Chia sẻ - Download các phiên bản Office - Hỗ trợ lấy mã xác nhận (CID) kích hoạt Office Retail bằng get CID Pro (dùng tài khoản có tín dụng) | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Download các phiên bản Office - Hỗ trợ lấy mã xác nhận (CID) kích hoạt Office Retail bằng get CID Pro (dùng tài khoản có tín dụng)

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Phương pháp thay key và xác định key sống/chết trên Microsoft Office Retail 2016>2021 không cần tool/web site nào khác.

Bước 1. Mở Word hay bất kì ứng dụng nào.
Bước 2. Trên ứng dụng đang mở, chọn File>>Account>>Change license.
Bước 3. Chọn Use a different account >>Enter product key instead
Bước 4. Nhập key cần thay, enter, nếu key đúng định dạng bảng nhập key sẽ tự tắt. Không đúng báo lỗi.
Bước 5. Tắt và mở lại ứng dụng Office bất kì, chọn như Bước 2.
Bước 6. Chọn I want to activate the software over the Internet
Bước 7. Kiểm tra nội dung trình hướng dẫn kích hoạt trả về là gì?
Có nhiều nội dung, nhưng chú ý 2 nội dung sau là được:

+ Nếu nội dung là: Product key has already been activated the maximum number
- Có nghĩa là key chỉ hết lượt kích hoạt Online, nhưng vẫn còn kích hoạt được bằng cách Get Confirmation ID (CID)

+ Nếu nội dung là: We're sorry, something went wrong, and we can't do this for you right now. Please try agian later. (0xC004C060)

- Có nghĩa là key đã bị chặn, key không còn dùng kích hoạt được nữa. Bạn hãy thay key khác.

Đến đây, bạn nào còn hỏi làm cách nào thay key khi office không hiện ra bảng nhập key nữa thì mua cho mình cái khăn tay nhé. {flame}

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Key: GGNXV-
Description: Office19_RTM19_ProPlus2019VL_MAK_AE
IID: 485907116599448807583022648347092206731721212469377394331811680
Nhờ thầy giúp đỡ CID, em cảm ơn ạ!
Trước tiên, tôi cảm ơn bạn đã "mở hàng" topic này!
Tôi đã cố gắng giúp bạn, song chưa thể giúp được ngay, vì những lý do sau:
1. Tôi đề nghị cài bản Office Retail, không phải bản VL.
2. Có vẻ bạn đã sử dụng key không phải nguồn từ diễn đàn (tôi tìm không thấy).
Vậy bạn cài lại bản Retail rồi tìm key mã 008 nhập để lấy IID, tôi sẽ lấy CID giúp bạn nha!
Để cài bản Retail từ trang chủ Microsoft, bạn tham khảo ở đây nha!

itech9x

Búa Đá Đôi
Trước tiên, tôi cảm ơn bạn đã "mở hàng" topic này!
Tôi đã cố gắng giúp bạn, song chưa thể giúp được ngay, vì những lý do sau:
1. Tôi đề nghị cài bản Office Retail, không phải bản VL.
2. Có vẻ bạn đã sử dụng key không phải nguồn từ diễn đàn (tôi tìm không thấy).
Vậy bạn cài lại bản Retail rồi tìm key mã 008 nhập để lấy IID, tôi sẽ lấy CID giúp bạn nha!
Để cài bản Retail từ trang chủ Microsoft, bạn tham khảo ở đây nha!
Ui e thành thật xin lỗi thầy, e bất cẩn chưa để ý ạ!

hoamitu

Gà con
Chào các thành viên BQT và các thành viên ngôi nhà VNZ.
Tôi là giáo viên, 50 tuổi.
Tôi tham gia VNZ từ cuối những năm 2000, khi còn ở nhà cũ VNZ.com. Qua diễn đàn tôi đã học hỏi được rất nhiều về máy tính và phần mềm, trong đó có cài đặt, kích hoạt Windows, Office, từ đó tôi đã tự làm chủ được chiếc máy tính của mình phục vụ cho công việc và giúp đỡ thêm nhiều người thân, bạn bè và đồng nghiệp.
Trước đây, khi Microsoft còn tạo điều kiện cho việc kích hoạt bản quyền qua get CID trên web thì việc kích hoạt không quá khó khăn. Song thời gian gần đây, việc get CID không còn dễ dàng nữa. Các trang cung cấp dịch vụ get CID tự động bằng bot (trước đây là miễn phí) giờ đều yêu cầu trả một khoản phí để nhận được CID, có lẽ họ đã phải tìm cộng tác viên gọi điện trực tiếp tới tổng đài hỗ trợ của Microsoft.
Do tôi không rành tiếng Anh nên không thể call hay chat được, nên tôi tìm hiểu và thử dịch vụ get CID pro (nạp tiền vào tài khoản lấy tín dụng trên web cung cấp dịch vụ) và trải nghiệm thấy khá ổn. Nếu mỗi thành viên cần get CID đều đăng ký tài khoản trả phí trên trang cung cấp dịch vụ thì có lẽ không cần thiết, trong khi tôi đang có tài khoản rồi.
Xin phép BQT và các thành viên, tôi lập topic này hỗ trợ anh em VNZ có nhu cầu get CID kích hoạt Office Retail, vì trợ giúp bên topic chung sẽ có những lần do các bạn chưa check kỹ key nên không get được (mà mỗi lần get dù được hay không đều trừ tín dụng cả nên sẽ lãng phí lượt).
Thành viên cần get CID vui lòng thực hiện các bước sau:
1. Cài đặt phiên bản Office Retail (2010, 2013, 2016, 2019, 2021).
2. Check key trước khi sử dụng tại
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Kết quả trả về:
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

3. Nhập key (có mã Error code: 0xC004C008) vào bất kỳ ứng dụng nào trong bộ Office Retail đã cài (Word chẳng hạn), chọn Active by phone rồi lấy IID gửi lên đây. Bạn nên gửi kèm 5 ký tự đầu của key để tôi check trước khi get CID cho chính xác (vì có thể lúc tôi trợ giúp được thì key lại không còn get CID được nữa).
Thông thường dịch vụ get CID tôi đang trải nghiệm sẽ trả CID (nếu IDD hợp lệ) trong khoảng trên dưới 10 phút.
Khi tôi trả CID cho bạn, bạn chỉ việc nhập vào ứng dụng Office để hoàn tất việc kích hoạt.
P/s: + Tôi chỉ sử dụng dịch vụ để get CID kích hoạt Office Retail, bạn hãy cài đúng.
+ Windows 10 và 11 đã có hướng dẫn lấy BQ số (Digital license) trong diễn đàn, bạn có thể tự mình làm được. Trong trường hợp bạn chưa tự làm được hãy gửi Ultraview cho tôi, tôi sẽ giúp.
+ Xin phép BQT duyệt và cho đăng bài nếu thấy phù hợp.
+ Để cài đặt bản Office 2019 Retail và Upgrade lên 2021 Retail, các bạn tham khảo tại ĐÂY.

Key Office Retail còn get được CID:
Hiện tất cả các key Office Retail trong diễn đàn đều đã lỗi Error code: 0xC004C060
Các bạn vui lòng đợi và theo dõi key được share ở đây nhé!
Key: 3QMFN-
Description: Office21_ProPlus2021MSDNR_Retail
Sub type: X22-53565
IID: 5816456 5038381 5042533 8437616 8538440 6892693 2622646 7385583 5369284
Nhờ Anh giúp đỡ CID, em cảm ơn ạ!

naroto

Thành viên BQT
Dạ, cám ơn anh.
Không chịu đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng, có ngày trúng độc đắc mà lãnh không được nhe bạn.

naroto

Thành viên BQT
Hello @everyone!
Tôi thì hiện nay đã thử rất nhiều lần call skype nhưng đều thất bại, nhưng ngọn lửa tâm huyết với cộng đồng chưa bao giờ tắt.
Nếu đã có topic này, tôi xin phép Bác @tiendatnlb cho phép tôi nhận add key qua Ultraview khi thành viên không tìm được key. Sau đó lại nhờ Bác 1 tay để quá trình kích hoạt hoàn tất.
Tuy nhiên vì cái gì cũng khó nên điều kiện phải cao để người thật sự cần mới có được bản quyền.
Điều kiện thế nào tôi sẽ bàn bạc với Bác ấy qua trò chuyện vậy.

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Hello @everyone!
Tôi thì hiện nay đã thử rất nhiều lần call skype nhưng đều thất bại, nhưng ngọn lửa tâm huyết với cộng đồng chưa bao giờ tắt.
Nếu đã có topic này, tôi xin phép Bác @tiendatnlb cho phép tôi nhận add key qua Ultraview khi thành viên không tìm được key. Sau đó lại nhờ Bác 1 tay để quá trình kích hoạt hoàn tất.
Tuy nhiên vì cái gì cũng khó nên điều kiện phải cao để người thật sự cần mới có được bản quyền.
Điều kiện thế nào tôi sẽ bàn bạc với Bác ấy qua trò chuyện vậy.
Cảm ơn cháu rất nhiều! Hôm trước key Office Retail được share trong diễn đàn còn sống, bác đã thử dùng tài khoản và get được CID cho một số member ở topic bên kia.
Để việc trợ giúp được thuận tiện, đúng trọng tâm và tránh lãng phí token nên bác mới lập topic này, song cho đến giờ vẫn chưa trợ giúp được thành viên nào, bởi vấn đề là bác không có nguồn key, mà chỉ trông đợi mọi người có được key share trong diễn đàn thôi. {big_smile}{big_smile}

Sửa lần cuối:

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Cảm ơn cháu rất nhiều! Hôm trước key Office Retail được shara trong diễn đàn còn sống, bác đã thử dùng tài khoản và get được CID cho một số member ở topic bên kia.
Để việc trợ giúp được thuận tiện, đúng trọng tâm và tránh lãng phí token nên bác mới lập topic này, song cho đến giờ vẫn chưa trợ giúp được thành viên nào, bởi vấn đề là bác không có nguồn key, mà chỉ trông đợi mọi người có được key share trong diễn đàn thôi. {big_smile}{big_smile}
Để tránh loãng topic, nên đưa ra quy định cụ thể
VD:
1. Kích hoạt Windows: Dùng key còn sống hay phương pháp MAS mà bạn @Nhanchu đã HD.
2. Kích hoạt Office chỉ nhờ key Retail còn kích hoạt by phone -lỗi 008 (tránh key VL, key đã die).
3. Cài cài MSAct_Plus_1.0.9 chẳng hạn (hỗ trợ windows và Office từ 2010 - 2021) để gửi IID cho chính xác. Khi đó nó sẽ cho kết quả activate by phone hay key đã chết để tranh mất thời gian của bác chủ. Bạn nào đăng sai thì không get CID hộ để khỏi mất thời gian vô ích.
HD bạn Trần Quốc Thưởng đã làm ở đây, có cả link tải về

Sửa lần cuối:

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Để tránh loãng topic, nên đưa ra quy định cụ thể (tránh key VL, key đã die). Chẳng hạn người muốn giúp cần cài MSAct_Plus_1.0.9 chẳng hạn (hỗ trợ windows và Office từ 2010 - 2021). Khi đó nó sẽ cho kết quả activate by phone hay key đã chết để tranh mất thời gian của bác chủ. Bạn nào đăng sai thì không get CID hộ để khỏi mất thời gian vô ích.
HD bạn Trần Quốc Thưởng đã làm ở đây, có cả link tải về
Cảm ơn bác! Thực sự tôi cũng không rành lắm. Cháu @naroto đã có chủ ý rồi bác ạ.

Key office proplus 2019
IID: 4648345-1224410-3751732-9572452-4637366-0793160-8496392-0448960-4952246
Nhờ bác giúp đỡ và thanks bác nhiều ạ

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Đóng góp với các bác cái Tool add Key Retail của bạn @Trường Huỳnh (dân support chắc là quen lắm luôn với cái Tool này).

Ưu điểm của Tool:
1. Nếu key Retail còn lượt online > Activation ngay và luôn (chắc ăn rồi còn gì, tool nào mà chả vậy nhỉ).
2. Nếu key còn lượt by phone > Cho IID và chỉ cần bấm là copy được IID để post nhờ (không cần bôi đen rồi Ctrl+C gì ráo)- Bảo đảm là IID chính xác 100%.
-Sau khi báo có CID > Chỉ cần copy > Bấm vào ô nhập CID Tool tự dán (tức là cũng chả cần Ctrl+ V gì cả)
-Với key Retail, nếu không thích add CID > Nhấn Install key lần nữa > Done.
3. Nếu key đã die > Tool xóa key (đã add vào Office) mà không làm mất kích hoạt với Office đã được kích hoạt. Rất thích hợp cho các supporter thử xem key này còn lượt không mà không cần add vào office trên máy ảo.
4. Vài tiện ích khác:
- Các supporter > bấm tùy chọn Hide key trước khi add key để CHE KEY trong trường hợp Hỗ trợ add key kích hoạt qua Teamviewer.
-Tool sống chung với WD vô văn tư - chưa hề xích mích đụng chạm gì, đàn kết tốt.
Thông báo sai Edition, Check License...
Tải về:
Mã:
https://www.fshare.vn/file/CIDXCNWDVYZT
Bonus: MSAct_Plus_1.1.0
Mã:
https://www.fshare.vn/file/PQB21O21MU4N

Have fun!

Sửa lần cuối: