Hỏi/ Thắc mắc - Điện thoại Samsung bị lỗi "Samsungpositioning Tiếp tục dừng" khi update từ android 9 Pie lên android 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Điện thoại Samsung bị lỗi "Samsungpositioning Tiếp tục dừng" khi update từ android 9 Pie lên android 10

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Mình chào tất cả các bạn.
Mình có con Samsung galaxy A6 đang chạy android 9. Sau khi mình cho nó lên android 10 thì lâu lâu nó cứ hiện cái thông báo lỗi Samsungpositioning như hình gây khó chịu.

Bạn nào biết cách sửa lỗi hoặc tắt cái thông báo này luôn thì giúp mình với. Xin cảm ơn các bạn.

Sửa lần cuối:

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Xin lỗi đã làm phiền các bạn.
Mình đã sửa được rồi, nhờ các mod nào lượn qua xóa bài dùm mình với.
Thôi thì bạn có thể hướng dẫn cho các bạn khác luôn ik, nếu ai có bị thì biết làm hihi. Cảm ơn bạn

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Và đây là cách xử lý lỗi "Samsungpositioning tiếp tục dừng" cho bạn nào chưa biết cách làm.
Từ máy samsung Bạn vào Cài đặt/Ứng dụng/
trong ứng dụng nó có 3 dấu chấm ở góc trên, bên phải màn hình. Bạn hãy nhấn vào 3 dấu chấm đó và chọn
"Hiển thị Ứng dụng hệ thống"
giờ đây, bạn tìm cái "Samsungpositioning" và nhấn vào nó. sau đó chọn mục "Lưu Trữ" rồi chọn 2 mục "xóa bộ nhớ đệm" và chọn "xóa dữ liệu" (Nó hỏi tất cả dữ liệu sẽ xóa vĩnh viễn ...thì bạn cứ ok, chả sao đâu)
Cuối cùng là khởi động lại máy.

Đang rảnh nên mần luôn cái cái hình cho trực quan:

Bạn nhớ khởi động lại điện thoại nhé!

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Và đây là cách xử lý lỗi "Samsungpositioning tiếp tục dừng" cho bạn nào chưa biết cách làm.
trong ứng dụng nó có 3 dấu chấm ở góc trên, bên phải màn hình. Bạn hãy nhấn vào 3 dấu chấm đó và chọn
giờ đây, bạn tìm cái "Samsungpositioning" và nhấn vào nó. sau đó chọn mục "Lưu Trữ" rồi chọn 2 mục "xóa bộ nhớ đệm" và chọn "xóa dữ liệu" (Nó hỏi tất cả dữ liệu sẽ xóa vĩnh viễn ...thì bạn cứ ok, chả sao đâu)

Xem phần đính kèm 10736 Xem phần đính kèm 10737 Xem phần đính kèm 10738

Xem phần đính kèm 10739 Xem phần đính kèm 10740 Xem phần đính kèm 10741

Xem phần đính kèm 10742 Xem phần đính kèm 10743

cảm ơn bạn rất nhiều, rất hữu ích cho ai bị lỗi cần tham khảo

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT

Xem phần đính kèm 10736 Xem phần đính kèm 10737 Xem phần đính kèm 10738

Xem phần đính kèm 10739 Xem phần đính kèm 10740 Xem phần đính kèm 10741

Xem phần đính kèm 10742 Xem phần đính kèm 10743

Hjhj cảm ơn bạn nhiều nha, mình chưa bị cái này nhưng thỉnh thoảng mình cũng hay vào y như bạn làm để xóa hết tất cả từ trên xuống dưới tất cả ứng dụng trong đó để dọn bớt cái file rác do các ứng dụng tạo ra cho trống bớt, sau khi làm như vậy mình cũng dọn dc kha kha file rác á bạn ??