This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

Higashino

Búa Đá
@zendamo ơi, mình cài bản LTSB 2016 của bạn thấy ổn, chỉ xin góp ý chút là bạn để High Contrast khó nhìn qua vì nền đen xì, bản LTSC thì đẹp hơn nhiều. Vơi bạn tích hợp Power vào chuột phải làm gì vậy, để nguyên hay hơn

Yuushou

Búa Gỗ Đôi
nền đen trong phần setttings thôi, phần đó chỉnh lại được nền trắng mà, còn High Contrast bị hư rồi mà làm sao mà chỉnh chọt j được nữa

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bản này mình ko thể cài dc MTP usb , bác thớt có cách khắc phục ko ? Vì mình hay cóp phim vào đt , ko dc chắc mình phải cài bản win khác mất , win bác rất mượt nhưng đang lỗi cái mình hay dùng

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
bạn thử làm theo link https://ihuongdan.vn/cach-sua-loi-mtp-usb-device-driver-failed

Giải pháp 3: Cài đặt MTP Porting Kit Download MTP Porting Kit về rồi cài đặt. Sau đó các bạn tiến hành khởi động lại máy tính. Tiếp theo các bạn cần cắm thiết bị vào và kiểm tra xem đã thành công chưa nhé!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi rất hoan nghênh topic , nhưng tôi sẽ ko dùng , và chỉ cài cho ai đó khi tôi thấy như cầu của họ
Vì MS làm OS thì họ đáp ứng chung . Có cái người nàycan62 mà người khác ko cần
Riêng topic này tôi biết là người chủ ko thể nào nói rõ được sẽ dùng cho 1 thành phần nào
HÊN + XUI
hên thì OK xui thì kêu la vì mất tính năng tôi cần

paulscholes0258

Rìu Sắt
có ai đã test thử các bản trong này chưa?
mình thấy khá nhiều bản lite.

Silv3r

Búa Gỗ
Mình có thử qua mấy bản trước đó
Windows 10 Enterprise LTSC 1809.652 Lite Plus và
Windows 10 Pro LTSC 1903.267 Lite Plus

Phần bình luận có ghi vài lỗi vặt nhưng mình thử cũng ko thấy có ảnh hưởng gì lớn cả, hoạt động cũng nhanh và nhẹ nhàng, nhưng bị gỡ mất vài chức năng về mạng LAN cho văn phòng và máy ảo nên mình thôi. Nếu bạn định cài cho máy cá nhân và ko cần kết nối chia sẻ LAN hoặc Test máy ảo thì có thể cài thử RAM ăn khá ít 700-800Mb ko thấy hiện tượng Full Disk

Higashino

Búa Đá
Bạn có thể hướng dẫn mình cài bản 1809.652 Lite Plus ko? Mình tải về nhưng mount file ra để cài trong winpe thì không thấy file setup.exe. Mình định dùng winntsetup để cài thì ko thấy file .wim chỉ có file .esd trong thư mục sources nên ko thực hiện được. File setup.exe mình thấy có trong thư mục sources nhưng nháy đúp để chạy thì lại báo lỗi

Sửa lần cuối:

pan van Vy

Gà con
sao của e luc cai win bia mat quyền chỏ chuật vs ban phim vay bro

pan van Vy

Gà con
Ban nay cai sao bac e cai nhu bt cac ban khac ma ko dk