"Diễn đàn Vn-Zoom không coi thành viên ra gì" | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

"Diễn đàn Vn-Zoom không coi thành viên ra gì"

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thì giỏi theo cách các Ad nói ở tiêu đề bài đó bạn, họ tham gia lâu, cũng có cống hiến...nhưng như vậy chưa phải là tất cả để có thể muốn làm gì thì làm
Tôi cũng nghĩ như bạn. Ở một tập thể hoạt động thì luôn có thứ bậc và nhiệm vụ mỗi người khác nhau theo sự phân công trước chứ không phải muốn làm gì thì làm, muốn làm phải theo quy định (quy chế) đã đề ra, không có chuyện sống lâu lên lão làng được.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Tôi cũng nghĩ như bạn. Ở một tập thể hoạt động thì luôn có thứ bậc và nhiệm vụ mỗi người khác nhau theo sự phân công trước chứ không phải muốn làm gì thì làm, muốn làm phải theo quy định (quy chế) đã đề ra, không có chuyện sống lâu lên lão làng được.
Đúng rồi bác, tập thể nó phải có nội quy chứ, không nội quy nó ra cái chợ sao đúng không bác, hay nghĩ ở lâu thì mọc sừng...? mọc sừng thì cưa sừng thôi, không thể để 1 vài cá nhân như vậy mà ảnh hưởng cả 1 tập thể được bác ạ :)

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đúng rồi bác, tập thể nó phải có nội quy chứ, không nội quy nó ra cái chợ sao đúng không bác, hay nghĩ ở lâu thì mọc sừng...? mọc sừng thì cưa sừng thôi, không thể để 1 vài cá nhân như vậy mà ảnh hưởng cả 1 tập thể được bác ạ
Cảm ơn Bác, tất cả vì một ý tưởng chung là đóng góp và xây dựng diễn đàn. Ta có cái hay, cái tốt phải biết chia sẽ trước là để kiểm nghiệm cái hay của mình, sau là có trách nhiệm với cộng đồng (diễn đàn); còn người có trách nhiệm và quản lý phải minh bạch, công tâm, hành xử theo đúng những gì mình đã đề ra, không để tình trạng tự tung, tự tác. Quản lý, điều hành mà thiếu kiểm tra thì không còn là quản lý, quản lý mà phát hiện những sai, sót mà không khắc phục, xử lý kịp thời là quản lý dở.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
key của mình là key avg tặng cho mình chứ ko phải đồ hack hay gì mà sợ bản quyền
mình lập topic share key avg cho a e tự dưng topic bị khóa comment chả hiểu vì lý do gì =))
Có thể bị phạm 1 vấn đề gì đó , chứ VNZ rất hoan nghênh tinh thần sẻ chia chia sẻ từ tất cả các thành viên .
Bạn vào box lập lại topic . nhớ là vnz ko có tiền lệ dẫn link đi nơi khác hầu QC cho 1 trang nào đó

thanhdh87

Rìu Sắt
Có thể bị phạm 1 vấn đề gì đó , chứ VNZ rất hoan nghênh tinh thần sẻ chia chia sẻ từ tất cả các thành viên .
Bạn vào box lập lại topic . nhớ là vnz ko có tiền lệ dẫn link đi nơi khác hầu QC cho 1 trang nào đó
mình chả dẫn link đi đâu cả.. chỉ có gửi mail cho a e tự cài ... khóa comment cũng ko thông báo gì với mình cả

nguyenkhang95

Búa Đá
Sẵn topic này ở đây em cũng xin nói luôn, em nói xong các bác BQT muốn làm gì em thì làm nhưng đây là điều mà em phải nói.
Thực sự diễn đàn VNZ bây giờ không còn sôi nổi và thái độ của các mod trong tưng box không còn lịch thiệp và tế nhị như ngày xưa khi còn diễn đàn cũ nữa. Chẳng hạn như một vài mod bên Box hệ điều hành Windows, chuyện là cách đây 2 năm em có thảo luận trong một bài post thảo luận và cài đặt Windows 10 và có chútt hiểu lầm, ngay lập tức em bị các mod bên đó nói em là láo lếu, bất đồng ngôn ngữ nên ấu trík không hiểu biết gì đủ thứ các kiểu, trong chuyện đó em cũng thừa nhận em có nói một số lời lẽ khó nghe và em đã có gửi lời xin lỗi đến các mod đo nhưng các mod không thèm đếm xỉa tới. Kể từ đó trở đi hễ em comment hỏi một điều gì hay chia sẻ điều gì thì các mod không trả lời giải đáp và thậm chí còn tự ý xóa comment của em, em có nhắn tin vào hộp thư riêng để hỏi nhưng các mod đều không trả lời. Đó là điều mà em muốn nói và có thể đây là những điều cuối cùng em viết trên diễn đàn mình bởi vì có thể những điều em nói trên đây khiến các admod và admin không hài lòng và em cxng sẽ bị khóa luôn tài khoản. Xin cảm ơn!

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Sẵn topic này ở đây em cũng xin nói luôn, em nói xong các bác BQT muốn làm gì em thì làm nhưng đây là điều mà em phải nói.
Thực sự diễn đàn VNZ bây giờ không còn sôi nổi và thái độ của các mod trong tưng box không còn lịch thiệp và tế nhị như ngày xưa khi còn diễn đàn cũ nữa. Chẳng hạn như một vài mod bên Box hệ điều hành Windows, chuyện là cách đây 2 năm em có thảo luận trong một bài post thảo luận và cài đặt Windows 10 và có chútt hiểu lầm, ngay lập tức em bị các mod bên đó nói em là láo lếu, bất đồng ngôn ngữ nên ấu trík không hiểu biết gì đủ thứ các kiểu, trong chuyện đó em cũng thừa nhận em có nói một số lời lẽ khó nghe và em đã có gửi lời xin lỗi đến các mod đo nhưng các mod không thèm đếm xỉa tới. Kể từ đó trở đi hễ em comment hỏi một điều gì hay chia sẻ điều gì thì các mod không trả lời giải đáp và thậm chí còn tự ý xóa comment của em, em có nhắn tin vào hộp thư riêng để hỏi nhưng các mod đều không trả lời. Đó là điều mà em muốn nói và có thể đây là những điều cuối cùng em viết trên diễn đàn mình bởi vì có thể những điều em nói trên đây khiến các admod và admin không hài lòng và em cxng sẽ bị khóa luôn tài khoản. Xin cảm ơn!
Chú này thù dai khiếp.
Anh tha, không khóa tài khoản chú nhé.

dammage

Rìu Chiến
diễn đàn là của mem chứ không phải của mod, mod chỉ quản lí thôi, mem bỏ đi hết thì diễn đàn trở thành cái xác sống như vnsharing hay congdongcviet, đừng vì vài người quản lí mà từ bỏ cả cộng đồng bạn ơi

haivu

Administrator
Thành viên BQT
diễn đàn là của mem chứ không phải của mod, mod chỉ quản lí thôi, mem bỏ đi hết thì diễn đàn trở thành cái xác sống như vnsharing hay congdongcviet, đừng vì vài người quản lí mà từ bỏ cả cộng đồng bạn ơi
Sẵn đây mình cũng góp ý cùng mọi người:
Min mod hay mem thì đều là con người, và con người thì lắm khi "không thực sự hoạt động tốt".
Cuộc đời là chuỗi dài vận động đánh trâu.
Vậy nên khi có việc gì "không thực sự hoạt động tốt" hãy mạnh mẽ vào box góp ý nêu lên, để mọi người cùng trao đổi góp ý với nhau, bày tỏ quan điểm góc nhìn từ nhiều phía - đừng dễ dàng buông bỏ...

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT
Sẵn topic này ở đây em cũng xin nói luôn, em nói xong cáchaivu BQT muốn làm gì em thì làm nhưng đây là điều mà em phải nói.

Chào chú em, còn nhớ mình chứ :) min hay móc cũng là người nên phải có lúc này lúc nọ chứ nhỉ, k hỏi được người này sao không hỏi người khác. @haivu ừ nhỉ :D

zzaliaszz

Rìu Chiến
Có những tình tiết dẫn đến hệ lụy là do con người ko khéo xử , cho dù họ làm đúng .
MOD quản lý rum thì theo luật , nhưng cách hành văn ko khéo dẫn đến member bất cần phủi đít ra đi , vì họ đâu có lấy gì ở rum , ngược lại họ đem tài nguyên vào thế mà chỉ vì ko khéo xử thế là chấp nhận bị BAN để ra đi
Ngày trước thấy Bác cố chấp lắm. Giờ khác rồi :d :D

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User
Theo ý kiến khiêm tốn của tôi, tôi rất biết ơn những người kiểm duyệt và quản trị viên vì sự kiên nhẫn mà họ dành cho người dùng khiêm tốn này. Sự khác biệt về ngôn ngữ và văn hóa có nghĩa là đôi khi họ phải kiên nhẫn. Tôi cảm ơn họ từ tận đáy lòng.
Về vấn đề ngôn ngữ, tôi cố gắng hết sức để không mắc phải những sai sót gây khó chịu cho một số người dùng, nếu không thì đây là một diễn đàn nhìn chung có không khí tốt, chắc chắn nhờ sự làm việc tốt của nhân viên
Về quy tắc, tôi được biết một số diễn đàn, quản trị phải cứng rắn với một số người dùng và dễ dãi hơn với những người khác tùy thuộc vào lý lịch của từng người dùng và cung cấp công lý vì lợi ích của số đông.

PepePE từ Tây Ban Nha với tình yêu

dungltcd

Lạt Ma
Theo ý kiến khiêm tốn của tôi, tôi rất biết ơn những người kiểm duyệt và quản trị viên vì sự kiên nhẫn mà họ dành cho người dùng khiêm tốn này. Sự khác biệt về ngôn ngữ và văn hóa có nghĩa là đôi khi họ phải kiên nhẫn. Tôi cảm ơn họ từ tận đáy lòng.
Về vấn đề ngôn ngữ, tôi cố gắng hết sức để không mắc phải những sai sót gây khó chịu cho một số người dùng, nếu không thì đây là một diễn đàn nhìn chung có không khí tốt, chắc chắn nhờ sự làm việc tốt của nhân viên
Về quy tắc, tôi được biết một số diễn đàn, quản trị phải cứng rắn với một số người dùng và dễ dãi hơn với những người khác tùy thuộc vào lý lịch của từng người dùng và cung cấp công lý vì lợi ích của số đông.

PepePE từ Tây Ban Nha với tình yêu
Bác đến từ xứ Bò tót mà giao tiếp tiếng việt quá ngon, có khi còn ngon hơn khối bạn trong nước. :D