Điều cuối cùng bạn nói với người yêu cũ là gì? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Điều cuối cùng bạn nói với người yêu cũ là gì?

Business

Rìu Bạc Đôi
Tui: Nè, gọi anh chi vậy?
Cổ: Sid, em muốn nói với anh một việc quan trọng, và em nghiêm túc
Tui: Ừ. Anh nghe nè.
Cổ: Sid, anh nhớ em từng nói về crush của em chứ, mấy tháng trước em tìm thấy và nhắn tin cho ảnh trên “Orkut” và may mắn thay, ảnh trả lời em. Chúng ta đã từng nói chuyện này 2 tháng trước và tôi qua em nói với ảnh, ảnh là crush của em và ảnh đã phản ứng rất tích cực và cầu hôn em.
Tui: rồi kể anh nghe chi?
Cổ: Vì em nghĩ đây là thời điểm để nói với anh rằng em không muốn tiếp tục mối quan hệ này nữa, em biết em sai nhưng em yêu anh ấy và ảnh cũng yêu em nữa. Mong anh tha thứ cho em, quên em đi và cố gắng bước tiếp. Em biết chắc là anh sẽ sớm gặp một cô gái khác tốt hơn em. Em có thể làm bạn anh nếu anh muốn và sẽ giúp anh tìm cô gái đáng yêu khác cho anh.
Tui: Em nghiêm túc thật á? Anh không sống nổi nếu thiếu em đâu, làm sao anh quên em được, làm sao anh có thể quên đi khoảng thời gian chúng ta bên nhau? Anh biết là em đùa anh mà.
Cổ: Không, em nghiêm túc đấy, nếu anh không tin, anh xem đoạn nói chuyện của tụi em đi và vẫn ... nếu anh tin, đợi đã, em sẽ gọi ảnh.
Tui:
Cổ: (gọi thằng đó) Chào Ainash! Em đang với Sid này, và em đã nói ảnh mọi chuyện của chúng ta rồi nhưng ảnh không tin em, giờ thì anh nói cho ảnh biết là anh yêu em bao nhiêu đi, em đang mở loa ngoài nè.
Avinash: Chào Sid! Hi vọng là anh không để bụng, tui xin lỗi nhưng tui rất muốn nói với anh là tui không yêu cổ.
Cổ: Cái gì? Bớt giỡn đi, chúng ta đã chờ ngày này mà
Avinash: Tao không giỡn, tao nghiêm túc, tao không yêu mày. Bye!
Cổ: Này! Avinash, này! Wtf!!!
Tui: Hahahaha... Giải trí ghê á cưng, giờ đến lượt anh thú thật với em nè. Nó là một trong những thằng bạn thân của anh đấy, khi em nói với anh về nó, anh đã phải thực hiện kế hoạch này để kiểm chứng vài thứ anh đã nghe về em.
Anh biết với tư cách người yêu, kiểm tra em như vậy là không phải, nhưng anh đã nhận nhiều cảnh báo cũng như nhận xét không tốt về danh tiếng của em từ nhưng người có danh tiếng, và vấn đề nằm ở sự chung thủy của em, anh cũng biết mỗi người đều có quá khứ riêng nhưng tất cả những gì chúng ta muốn đó là sự an toàn khi bước vào bất kỳ mối quan hệ nào. Vậy nên, anh đã gọi Avinash và nói nó về mọi thứ, chuyện nó là crush của em, tụi anh đã cười lớn và điều đó thật mua vui cho bọn anh, nó đẩy chân anh nữa chứ. Anh đã đề nghị nó ghé vào trang Orkut của em rồi đó như em thấy thông tin của nó trên dòng thời gian của em. Anh biết ngay là em sẽ tìm cách liên lạc nó mà.

Mọi thứ đều ổn, em nói chuyện với nó, em nhắn tin cho nó, tất cả những điều đó đều ổn thôi vì anh nghĩ em sẽ sớm nói cho anh biết là em đang nói chuyện với crush và những chuyện kia nữa, nhưng em chả làm vậy. Anh đã khóc rất nhiều nhưng chính sự thờ ơ của em đã giúp anh ngày càng mạnh mẽ hơn. Khi em bận rộn với crush của em, anh đã vượt qua và bắt đầu dành thời gian cho bạn của mình (bây giờ là vợ tôi) và điều tuyệt vời là cổ biết tất cả nội thứ về em nhưng anh đã không nói cổ là em đã bỏ rơi anh. Giờ thì đến lúc để nói với cổ rằng anh đã chia tay với em rồi đây.
Cổ: Mày là một thằng khốn!
Đây là những lời cuối tui nói với người yêu cũ nè:
Tui: Anh mừng cho em bây giờ ghê, nhờ sự cố này mà em đã khôn hơn và mạnh mẽ hơn đấy. Hi vọng em đã học được nhiều thứ từ sự cố này. Giờ thì em có thể lừa người khác hiệu quả và hữu hiệu hơn đó, nhưng đừng có mà áp dụng điều đó lên anh ở tương lai vì câu trẻ lời của anh sẽ là “Chết tiệt”.

Bài dịch từ QuoraVN trên Facebook

Cloud

Administrator
Mình thì viết 1 tin nhắn rất dài và khá drama, tóm lại là anh thương em.