạy phiên bản portable version thấp hơn của nó ạ.
Lỗi có thể do win chặn nhầm các lệnh CMD ko thực thi được , còn như win có cài soft này rồi thì sẽ ko bị lỗi dù bản cũ hơn ( do thiếu dll và sys trpng system32 và wow64 )

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bản Win 20H2 ở trên bác không cài bản EPM nào khác hết cháu à, bác chép folder của bác @@sec0 ra desktop rồi làm tuần tự theo hướng dẫn ở mục CẦN XEM thì nó thành công ngay.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @@sec0, tôi lại đem thử trên một bản Win 10 khác cùng trên máy desktop UEFI thì lại bị lỗi:

Đem qua thử trên máy desktop Legacy đời cổ cũng bị lỗi, cho dù đã restart máy và chạy lại Main cùng epm0.exe nhiều lần:

Cuối cùng đem sang Laptop Legacy thì một phát ăn ngay đây bạn:

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn @@sec0, tôi lại đem thử trên một bản Win 10 khác cùng trên máy desktop UEFI thì lại bị lỗi:

Đem qua thử trên máy desktop Legacy dời cổ cũng bị lỗi, cho dù đã restart máy và chạy lại Main cùng epm0.exe nhiều lần:

Cuối cùng đem sang Laptop Legacy thì một phát ăn ngay đây bạn:

Khó hiểu quá bác ơi , máy tôi thì đang chạy UEFI cài 2 win , vất vả chật vật với nó nhiều lần cuối cùng 2 win đều chạy được soft này , sau khi chạy được 1 win xong rồi sang win khác cũng 5 lần bảy lượt , cuối củng màn hình cmd nó mới chịu xuất hiện nhưng cũng chưa chạy được , sau đó chạy file cmd epm.cmd nó paste các file dll và sys xong thì ok .
Cái quan trọng là làm sao để system32 có được các file dll và sys từ thư mục của software là chạy ko lỗi .
Cái file main.cmd và epm.cmd này là tôi lấy từ cái 13.8 portable của winpe MC-boot
file EaseUS part maste 13.8 này là của link 9649 RU làm ra , nhưng chỉ có 13.8 mà ko làm portable các version mới
Tôi mày mò cuối cùng thì cũng chạy được portable , nhưng ko trơn lắm .

Khi dùng winrar tạo portable thì KO chạy được , nó bào lỗi ko tìm thấy file Main.cmd để thực thi , thôi chia sẻ như vậy máy bác nào hên thì chạy được ko hên thì thôi vậy :)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Khó hiểu quá bác ơi , máy tôi thì đang chạy UEFI cài 2 win , vất vả chật vật với nó nhiều lần cuối cùng 2 win đều chạy được soft này , sau khi chạy được 1 win xong rồi sang win khác cũng 5 lần bảy lượt , cuối củng màn hình cmd nó mới chịu xuất hiện nhưng cũng chưa chạy được , sau đó chạy file cmd epm.cmd nó paste các file dll và sys xong thì ok .
Cái quan trọng là làm sao để system32 có được các file dll và sys từ thư mục của software là chạy ko lỗi .
Cái file main.cmd và epm.cmd này là tôi lấy từ cái 13.8 portable của winpe MC-boot
file EaseUS part maste 13.8 này là của link 9649 RU làm ra , nhưng chỉ có 13.8 mà ko làm portable các version mới
Tôi mày mò cuối cùng thì cũng chạy được portable , nhưng ko trơn lắm .

Khi dùng winrar tạo portable thì KO chạy được , nó bào lỗi ko tìm thấy file Main.cmd để thực thi , thôi chia sẻ như vậy máy bác nào hên thì chạy được ko hên thì thôi vậy

Bạn cũng đã cố gắng hết sức rồi, cảm ơn sự chia sẻ của bạn nhé, thật sự tôi cũng chưa hiểu sao trên cùng một máy UEFI mà có bản được, có bản không? Khi tôi thử thì tôi thử hết mức có thể để biết kết quả đúng sai, bởi vì chắc gì bên tôi thì được mà bên cháu @thanhthientd vẫn chưa được nên cũng hơi ức chế.