PM Hệ thống - Deep Freeze Enterprise v8.57.220.5544 & Standard v8.56.020.5542 Full - Đóng băng ổ cứng máy tính | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Hệ thống Deep Freeze Enterprise v8.57.220.5544 & Standard v8.56.020.5542 Full - Đóng băng ổ cứng máy tính

quocvietvan

Rìu Chiến Bạc

Deep Freeze là phần mềm đóng băng ổ cứng hiệu quả, giúp loại bỏ tất cả thay đổi được thực hiện với hệ thống và khôi phục lại máy tính trở về trạng thái ban đầu. Với Với Deep Freeze , người dùng không còn phải lo lắng bị lây nhiễm virus hay vô tình cài đặt thêm toolbar, quảng cáo trong quá trình cài đặt phần mềm.

Bên cạnh đó, nó còn được khuyến khích sử dụng khi bạn thực sự không muốn người khác thực hiện những thay đổi không cần thiết với hệ thống của mình. Đơn giản, khi Deep Freeze được kích hoạt, nó sẽ cài đặt tất cả thiết lập ban đầu của máy tính trong lần khởi động kế tiếp. Nhờ đó, bạn sẽ tránh bị lây nhiễm virus, vô tình cài đặt toolbar hay một số phần mềm lạ không rõ nguồn gốc, làm ảnh hưởng tới hệ thống.

DeepFreeze sẽ ngay lập tức bảo vệ và giữ nguyên các cấu hình máy tính ban đầu, đồng thời đóng băng ổ cứng, nhờ đó loại bỏ nhu cầu bảo trì máy tính thường xuyên trong khi cho phép truy cập máy trạm không bị hạn chế. Bất kể những thay đổi được thực hiện với máy trạm, đơn giản chỉ cần khởi động lại để cài đặt máy tính trở về trạng thái ban đầu. Kết quả là mạng máy tính được bảo vệ và hoàn toàn không chứa virus hay chương trình không mong muốn nào.

Deep Freeze cung cấp nhiều chế độ bảo vệ ổ cứng thông minh, có thể tùy chọn đóng băng một hay nhiều ổ cứng cùng lúc, để tạo sự tối ưu trong công việc. Ở lần khởi động đầu tiên chương trình sẽ yêu cầu các bạn nhập mật khẩu để bảo vệ chế độ đóng băng này. Hãy nhớ mật khẩu này để xác minh khi chỉnh sửa chế độ hoặc gỡ bỏ phần mềm.

Tính năng chính của Deep Freeze Standard

Bảo mật và vận hành

Công nghệ tăng cường an ninh trong Deep Freeze Standard kết hợp với bảo vệ Master Boot Record (MBR) khỏi tiêm nhiễm rootkit, tạo nên hàng rào bảo mật hệ thống bất khả xâm phạm.
  • Bảo mật Master Boot Record (MBR).
  • Cửa sổ Boot Control cung cấp tính năng reboot ngay lập tức.
  • Sử dụng Stealth Mode để ẩn Deep Freeze khỏi khay hệ thống.
Tùy chọn ghi nhớ dữ liệu

Deep Freeze Standard lưu lại dữ liệu qua các lần reboot bằng cách điều hướng cả dữ liệu người dùng và ứng dụng lên bộ nhớ ngoài hoặc drive mạng.
  • Ghi nhớ dữ liệu qua nhiều lần reboot bằng cách điều hướng dữ liệu người dùng và dữ liệu lên driver Thawed.
  • Sử dụng ThawSpace để lưu chương trình, tập tin hoặc tiến hành những thay đổi tạm thời.
  • Chỉ định kích thước ThawSpace và host drive.
  • Điều hướng dữ liệu lưu trữ trên drive mạng cùng Data Igloo.
Tùy chọn triển khai và khả năng tương tác

Dễ dàng triển khai Faronics Deep Freeze Standard thực thi một vài nhiệm vụ sau:
  • Tùy chọn triển khai dễ bao gồm một cài đặt triển khai mạng nhanh trên nền, triển khai một phần giải pháp sao lưu.
  • Cung cấp tùy chọn triển khai nhiều máy trạm như một phần của nhiệm vụ sao lưu chính.
Bảo vệ tuyệt đối

Deep Freeze Standard cung cấp bảo vệ toàn diện cho hệ thống IT
  • Đảm bảo khôi phục 100% máy trạm khi khởi động lại
  • Cung cấp bảo vệ bằng mật khẩu và bảo mật tuyệt đối
  • Bảo vệ nhiều ổ cứng và phân vùng.
Tích hợp và tương thích
  • Deep Freeze Standard làm việc với hàng loạt ổ cứng và file hệ thống.
  • Hỗ trợ môi trường multi-boot.
  • Tương thích Fast User Switching.
  • Hỗ trợ ổ cứng SSD, SCSI, ATA, SATA, IDE.
  • Hỗ trợ FAT, FAT32, NTFS, đĩa basic và dynamic.
  • Bản địa hóa sang 6 ngôn ngữ.

Tóm lại, Deep Freeze Standard mang tới mọi thứ bạn cần để bảo vệ công việc trên máy tính. Về cơ bản, nó loại bỏ thời gian chết máy tính bằng cách đảo ngược các thay đổi độc hại hoặc không chủ đích bằng một khởi động lại đơn giản. Hãy thử Deep Freeze Standard, chắc chắn bạn sẽ thích nó lắm đấy.

Những cập nhật trong Deep Freeze Standard

Deep Freeze Standard 8.55.020.5505

Sửa lỗi
  • 23667 Đã giải quyết vấn đề trong một số trường hợp có lỗi (DRIVER_IRQL_NOT_LESS_OR_EQUAL) được hiển thị khi khởi động lại. (Trường hợp số JBQ-785-64557)
  • 23910 - Giải quyết vấn đề trong đó máy trạm Deep Freeze đang hiển thị thông báo hết hạn thời gian gia hạn kích hoạt trên máy đã được kích hoạt. (Trường hợp số -censor--196-65962, VLU-618-32697, BYD-550-11633)
  • 24292 - Windows 10 phiên bản 1803: giải quyết vấn đề trong đó máy trạm Deep Freeze không khởi động sau khi bật Memory Integrity trong cài đặt Core Isolation. (Trường hợp số FXX-297-69839)
Và sửa các vấn đề đã biết khi kết nối Deep Freeze Cloud.

Deep Freeze Standard 8.53.020.5458
  • Sửa lỗi nơi workstation chạy Deep Freeze không mount USB 3 thiết bị lưu trữ như drive.
  • Sửa lỗi ThawSpaces tạo Deep Freeze Standard xuất hiện Frozen nếu driver FarSpace thuộc về phiên bản Enterprise hoặc Cloud.
  • Sửa lỗi nơi workstation không thể truy cập drive 5TB trong khi đóng băng.
  • Sửa lỗi cài đặt Deep Freeze trên hệ thống với drive eMMC.
  • Sửa lỗi Deep Freeze khiến BSOD trên hệ thống có từ 4TB trở lên.
  • Sửa lỗi workstation chạy Windows 8 hoặc 10 vô hiệu hóa bản ghi lỗi hệ thống khi cài đặt Deep Freeze.
  • Sửa lỗi ứng dụng DFServ.EXE không chạy khi khởi động hệ thống.
  • Sửa lỗi BSOD khi cài đặt phần mềm diệt virus BitDefender Anti-Virus.
  • Sửa lỗi nơi Deep Freeze không hoàn tất quá trình cấu hình Windows Update và máy tính khởi động lại trong một số trường hợp.
Hỗ trợ hệ điều hành: Windows XP/Vista/7/8/10

Hỗ trợ ổ cứng SSD, SCSI, ATA, SATA và IDE
Hỗ trợ các ổ đĩa basic và dynamic FAT, FAT32, NTFS

Cập nhật Faronics Deep Freeze Enterprise v8.57.220.5544 & Standard v8.56.020.5542

Trang chủ
:
Chúng tôi không chia sẻ link phần mềm bản quyền trực tiếp tại diễn đàn, có thể mua sản phẩm trực tiếp, nếu bạn không đủ kinh phí chúng tôi đề xuất bạn có thể chuyển hướng tải về sản phẩm tại đây.

Mã Hex tải phần mềm:

Để hiển thị link tải qua đoạn mã Hex bên trên, các bạn làm theo thứ tự các bước như sau:

1. Truy cập trang web:

2. Kéo xuống mục Hex to Text Converter, copy mã bên trên vào ô Hex String, sau đó nhấn nút Convert. Khi nhấn Convert xong, ở mục Result sẽ hiển thị link tải, lúc này các bạn chỉ việc copy link tải vào trình duyệt web và tải phần mềm về máy là xong.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi chưa dùng đóng băng lấy 1 lần , vì vậy kình nghiệm ko có . Các cô bác nào đã tùng dùng qua xin cho vài ý đóng góp .
1/ Lợi . Cái lợi là ko sợ virus tấn công ổ đã đóng băng .
2/ Hại . Chưa rõ (xin cho biết về cái hại này nó có ko ạ)
Và đồng thời các cô các bác phân tích giúp giữa các soft đóng băng thì software nào nên dùng và ko nên dùng cho từng trường hợp , cho từng máy tính khác nhau
Xin cảm ơn

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Tôi chưa dùng đóng băng lấy 1 lần , vì vậy kình nghiệm ko có . Các cô bác nào đã tùng dùng qua xin cho vài ý đóng góp .
1/ Lợi . Cái lợi là ko sợ virus tấn công ổ đã đóng băng .
2/ Hại . Chưa rõ (xin cho biết về cái hại này nó có ko ạ)
Và đồng thời các cô các bác phân tích giúp giữa các soft đóng băng thì software nào nên dùng và ko nên dùng cho từng trường hợp , cho từng máy tính khác nhau
Xin cảm ơn

Cháu chào bác sec0. Cháu có một số ý muốn được thảo luận với bác và mọi người cho vui, đương nhiên về mặt quan điểm thì mỗi người sẽ có một quan điểm khác nhau (phụ thuộc vào kinh nghiệm mà họ sử dụng máy tính), và nếu có gì sai sót xin bác và mọi người cùng bỏ qua ạ :D
Về mặt lợi:
- Không sợ virus tấn công, không cần lo lắng về việc ghost lại máy hay cài lại Windows vì lỗi trời ơi đất hỡi.
- Máy luôn chạy trơn tru vì các file rác được xả ra sau khi sử dụng các phần mềm sẽ bị mất đi sau khi reset máy, file rác sẽ không thể tồn đọng từ ngày này qua tháng khác.
- Giữ regedit luôn ở trạng thái ban đầu như mới thiết lập.
- Cài test game, phần mềm thoải mái và trải nghiệm mọi thứ từ chúng mà không cần lo lắng về các vấn đề khác.
Về mặt hại:
- Nếu làm việc và lưu dữ liệu trên ổ C sẽ bị mất dữ liệu sau mỗi lần khởi động lại máy (nhiều khi không để ý, hoặc quên mất là đang cài đóng băng trên máy), với những dữ liệu quan trọng nữa thì thực sự là một tai họa.
- Tạo ra sự phiền phức và rắc rối mỗi khi muốn cài chương trình mới (xả băng trước khi cài và đóng băng lại sau khi cài xong).
- Ổ cứng sẽ nhanh chóng bị hỏng, bị hư (bad sector) sau mỗi lần reset máy, tiến trình này gần giống như là ghost nên rất có hại cho ổ cứng.

Theo cháu thì cách tốt nhất là không nên dùng, lựa chọn một phần mềm virus đủ tốt, có key bản quyền để bảo vệ máy tính. Và nếu muốn test phần mềm, game hoặc kiểm tra xem có virus hay không thì bác có thể dùng phần mềm tạo máy ảo (VMWare hoặc VirtualBox), hoặc ứng dụng Sandboxie (tạo môi trường ảo ngay trên hệ điều hành Windows). Với các phần mềm tạo máy ảo có chức năng Snapshot rất hay. Tạo một điểm khôi phục ban đầu cho nó, từ sau bác có thể cài thoải mái các phần mềm trên máy ảo, sau đó bác tắt máy ảo đi và lần sau mở máy ảo lên khôi phục đúng điểm Snapshot đó thì nó sẽ quay trở lại về Snapshot ban đầu mà bác đã tạo ra.

Một số ý kiến thảo luận từ cháu ạ :D

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn mod phi... nhiều về sự phân tích rõ ràng rành mạch như trên
Đúng là mọi sự thể trên đời này đều có 2 mặt , rõ ràng dữ liệu quan trọng lưu trên desktop mà đóng băng thì tai hại ko lường ,
Cũng may là từ hồi nào đến bây giờ chưa bao giờ dùng đóng băng Cảm ơn bạn nhiều !!!

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Cảm ơn mod phi... nhiều về sự phân tích rõ ràng rành mạch như trên
Đúng là mọi sự thể trên đời này đều có 2 mặt , rõ ràng dữ liệu quan trọng lưu trên desktop mà đóng băng thì tai hại ko lường ,
Cũng may là từ hồi nào đến bây giờ chưa bao giờ dùng đóng băng Cảm ơn bạn nhiều !!!

Dạ :D hehe :D Thực sự thì nếu ai đó mở quán Internet thì nên dùng đóng băng, vì những mặt lợi mà nó có thể đáp ứng được. Còn nếu là máy cá nhân, máy để làm việc thì đúng thực sự là không nên bác ạ :D Được cái lọ thì mất cái chai bác ạ :D

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi cũng chưa dùng Deep Freeze bao giờ, trước đây có dùng thử soft tên là Shadow...... gì đó, cái này cũng gần giống như đóng băng, cũng dùng để bảo vệ máy, test các softwares. Có lần tôi quên chỉnh lại, làm luôn bản Backup, sau đó restore lại thì không boot vào Windows được nữa. Từ đó tôi dẹp luôn không dùng. Thời đó tôi hay check boot cứu hộ giùm một số bạn, có bạn khuyên nên chạy cái Shadow...... trước để bảo vệ máy, vì vậy tôi mới dùng.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Tôi cũng chưa dùng Deep Freeze bao giờ, trước đây có dùng thử soft tên là Shadow...... gì đó, cái này cũng gần giống như đóng băng, cũng dùng để bảo vệ máy, test các softwares. Có lần tôi quên chỉnh lại, làm luôn bản Backup, sau đó restore lại thì không boot vào Windows được nữa. Từ đó tôi dẹp luôn không dùng. Thời đó tôi hay check boot cứu hộ giùm một số bạn, có bạn khuyên nên chạy cái Shadow...... trước để bảo vệ máy, vì vậy tôi mới dùng.

Hehe. Đúng như ý trên cháu nói luôn, nhiều khi mình cài vào rồi mà quên mất là mình đang cài đóng băng, mà làm một việc gì đó nhưng chưa xả băng ra là cực kỳ ức chế, mất hết dữ liệu. Nếu bác có test soft thì bác dùng máy ảo VMWare hay VirtualBox là khỏe nhất (hiện cháu đang áp dụng cách này để test mọi phần mềm trước khi post lên diễn đàn). Test xong đủ thứ rồi bạn chỉ việc tắt phần mềm đi và mở lại Snapshot ban đầu là mọi thứ lại quay về như cũ :D Tuy nhiên nếu máy có cấu hình mạnh thì dùng máy ảo sẽ đỡ cực và vất vả hơn, máy yếu quá thì dùng đúng là cực hình. Đến lúc này lại phải chuyển sang Sandboxie.

quocvietvan

Rìu Chiến Bạc
bác nào up lại file được không ah? Link fshare die rồi :)
Cập nhật Faronics Deep Freeze Enterprise v8.57.220.5544 & Standard v8.56.020.5542 @phj4nhpr09xx

Faronics Deep Freeze Enterprise v8.57.220.5544 chưa active được, trên server active xong, build file cài cho client, client cài xong bị báo Pending Activation chưa biết làm sao, ae nào done hướng dẫn với thanks

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Ad ơi, bạn có phần mềm net support school phiên bản 12 + Cr@ck không? mình tìm trên mạng hoài ko cài được, sẵn tiện vào hỏi bạn luôn, thanks.

Link download thì có, nhưng mình tải về test thì đều bị lỗi, không bị lỗi cài đặt thì bị lỗi cr@ck. Mình tìm tất cả các trang rồi đều như vậy, thành ra bạn cần phải dùng một phần mềm khác có cùng tính năng với phần mềm này thôi :D
Chúc bạn vui vẻ khi tham gia diễn đàn!

deptraiitnoi

Gà con
Bản standard mình cài xong làm các bước như hướng dẫn mà thay file xong -> mở lại services -> reset máy -> phần mềm ko lên nữa luôn

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
bản enterprise mình active được mà tại thấy giao diện nó ko dễ dùng như standard cài phát ăn luôno_O

Xài luôn Enterprise đi bạn, chứ mình chưa cài Standard, chưa test nó nên không dám phán bừa :D

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Xài luôn Enterprise đi bạn, chứ mình chưa cài Standard, chưa test nó nên không dám phán bừa :D

Nó báo Pending Activation thì cách xử lý thế nào vậy ad :D Thanks
Với lại mình Cr-ack theo hướng dẫn sau nhưng khi reset lại cũng không thấy con gấu, dù đã mở lại trong services.msc, ad hướng dẫn thao tác Cr-ack với nhé.

1 - Disable Service called "DFServ.exe" from services.msc
2 - Restart you compuer in normal mode
3 - Replace Patched file over the original "Persi0.sys"
4 - Enable the service "DFServ.exe" again,then restart your computer...

tw2ts

Búa Gỗ
Ad ơi, bạn có phần mềm net support school phiên bản 12 + Cr@ck không? mình tìm trên mạng hoài ko cài được, sẵn tiện vào hỏi bạn luôn, thanks.
mình thì đang dùng bản 11 + cr@k. Mấy bản này đa số bị 1 lỗi chung là file cài đặt nó check date và phiên bản. Nếu phiên bản cũ mà date mới thì nó bắt update lên bản mới nhất mới cho cài. Thường mình toàn phải ngắt mạng và chỉnh lùi khoảng thời gian về lúc phiên bản đó mới ra mắt thì nó mới cho cài. Chưa test bản 12 nên ko rõ.