"Diễn đàn Vn-Zoom không coi thành viên ra gì" | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

"Diễn đàn Vn-Zoom không coi thành viên ra gì"

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Có những tình tiết dẫn đến hệ lụy là do con người ko khéo xử , cho dù họ làm đúng .
MOD quản lý rum thì theo luật , nhưng cách hành văn ko khéo dẫn đến member bất cần phủi đít ra đi , vì họ đâu có lấy gì ở rum , ngược lại họ đem tài nguyên vào thế mà chỉ vì ko khéo xử thế là chấp nhận bị BAN để ra đi

Cloud

Administrator
Có những tình tiết dẫn đến hệ lụy là do con người ko khéo xử , cho dù họ làm đúng .
MOD quản lý rum thì theo luật , nhưng cách hành văn ko khéo dẫn đến member bất cần phủi đít ra đi , vì họ đâu có lấy gì ở rum , ngược lại họ đem tài nguyên vào thế mà chỉ vì ko khéo xử thế là chấp nhận bị BAN để ra đi

Không phủ nhật bác nói sai hay đúng vì đó là cách nhìn nhận "họ" thấy trước mắt hoặc được nghe kể lại, BQT không giải thích. Không phải ai cũng đủ khéo léo để dung hoà tất cả các mqh trong đời sống (kể cả mqh trong gia đình). Không thể bắt Mod, Admin phải giỏi về kỹ năng cứng lẫn kỹ năng mềm (hoàn hảo thì không có rồi, chỉ có phát triển từng ngày).

Nếu trường hợp bác nói về nhân vật của topic thì nhân vật này đã lấy đi sự tin tưởng và tín nhiệm của anh em BQT (nói một cách thân thiết), họ đem tài nguyên đi khắp nơi và VNZ là nơi phù hợp để họ ở lại vì họ có cộng đồng để hỗ trợ lẫn nhau. Khi họ không khéo và BQT cũng đã tử tế thì việc tất yếu sẽ xảy ra.

dammage

Rìu Chiến
người trầm tính nhất mà tui biết trên forum này

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Không phủ "nhật"....
sai lỗi chính tả, 1 điểm về chỗ =)
nói chung là mỗi cây mỗi sâu, mỗi nhà mỗi cảnh, chúng ta hoạt động là cộng đồng giúp đỡ lẫn nhau là chính
vậy thì ai hiểu cũng tốt, k hiểu cũng k sao, dù sao thì giang sơn còn đó, chỉ có vua là thay đổi, chùa vẫn trơ gan cùng tuế nguyệt, chỉ có trụ trì, khách viếng, tăng ni là thay đổi theo thời gian, nhưng dù thay đổi thế nào, thì mỗi chiều vẫn vọng đưa tiếng chuông chùa xa xa...

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Hôm nay mới đọc được bài viết này! Nhìn chung với mình, càng đóng góp cho diễn đàn nhiều, thì càng phải gương mẫu, chuẩn mực. Mình không thích kiểu cống hiến được một thời gian lại muốn đòi hỏi chế độ, thế này, thế khác. "Hữu xạ tự nhiên hương", mọi thứ đều đã được định sẵn, và đều có lý do của nó, thì tốt nhất chúng ta nên đi theo.

Hơn nữa, tham gia diễn đàn cần xác định là phục vụ cho tập thể, cho mọi người, giúp đỡ một cách vô vị lợi, không màng đến bất kỳ thứ gì. Chỉ khi đó thì chúng ta mới có thể làm mọi thứ một cách bền vững vượt thời gian.

Tốt hơn cả, tập trung tốt vào công việc, giúp đỡ càng nhiều người càng tốt, học hỏi mọi thứ, phát huy ưu điểm, khắc phục nhược điểm, tiếp thu ý kiến từ mọi người, để hoàn thiện bản thân trong khả năng tốt nhất!

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Hôm nay mới đọc được bài viết này! Nhìn chung với mình, càng đóng góp cho diễn đàn nhiều, thì càng phải gương mẫu, chuẩn mực. Mình không thích kiểu cống hiến được một thời gian lại muốn đòi hỏi chế độ, thế này, thế khác. "Hữu xạ tự nhiên hương", mọi thứ đều đã được định sẵn, và đều có lý do của nó, thì tốt nhất chúng ta nên đi theo.

Hơn nữa, tham gia diễn đàn cần xác định là phục vụ cho tập thể, cho mọi người, giúp đỡ một cách vô vị lợi, không màng đến bất kỳ thứ gì. Chỉ khi đó thì chúng ta mới có thể làm mọi thứ một cách bền vững vượt thời gian.

Tốt hơn cả, tập trung tốt vào công việc, giúp đỡ càng nhiều người càng tốt, học hỏi mọi thứ, phát huy ưu điểm, khắc phục nhược điểm, tiếp thu ý kiến từ mọi người, để hoàn thiện bản thân trong khả năng tốt nhất!
đúng ý mình luôn, nên tập trung vào công việc, sẵn sàng giúp đỡ người khác, và luôn học hỏi (người Nhật) mọi lúc mọi nơi

3rd V Nguyen

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Sếp ấy nói đúng mà, người nhật họ chịu đựng rất giỏi và tận tâm với công việc nữa....Ý thức rất cao....Còn sai sai là do mình nghĩ sai sai thôi {rofl}{rofl}{EMO_022}
ủng hộ bác, nói thật theo thực tế thì người Nhật có ý thức cực kì cao... Họ không thể bạ nào làm nấy như một vài người ở Việt Nam được.

Hamano Kaito

Moderator
ủng hộ bác, nói thật theo thực tế thì người Nhật có ý thức cực kì cao... Họ không thể bạ nào làm nấy như một vài người ở Việt Nam được.

Ở đâu cũng có người tốt và xấu, ngay cả đất nước MẶT TRỜI MỌC (JP). Đừng lôi ý của mình ra rồi nói xuyên nói xỏ người khác nha bạn. {nosebleed}

3rd V Nguyen

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Ở đâu cũng có người tốt và xấu, ngay cả đất nước MẶT TRỜI MỌC (JP). Đừng lôi ý của mình ra rồi nói xuyên nói xỏ người khác nha bạn. {nosebleed}
Em đâu có nói là ai cũng tốt đâu bác, ý em là bên đó hầu hết họ đều có ý thức, vì thế nên nước họ mới phát triển.

Hamano Kaito

Moderator
Em đâu có nói là ai cũng tốt đâu bác, ý em là bên đó hầu hết họ đều có ý thức, vì thế nên nước họ mới phát triển.

Mỗi đất nước sẽ tự tạo cho mình TINH THẦN DÂN TỘC khác nhau. Mình cần phải học hỏi nhiều ở các đất nước khác mà bạn. Ở VN mình cũng ko ít người tốt đâu bạn, nhiều lúc mình thấy họ tốt vô bờ bến luôn ấy..........?

3rd V Nguyen

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Mỗi đất nước sẽ tự tạo cho mình TINH THẦN DÂN TỘC khác nhau. Mình cần phải học hỏi nhiều ở các đất nước khác mà bạn. Ở VN mình cũng ko ít người tốt đâu bạn, nhiều lúc mình thấy họ tốt vô bờ bến luôn ấy..........?
Thì thế thôi bác ơi cho e xin, e biết lỗi rồi {burn_joss_stick}

hd00842

Búa Gỗ
Mình chẳng quan tâm ai đúng ai sai chỉ nói mỗi câu như này, forum của ông nào lập ra domain của ông nào hosting của ông nào code của ông nào thì ông ấy có quyền cao nhất thôi muốn làm gì thì làm để cả dừng hoạt động forum với 1 click chuột. Đơn giản vậy thôi

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Mod mà như thế này thì tiễn ngay và luôn các Ad và Mod ạ, diễn đàn là nơi giao lưu chia sẻ kinh nghiệm của mọi người với nhau. Người tài còn có người khác cao hơn chứ, cứ nghĩ mình giỏi rồi muốn làm gì thì làm sao :mad::mad::mad:

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Giỏi thì chưa biết nha
Thì giỏi theo cách các Ad nói ở tiêu đề bài đó bạn, họ tham gia lâu, cũng có cống hiến...nhưng như vậy chưa phải là tất cả để có thể muốn làm gì thì làm