Thảo luận - Đánh giá hosting nào tốt ở Việt Nam? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Đánh giá hosting nào tốt ở Việt Nam?

Duynet12

Gà con
Theo digistar thì có rank này, nhưng thực tế Mắt Bão làm cho mình quả host quản lý bằng Plesk khó xài và cực chán. thêm nữa mình mua gói host 4 domain nhưng chỉ hỗ trợ 1 email domain, nản. mình đã dùng PA nhưng họ chăm sóc khách hàng chán lắm, chậm và chán lắm. còn những cái tên còn lại ae đang dùng host nào cho mình sin ý kiến với nha, cám ơn rất nhiều ạ!
  1. Mắt Bão – ODS
  2. DIGISTAR
  3. PA Việt Nam
  4. Nhân Hòa
  5. Viettel
  6. Tenten
  7. FPT
  8. VDC
  9. Vdata
  10. Vhost

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình dùng digistar. Blog của mình nhỏ và thấy dùng ổn. Hỗ trợ tốt, nhiệt tình.

jetaime26

Búa Gỗ
Theo digistar thì có rank này, nhưng thực tế Mắt Bão làm cho mình quả host quản lý bằng Plesk khó xài và cực chán. thêm nữa mình mua gói host 4 domain nhưng chỉ hỗ trợ 1 email domain, nản. mình đã dùng PA nhưng họ chăm sóc khách hàng chán lắm, chậm và chán lắm. còn những cái tên còn lại ae đang dùng host nào cho mình sin ý kiến với nha, cám ơn rất nhiều ạ!
  1. Mắt Bão – ODS
  2. DIGISTAR
  3. PA Việt Nam
  4. Nhân Hòa
  5. Viettel
  6. Tenten
  7. FPT
  8. VDC
  9. Vdata
  10. Vhost
Nếu thấy cái nào cũng chán, thì bác thuê vps dựng xài đi bác :D

dosonpk

Rìu Sắt
Cũng như các nhà mạng internet thôi. Cáu lên lại đổi mạng, xài quay vòng chứ ko có sự lựa chọn nào tốt hơn.

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Tinohost cũng được, giá hợp lý và hay khuyến mại. Hôm trước mua đúng dịp 30/4-1/5 được trả 120% về tài khoản (tài khoản trong tinohost), tiếp tục dùng tiền khuyến mại này gia hạn thêm 3 năm nữa vẫn còn dư :)

Sofadinhtuyen

Búa Gỗ
Tinohost cũng được, giá hợp lý và hay khuyến mại. Hôm trước mua đúng dịp 30/4-1/5 được trả 120% về tài khoản (tài khoản trong tinohost), tiếp tục dùng tiền khuyến mại này gia hạn thêm 3 năm nữa vẫn còn dư :)
Em cũng đăng ký cái tinohost đó. Đăng ký 2 cái 120k mà dùng 3 năm lận. Có khi nó để đăng ký 1 phần xong sau điều chỉnh lai thông số.Đang dùng Azdigi thấy cũng đc!

vhieuad

Búa Đá
Trong này không có nhân viên sell của Tino à

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi
Mình thấy Keyweb thì giá cả khá tốt nhưng do chưa trải nghiệm nên không biết rõ, ai trải nghiệm rồi có thể cho mình xin ý kiến với nhé!

Windows XPE

Búa Đá Đôi
Theo trung tâm Internet Việt Nam VNNIC thì các nhà đăng ký lớn ở Việt nam có danh sách trong này :
VNNIC

DatFG2020

Gà con
các cty này nó đi thuê lại hosting của các cty như Godaddy đúng k nhỉ ?

Hieummi

Gà con
Mình vẫn sài BKNS nhiều năm nay. Cơ bản không phải lúc nào cũng tốt nhưng được cái xử lý ticket khá ổn + giá thì hợp lý.
Hiện giờ mình thấy Tino giá ok và trông thì có vẻ chuyên nghiệp nhưng mình chưa dùng
Còn lại thì mình vẫn thích những thương hiệu lớn của nước ngoài hơn. Nhưng giá nước ngoài thì chát thực sự. Chỉ rẻ lúc khuyến mãi mua lần đầu thôi. Khi gia hạn thì hơi buốt.