Hỏi/ Thắc mắc - Đặt ip tỉnh cho swicth 24 port? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Đặt ip tỉnh cho swicth 24 port?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Đại Chúa Tể

Rìu Bạc
Mình muốn đặt ip tỉnh cho switch 24 port thì phải làm sao? Các bạn giúp mình với? Thanks!
Đặt IP tĩnh thì thiết đặt trực tiếp trên Modem luôn
VD: Cty mình có 50 máy bàn mà chỉ có 1 Modem tích hợp Wifi luôn. Nếu đặt IP động thì chắc chắn sẽ bị trùng IP. Cho nên mình quy hoạch như sau: Modem: (192.168.0.1)
1: Máy bàn: Tất cả đặt IP tĩnh từ 192.168.0.100 - 192.168.0.200
2: Modem: Đặt cung cấp IP động từ (192.168.0.10 - 192.168.0.99)
Như vậy sẽ không bị trùng IP cho máy tính. Mặc định IP động sẽ cung cấp cho Laptop và SmartPhone.

caduoicakho

Rìu Sắt
Mình muốn đặt ip tỉnh cho switch 24 port thì phải làm sao? Các bạn giúp mình với? Thanks!
Có nhiều cách để làm, bạn chọn 1 cách rồi tham khảo nhé.
Cách 1:
  • Bước 1: Với trường hợp switch có IP nhưng ta chưa biết, bạn tiến hành scan IP. Làm theo cách của bạn này nhé
  • Bước 2: tiến hành đăng nhập bằng IP DHCP, login bằng username / pass mặc định và tiến hành set IP tĩnh cho switch.
Cách 2:
  • Trong trường hợp không biết IP switch, không thể quản trị bằng web khi làm cách 1, ta tiến hành cách 2 là kết nối bằng console
  • Cách này sẽ cho ta kết nối trực tiếp từ máy tính - switch qua cổng COM
  • Sử dụng các phần mềm như putty, extraputy ..v..v để kết nối và cấu hình.
  • Tùy vào hãng mà có các tệp lệnh để cấu hình, tinh chỉnh IP quản trị và các chức năng khác. Ban tham khảo google thêm để có thông tin chi tiết nhé
P/s: Gợi ý từ khóa tìm bởi anh Google như sau:
Mã:
Hướng dẫn cách console + "model Switch"
Enable web login + "model Switch"
Enable IP manangement + "model Switch"
Chúc bạn thành công

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.