This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Điện thoại Samsung bị lỗi "Samsungpositioning Tiếp tục dừng" khi update từ android 9 Pie lên android 10

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Mình chào tất cả các bạn.
Mình có con Samsung galaxy A6 đang chạy android 9. Sau khi mình cho nó lên android 10 thì lâu lâu nó cứ hiện cái thông báo lỗi Samsungpositioning như hình gây khó chịu.

Bạn nào biết cách sửa lỗi hoặc tắt cái thông báo này luôn thì giúp mình với. Xin cảm ơn các bạn.

Sửa lần cuối:

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Và đây là cách xử lý lỗi "Samsungpositioning tiếp tục dừng" cho bạn nào chưa biết cách làm.
Từ máy samsung Bạn vào Cài đặt/Ứng dụng/
trong ứng dụng nó có 3 dấu chấm ở góc trên, bên phải màn hình. Bạn hãy nhấn vào 3 dấu chấm đó và chọn
"Hiển thị Ứng dụng hệ thống"
giờ đây, bạn tìm cái "Samsungpositioning" và nhấn vào nó. sau đó chọn mục "Lưu Trữ" rồi chọn 2 mục "xóa bộ nhớ đệm" và chọn "xóa dữ liệu" (Nó hỏi tất cả dữ liệu sẽ xóa vĩnh viễn ...thì bạn cứ ok, chả sao đâu)
Cuối cùng là khởi động lại máy.

Đang rảnh nên mần luôn cái cái hình cho trực quan:

Bạn nhớ khởi động lại điện thoại nhé!

thanhthientd

Live Loving As Jesus
cảm ơn bạn rất nhiều, rất hữu ích cho ai bị lỗi cần tham khảo

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Hjhj cảm ơn bạn nhiều nha, mình chưa bị cái này nhưng thỉnh thoảng mình cũng hay vào y như bạn làm để xóa hết tất cả từ trên xuống dưới tất cả ứng dụng trong đó để dọn bớt cái file rác do các ứng dụng tạo ra cho trống bớt, sau khi làm như vậy mình cũng dọn dc kha kha file rác á bạn ??