Nhờ tư vấn - ĐÃ LỖI THỜI | Page 25 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

henxui25

Búa Đá
Cháu đã cài test thử để dùng cho máy ảo của công ty, những dính cái hình của phân vùng xì teen quá, mà bản này cháu dùng khoảng 30 phút thấy nó không mượt, rê chuột bị khựng không mượt bằng bản gốc LTSC nên cháu đã quay về với bản chính thống.
Theo như mình hiểu b chưa test bản mới nhất của b @zendamo vào sáng 27/8/2020 đúng k?

toanndt93

Búa Đá Đôi
Có 2 bản IoT LTSB x64 Hybrid mới với đuôi là Pro và Ultra. Cả 2 bản Pro và Ultra đều giống nhau là đã lược bỏ tất cả các thành phần có thể là nguyên nhân gây ra disk 100% như windows defender, action center, security center, system restore và telemetry đồng thời gỡ bỏ luôn Hyper-V. Cả 2 bản Pro và Ultra chỉ có dưới dạng file GHO. Tuy là file GHO nhưng cả Pro và Ultra sẽ Ghost được cho cả 2 chuẩn UEFI/GPT và Legacy/MBR luôn nhé.

Sau đây là một vài hình ảnh bản 2 bản IoT LTSB x64 Hybrid mới nhất. Tất cả hình ảnh được chụp khi cài trên PC thật (chứ ko phải máy ảo nhe) với cấu hình phần cứng cụ thể như sau:

CPU Core i5 3570K @ 4.5GHz.
RAM DDR3 8GB
HDD Western Digital Black 1TB

Quá trình cài bung Ghost 2 bản Pro và Ultra sẽ hoàn toàn tự động không phải khai báo chi hết, tự động đăng nhập vào win bằng tài khoản Administrator.

So sánh dung lượng cài mới của 2 bản Pro và Ultra so với bản Hybrid cũ

2 Bản Pro và Ultra có dung lượng cài nhỏ hơn bản Hybrid cũ rất nhiều lần lượt là 4.27/4.85GB so với 7.11GB của bản Hybrid cũ.

Cả 2 bản Pro và Ultra đều đã được tích hợp sẵn Net Framework 3.5 và 4.8. Nhưng trong khi bản Pro đã được kích hoạt Full Net 3.5 và 4.8, DirectPlay và Windows Subsystem for Linux trong khi bản Ultra lại không bởi vì bản Ultra có khả năng update lên được Build mới hơn đồng thời có thể cài đặt thêm bất cứ thành phần nào trong Windows features y chang như bản Full luôn.

Hình ảnh bản Ultra update lên phiên bản mới nhất hiện nay Build 14393.3866

Cả 2 bản Pro và Ultra đều hỗ trợ chia sẻ File and printer sharing, Remote, Bluetooth cài đặt được OneDrive, Edge Chromium, hỗ trợ Smartphone và nhất là chơi được game Store..... y chang như của bản Full chi tiết xem lại review ở https://vn-z.vn/threads/windows-10-iot-enterprise-ltsb-ltsc-x64-hybrid-ltsb-x86-hybrid.14648/page-12

Mức ăn RAM của 2 bản Pro và Ultra y hệt như của bản Hybrid cũ luôn.

Cả 2 bản Pro và Ultra không bị disk 100% nhé dù cài trên HDD và Superfetch mặc định là run Automatic.

Link down file GHO bản Hybrid IoT LTSB Pro x64 dung lượng 1.84GB hỗ trợ cả SSD NVMe M2 :
No quote
Mã MD5 : D6FAA62832152F0BC864F770D8F12A51

Link down file GHO bản Hybrid IoT LTSB Ultra x64 dung lượng 2.36GB hỗ trợ cả SSD NVMe M2 :
No quote
Mã MD5 : 9CE511E24E1131D9BC9F912CFB8B1C89

Chi tiết hướng dẫn cách bung file GHO 2 bản Pro/Ultra cho cả 2 chuẩn UEFI/GPT và Legacy/MBR xem lại : https://vn-z.vn/threads/windows-10-iot-enterprise-ltsb-ltsc-x64-hybrid-ltsb-x86-hybrid.14648/page-22
Ui ơn trời bác đây rồi ? Mấy hôm trước vào hóng suốt , mà thấy bác off lâu quá , chắc bận . Nay e mới onl , tối rảnh e test luôn bản mới cho nóng . Cảm ơn bác nhé . Chúc bác luôn mạnh khoẻ .

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Ui ơn trời bác đây rồi ? Mấy hôm trước vào hóng suốt , mà thấy bác off lâu quá , chắc bận . Nay e mới onl , tối rảnh e test luôn bản mới cho nóng . Cảm ơn bác nhé . Chúc bác luôn mạnh khoẻ .
báo cho bro tin mừng có thể hôm nay bản IoT LTSB Hybrid Ultra 32bit sẽ có luôn. Bản Hybrid Ultra 32bit vừa có dung lượng cài cực bé lại vừa update lên được Build mới y chang như bản Full luôn.

toanndt93

Búa Đá Đôi
báo cho bro tin mừng có thể hôm nay bản IoT LTSB Hybrid Ultra 32bit sẽ có luôn. Bản Hybrid Ultra 32bit vừa có dung lượng cài cực bé lại vừa update lên được Build mới y chang như bản Full luôn.
Quá tuyệt luôn bác ơi . Tin vui cho những ae đang sử dụng máy cấu hình yếu . Để e rủ mấy bác đó lên đây hóng và trải nghiệm .

nguyenduc1234

Rìu Vàng
kể ra bác làm bản nào có sẵn office, mấy app thông dụng chứ cài lại office cũng hơi mệt. Hay bác có cách cài office nào nhanh không

zendamo

Rìu Chiến Bạc
@zendamo: bản pro b có remove phần telnet client đi k b? nếu e muốn add thêm trong window feature thì pải dùng bản ultra nhỉ?
mình ko remove phần telnet client nhưng nếu phải thêm nó trong window feature thì bắt buộc bro phải cài bản Ultra, bản Pro ko thể update cũng ko thể add thêm trong window feature. Mà bro nếu thích đầy đủ chức năng như bản full thì cứ cài bản Ultra đi, bản Ultra chiếm dung lượng đĩa cứng hơn bản Pro không quá nhiều còn RAM thì ăn y chang bản Pro luôn.

Tại hồi đó trước khi làm lại mấy bản Hybrid mình có hỏi trước có thích tích hợp thêm vào window feature ko thì ko thấy bro góp ý, chứ nếu ko mình cũng đã tích hợp thêm telnet client vào bản Pro luôn rồi.
kể ra bác làm bản nào có sẵn office, mấy app thông dụng chứ cài lại office cũng hơi mệt. Hay bác có cách cài office nào nhanh không
thì bro bung Ghost bản Hybrid của mình xong cài thêm Office rồi Sysprep lại là xong thôi mà.

nguyenduc1234

Rìu Vàng
mình ko remove phần telnet client nhưng nếu phải thêm nó trong window feature thì bắt buộc bro phải cài bản Ultra, bản Pro ko thể update cũng ko thể add thêm trong window feature. Mà bro nếu thích đầy đủ chức năng như bản full thì cứ cài bản Ultra đi, bản Ultra chiếm dung lượng đĩa cứng hơn bản Pro không quá nhiều còn RAM thì ăn y chang bản Pro luôn.

Tại hồi đó trước khi làm lại mấy bản Hybrid mình có hỏi trước có thích tích hợp thêm vào window feature ko thì ko thấy bro góp ý, chứ nếu ko mình cũng đã tích hợp thêm telnet client vào bản Pro luôn rồi.
thì bro bung Ghost bản Hybrid của mình xong cài thêm Office rồi Sysprep lại là xong thôi mà.
sysprep là gì ạ :D

THÔI BÁC K PHẢI GIẢI THÍCH ĐÂU. TRÌNH ĐỘ EM ĐẾN BƯỚC CÀI WIN THÔI. EM VỪA GG RỒI. :D

zendamo

Rìu Chiến Bạc
ver 2004 hay LSTB 2016 ngon hơn vậy mấy bác. ad có thể up lên fshare or google drive ko ạ. FPT down mediafire nó chậm quá :3
tùy thuộc vào CPU và RAM và HDD hay SSD nữa, do mình đang dùng 3570K và HDD nên mình đang xài bản LTSB Hybrid Pro x64.
bản Hybrid x86 (32bit) dung lượng lớn hơn nhiều so với bản cũ nhỉ
bản cũ nhỏ hơn 1,7 gb, vì khi yêu cầu đề nghị làm lại bản mới mình có đề nghị dung lượng như bản cũ là đẹp, mình không nhớ chính xác nhưng hình như chỉ là hơn 1gb một chút thôi
Đúng là dung lượng file GHO lớn hơn nhiều 1.69GB ở bản mới, bản Hybrid cũ là file iso 1.07GB nhưng có quan trọng gì đâu bro, cái hấp dẫn nhất là dung lượng cài trên ổ cứng của bro kìa, bản cũ cài mất 4.77GB (ví dụ trên PC của mình nhé) trong khi bản mới chỉ chiếm 3.57GB, bản cũ ko update win ko có Windows Media Player ko thể cài thêm bất cứ thành phần nào trong Windows features, bản mới mình đã giữ lại Windows Media Player theo đề nghị của bro và win vẫn update cũng như cài thêm bất cứ thành phần nào trong Windows features được bình thường.

doan hong ky

Rìu Sắt
tùy thuộc vào CPU và RAM và HDD hay SSD nữa, do mình đang dùng 3570K và HDD nên mình đang xài bản LTSB Hybrid Pro x64.

Đúng là dung lượng file GHO lớn hơn nhiều 1.69GB ở bản mới, bản Hybrid cũ là file iso 1.07GB nhưng có quan trọng gì đâu bro, cái hấp dẫn nhất là dung lượng cài trên ổ cứng của bro kìa, bản cũ cài mất 4.77GB (ví dụ trên PC của mình nhé) trong khi bản mới chỉ chiếm 3.57GB, bản cũ ko update win ko có Windows Media Player ko thể cài thêm bất cứ thành phần nào trong Windows features, bản mới mình đã giữ lại Windows Media Player theo đề nghị của bro và win vẫn update cũng như cài thêm bất cứ thành phần nào trong Windows features được bình thường.
ồ, đó là mình chỉ nhận xét thế thôi, chứ mình đã tải về trải nghiệm rồi, như mình có trao đổi với ad là mình không chơi game, chỉ dùng mang tính chất văn phòng nhẹ nhàng thôi, nên cũng không cần cài thêm gì ngoài mặc định của ad, với mình hỏi thêm là ad đã tắt tự động update chưa, vì mình chỉ muốn giữ nguyên bản như tinh chỉnh của ad thôi, không muốn udate lên làm gì

zendamo

Rìu Chiến Bạc
ồ, đó là mình chỉ nhận xét thế thôi, chứ mình đã tải về trải nghiệm rồi, như mình có trao đổi với ad là mình không chơi game, chỉ dùng mang tính chất văn phòng nhẹ nhàng thôi, nên cũng không cần cài thêm gì ngoài mặc định của ad, với mình hỏi thêm là ad đã tắt tự động update chưa, vì mình chỉ muốn giữ nguyên bản như tinh chỉnh của ad thôi, không muốn udate lên làm gì
win đã tắt update trong services rồi nên bro khỏi lo win sẽ update tự động driver ngoài ra đây là win LTSB nên nó cũng ko tự động update lên build mới. Muốn win update tự động driver bro vào services bật update lên nhé.