Nhờ tư vấn - ĐÃ LỖI THỜI | Page 27 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

nguyenduc1234

Rìu Vàng
Vừa vô tình phát hiện ra một nghịch lý động trời số là sáng nay rảnh quá nên quyết định bung Ghost 2 bản Pro và Ultra x64 vào PC đồng thời cài đầy đủ software và driver vào PC thật để test xem mức độ ăn RAM của 2 bản này có giống như bản Hybrid cũ không, trong khi cứ nghĩ rằng bản Pro sẽ ăn RAM ít hơn bản Ultra thì trái lại bản Pro ăn RAM lại nhiều hơn bản Ultra trong khi bản Ultra vẫn ăn RAM y chang như bản Hybrid cũ.

Nguyên nhân chưa rõ tại sao, nhưng mình quyết định xóa bản Pro chỉ để lại duy nhất bản Ultra x64 thôi, vì bản Ultra cài chiếm dung lượng ổ cứng hơn không quá nhiều so với bản Pro (test trên máy mình bản Ultra là 4.85GB so với 4.27GB của bản Pro) mà lại đầy đủ chức năng và vẫn update lên build mới bình thường. Bro nào đã lỡ chỉ download bản Pro thì chịu khó bỏ đi và down lại bản Ultra x64 nhé. Mình cũng đã xóa link down của bản Pro rồi đó.
okie bác, mà em tải về rồi còn đâu :D

toanndt93

Búa Đá Đôi
Quá tuyệt luôn bác ơi . Tin vui cho những ae đang sử dụng máy cấu hình yếu . Để e rủ mấy bác đó lên đây hóng và trải nghiệm .
Một lần nữa cảm ơn bác @zendamo 2 bản win rất tuyệt vời . Mình đang share bài lên facebook rủ mn qua đây trải nghiệm win của bác . :D

Attachments

145.5 KB · Lượt xem: 27

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi
Tôi cảm kích về các bản win của bạn mod .
Nhưng bạn mod để bạn dùng thì ko nói , bạn mod để chia sẻ thì khi post lên sẽ có nhiều thành phần dùng .
Do đó đừng cá nhân hóa theo tư duy của riêng bạn . Cũng có vài cmt hỏi cách thay đổi giao diện về mặc định , chứng tỏ họ cần dùng nhưng họ đã phải chịu đựng cái giao diện khó chịu từ bạn làm ra
1 like cho bác

ginlorddd

Gà con
máy e chỉ có 1 ổ C là SSD đã sd tầm 90%( cả win cả dữ liệu) h muốn tạo ổ đĩa mới hoặc tách dữ liệu ra để ghost lại bản win này thì làm ntn nhỉ :v

Vuonghiep

Gà con
Khi nào có bản .ISO thế bạn . mình ko biết GHO

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Một lần nữa cảm ơn bác @zendamo 2 bản win rất tuyệt vời . Mình đang share bài lên facebook rủ mn qua đây trải nghiệm win của bác . :D
thanks bro nhiều.
máy e chỉ có 1 ổ C là SSD đã sd tầm 90%( cả win cả dữ liệu) h muốn tạo ổ đĩa mới hoặc tách dữ liệu ra để ghost lại bản win này thì làm ntn nhỉ :v
Trước tiên bro phải sao lưu dữ liệu đã (ví dụ có thể chép dữ liệu ra USB chẳng hạn) sau đó làm theo hướng dẫn mình đã post là xong.
Khi nào có bản .ISO thế bạn . mình ko biết GHO
chỉ có file GHO thôi bro.

vitcum

Búa Gỗ Đôi
thanks bro nhiều.
Trước tiên bro phải sao lưu dữ liệu đã (ví dụ có thể chép dữ liệu ra USB chẳng hạn) sau đó làm theo hướng dẫn mình đã post là xong.
chỉ có file GHO thôi bro.
Chào bạn, mình cũng muốn cài bản này để sử dụng hàng ngày, tuy nhiên mình có phần mềm mà c.rack của nó thì hơi kén win, không biết có thể nhờ bạn test xem c.r này có chạy được trên bản này không ? vì thực sự ghost xong mà ko chạy được mất công cài lại thì hơi cực.
Thanks !

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cho mình xin cái link tải bản ultimate 64bit với. Nhiều quá k biết cái nào là cái nào luôn @@
Mình chỉ có bản Ultra x64 dung lượng file GHO 2.36GB chứ ko có bản ultimate 64bit.
Chào bạn, mình cũng muốn cài bản này để sử dụng hàng ngày, tuy nhiên mình có phần mềm mà c.rack của nó thì hơi kén win, không biết có thể nhờ bạn test xem c.r này có chạy được trên bản này không ? vì thực sự ghost xong mà ko chạy được mất công cài lại thì hơi cực.
Thanks !
file active trong thư mục ACTION khá ngon đó active bằng dòng lệnh ko bị antivirus báo virus và active cho cả win và office 2010/2016/2019 luôn.

duhoangdh090

Gà con
Mình chỉ có bản Ultra x64 dung lượng file GHO 2.36GB chứ ko có bản ultimate 64bit.
file active trong thư mục ACTION khá ngon đó active bằng dòng lệnh ko bị antivirus báo virus và active cho cả win và office 2010/2016/2019 luôn.
Đúng rồi á, cái file .GHO á bạn

xyanua

Búa Gỗ Đôi
À quên nữa, bản này máy mình chạy dc ko nhỉ . Hybrid IoT LTSB Ultra x86
Máy mình g3260 ram 4gb
Bữa mình dùng bản 2004 của bác Savio trên anh-dv mà dùng lâu dần thì lag với chậm dần {too_sad}

vitcum

Búa Gỗ Đôi
ah ko phải là crk win hay office mà là crk của phần mềm khác, một số bản win thì crk đấy cài được nhưng ko chạy được b ah

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.