Nhờ tư vấn - ĐÃ LỖI THỜI | Page 8 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

Hay bro khi nào làm 1 phiên bản windows 10 lite giữ store và một vài cái như windows defender hay gì gì đó chứ vài bro ở đây thấy thiếu muối :rolleyes:

5152711

Gà con
Zendaro bac oi giup em cai em cai file iso 1603 = wintohdd no bi loi password hint wrong ko vao dc, roi em cung ko co tai khoan office 365 va usb luon thi sao bac oi

zendamo

Rìu Chiến Bạc
ko update đc .net bác ơi
mình chưa hiểu ý bro lắm, .net là soft gì ?
Zendaro bac oi giup em cai em cai file iso 1603 = wintohdd no bi loi password hint wrong ko vao dc, roi em cung ko co tai khoan office 365 va usb luon thi sao bac oi
cài bằng phương pháp Mount file iso là OK thôi, mình đã có hướng dẫn rồi đó

Để sử dụng file iso cài Win này rất đơn giản, chỉ cần chép file iso vào USB có WinPE 64bit (Win 8 hay Win10 đều được), sau khi khởi động vào WinPE, chuột phải vào file iso để Mount file iso thành ổ đĩa ảo, rồi vào ổ đĩa ảo đó click đôi vào file setup và sau đó là tiến hành cài Windows bình thường.

File iso Win LTSB Lite tương thích cả 2 chuẩn Legacy_MBR và UEFI_GPT nhé.

Sửa lần cuối:

vnsotara

Búa Đá Đôi
Nhưng bro ráng đợi nhiều nhất là cuối tuần này sẽ có một bản Win Lite tổng hợp những gì mà Lite LTSB còn thiếu

Lần đầu tiên mình làm được bản Win Lite mà mức ăn RAM chỉ là 0.3GB, tất nhiên đây là trên máy ảo còn trên PC thì RAM ăn nhiều hơn, tuy nhiên trên máy ảo là 0.3GB thì hứa hẹn bản Win Lite này sẽ ăn RAM còn ít hơn cả bản Lite LTSB nữa. Tất nhiên là mình mới chỉ đoán vậy thôi, khi nào mình cài trên PC thật test kỹ mới biết được.

Sau khi cài đặt tự động Active bản quyền số luôn, và có cả .......

Đang chờ bản Lite của bạn để load, mình có 1PC cấu hình hơi yếu, i3-3220, 4GB RAM ...

5152711

Gà con
Zendaro em ko co usb nen moi cai win bang wintohdd do chu, ma gio loi~ vay khong biet sao luon

5152711

Gà con
Zendaro thua voi cai iso 1603 cua bac luon cai = wintohdd loi~ password hint roi kiem dc cai tai khoan office 365 thi cung loi~ tiep khong danh nhap duoc

ducfam1202

Gà con
Zendaro thua voi cai iso 1603 cua bac luon cai = wintohdd loi~ password hint roi kiem dc cai tai khoan office 365 thi cung loi~ tiep khong danh nhap duoc
Bác chủ thớt đã khuyến cáo ko nên cài bằng HDD rồi còn cố, h có phải khổ ko mà nếu bác có thẻ nhớ thì up bằng thẻ nhớ cũng đc

zendamo

Rìu Chiến Bạc
lỗi đây bác ơi
rồi mình hiểu rồi Net FrameWork của bản LTSB Lite chỉ có version 4.6 được mình kích hoạt full thôi, còn ko thể up lên 4.8 được đâu.

Đợi bản Win Lite mới của mình sẽ có Net 4.8 kích hoạt full luôn.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Đang chờ bản Lite của bạn để load, mình có 1PC cấu hình hơi yếu, i3-3220, 4GB RAM ...
cài LTSB Lite đi bro, bản LTSB Lite bây giờ mình khẳng định 100% là nhẹ nhất rất thích hợp với PC yếu của bro đó, mới cài trực tiếp bản Lite mới lên PC thật, kết quả rất chán ăn RAM nhiều hơn LTSB Lite, tốn HDD hơn LTSB Lite và khởi động cũng chậm hơn LTSB Lite luôn. Chán mình xóa bản Lite mới này rồi. Đúng là phải test trên máy thật mới chính xác còn trên máy ảo chỉ để tự sướng chả có chút giá trị gì.

quang12345

Búa Đá Đôi
cài LTSB Lite đi bro, bản LTSB Lite bây giờ mình khẳng định 100% là nhẹ nhất rất thích hợp với PC yếu của bro đó, mới cài trực tiếp bản Lite mới lên PC thật, kết quả rất chán ăn RAM nhiều hơn LTSB Lite, tốn HDD hơn LTSB Lite và khởi động cũng chậm hơn LTSB Lite luôn. Chán mình xóa bản Lite mới này rồi. Đúng là phải test trên máy thật mới chính xác còn trên máy ảo chỉ để tự sướng chả có chút giá trị gì.
ông ơi, cập nhật net 4.8 cho bản ltsc đi ông :)

zendamo

Rìu Chiến Bạc
e dùng LTSC bác ơi
thì cũng vậy thôi đã Lite rồi thì ko up lên Net 4.8 được đâu chỉ còn cách cài bản full nếu cần Net 4.8.
mình bị lỗi khi create account for this pc : something went wrong á bác. LTSB 2016, k pass hay có pass đều bị.
mình ko rõ bạn tạo bộ cài win theo cách nào nhưng lỗi trên là do trong file iso của mình có file autounattend.xml, còn trong bộ cài của bạn thì thiếu file này, có file autounattend.xml quá trình cài đặt hoàn toàn tự động ko cần phải khai báo account gì hết tự động đăng nhập vào win với account tên là Admin luôn.

Gosu93

Gà con
thì cũng vậy thôi đã Lite rồi thì ko up lên Net 4.8 được đâu chỉ còn cách cài bản full nếu cần Net 4.8.
mình ko rõ bạn tạo bộ cài win theo cách nào nhưng lỗi trên là do trong file iso của mình có file autounattend.xml, còn trong bộ cài của bạn thì thiếu file này, có file autounattend.xml quá trình cài đặt hoàn toàn tự động ko cần phải khai báo account gì hết tự động đăng nhập vào win với account tên là Admin luôn.
mình đã đọc kĩ rồi, mình copy vô win pe và chạy file setup như bình thường. À mình đoạn express install mình có customize 1 chút, k biết có phải do vậy k nhỉ?